ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องอินเตอร์เฉียงถ้าสับเอาอินเตอร์ตรงมาใส่มันจะติดไหมครับ?  (อ่าน 6662 ครั้ง)

ออฟไลน์ maiyalap

• *
  • Popular Vote : 8
เครื่องอินเตอร์เฉียงถ้าเอาอินเตอร์ตรงมาใส่จะติดไหมครับ?
ท่านใดเคยหาของรุ่นอื่นมาลองสับใส่ดูได้บ้างครับ  :bbbear_33:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ผมใส่อินเตอร์ตากลม กับเครื่องอินเตอร์เฉียง(เวอร์2)  ใส่ได้ครับ  แต่พื้นที่ใส่อินเตอร์จะน้อยกว่า พวกเวอร์3ขึ้นไป
เพราะ ลิ้นเร่งเขาปากสั้นกว่า และตำแหน่งลิ้นจะกระเถิบมาข้างหน้ามากกว่ารุ่นเวอร์2 เพราะอินเตอร์ใหญ่ขึ้น

วิธีที่ดีที่สุดคือ ทำขายึดใหม่แล้วก็กระดกอินเตอร์ด้านที่ติดกับไฟร์วอลล์ ให้กระดกขึ้นเล็กน้อย เพื่อหลบเหล็กหิ้วสายไฟที่ติดกะไฟวอลล์
ส่วนท่อโบออฟ ผมอุดท่อวนแล้วคายทิ้งครับ สะดวกและได้เสียงโหดๆ :bbbear_23:

ส่วนของผม เจ้าของเก่าแปลงโดย ไม่กระดกอินเตอร์ แต่แปลงโดยการตัดปากทางเข้าลิ้นเร่งให้สั้นลง(ปากของเวอร์2จะยาวกว่ารุ่นใหม่เป็นนิ้ว) :bbbear_13:
ทำาแบบนี้ ทำให้การถอดใส่อินเตอร์ยากมาก เพราะมันแน่นมากๆเกือบชนไฟร์วอล. แถมต้องเฉือนเหล็กหิ้วสายไฟออกด้วยครับ

ส่วนที่เพิ่มเติมก็มีต้องเปลี่ยนกระปุกนำ้มันคลัช ใช้ของรุ่นอะไรไม่ทราบลองสอบถามอู่ซูได้เลย เพราะทุกอู่น่าจะเคยแปลงใส่กันแล้ว

ปล.ถ้าใช้อินเตอร์ตรง เวอร์3-6 จะทำน้อยมากครับเพราะขนาดเล็กกว่าของgd เคยเห็นหลายคันเปลี่ยนอินเตอร์ใส่ของเวอร์3กระปุกน้ำมันคลัชก็ใช้อันเดิม

:bbbear_16:

ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
ถ้าจะเอาแบบไม่ต้องตัดไม่ต้องเฉือนก็ลองหาคอไอดีเครื่องคอยกลาง v3-4 ยกแบบติดขายึดอินเตอร์และลิ้นปีกผีเสื้อมาครบๆ
ใช้กับอินเตอร์ v3-4ได้เลย V5-6 อาจได้เลยด้วยหรือแปลงขานิดหน่อย เพราะคอไอดี V3-4 ออกแแบมาให้ช่วงลิ้นปีกผีเสื้อร่นมาข้างหน้า หากจะไปใส่อินเตอร์ GD ก็อาจจะแปลงขายึดไม่มากตำแหน่งอินเตอร์ดูพอดีๆสวยงามกว่า
และที่สำคัญเวลาถอดเข้าออกคงง่ายกว่ามากครับ
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

ออฟไลน์ kee

• *
  • Popular Vote : 36
  • ติดต่อ 081 820 8700
ถ้าเป็น INTER STI GD ก็จะติดตัวปั้มคลัชตัวบนได้นะครับ
มีอะไหล่รถซูบารุทั้งรุ่นเก่า-ใหม่บริการครับ โทร.081 8208700
แวะชมรายการอื่นๆได้ที่นี่ >> http://keeshop.blogspot.com

• *
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=87187.msg355642#msg355642

เพ่ิมลิ๊งค์ให้ครับ อินเตอร์แมวลงGC

• *
สงสัยคงมีปัญหาที่เจ้าคอไอดี  :bbbear_27:
คุณ choke gf พอจะลงรูปให้ดูเป็นแนวทางได้ไหมครับ พอดีอยากแปลงใส่อินเตอร์รุ่นใหม่ๆจะได้เย็นขึ้นหน่อย

ขอบคุณทุกท่านครับ  :bbbear_19:

• *
พรุ่งนี้นะคร้าบ พอดีไม่มีรูปเลย  :bbbear_43:

• *
พรุ่งนี้นะคร้าบ พอดีไม่มีรูปเลย  :bbbear_43:

รับทราบครับ  :bbbear_34:

ออฟไลน์ kiyota

• *

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
มีคนใช้ให้ผม เอารูป อะไรไม่รู้มาลงให้ครับ  ...

• *
ในรูปเป็นอินเตอร์ของรุ่นไหนครับ GD ใช่รึเปล่า  :bbbear_33:
กระปุกน้ำมันครัชต้องเปลี่ยนไปใช้รุ่นไหนครับ
รูปสุดท้ายต้องเฉือนปากลิ้นออกใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
ในรูปเป็นอินเตอร์ของรุ่นไหนครับ GD ใช่รึเปล่า  :bbbear_33:
กระปุกน้ำมันครัชต้องเปลี่ยนไปใช้รุ่นไหนครับ
รูปสุดท้ายต้องเฉือนปากลิ้นออกใช่ไหมครับ

ผมไม่ทราบนะครับ เด่วรอ ตาChoke GF มาตอบ

ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ อินเตอร์ร้อกกี้....ตัดสิบล้อมา

• *
มีคนใช้ให้ผม เอารูป อะไรไม่รู้มาลงให้ครับ  ...

อินเตอร์ gd ตากลมครับ

พื้นที่ด้านหลัง มือสอดได้ยังเหลืออีก ถ้ากระดกน่าจะถอยได้อีกนิด

กระปุก ยังอันเดิมเปิดได้สะดวก(แต่แนะนำให้เปลี่ยนเพื่อความสวยงาม55 เห็นว่าเอาของเครื่องทวินโบมาใส่ได้)

ตัดหน้าแปลนเดิมทิ้ง แล้วพอกใหม่ แนะนำให้คายทิ้ง เพราะท่อวนจะยาวมากอยู่คนละฝั่งเลย

อันนี้เอามาเทียบกัน จะเห็นว่าตัดปากลิ้นเร่งไปครึ่งนึง(ตอนประกอบท่ออินเตอร์กับปากลิ้น ห่างกันประมาณ1cm ทำให้สวมท่อซิลิโคนข่อนข้างยาก)
อ่านยากนิดนึงเพราะพิมจากไอโฟนครับ

ขอบคุณเสือดำร่างทรง มา ณ ที่นี้  :bbbear_23:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2012, 03:56:26 PM โดย Choke gf »

ออฟไลน์ kiyota

• *
เพื่อน   Choke gf

พาไปทำเลยดีกว่า  อ่านแล้วไม่รู้อธิบายให้ช่าง ฟังยังไง :bbbear_9:

• *
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=87187.msg355642#msg355642

เพ่ิมลิ๊งค์ให้ครับ อินเตอร์แมวลงGC
ไปอู่ตามลิ๊งนี้ดีกว่า งานสวยมากๆ