ผู้เขียน หัวข้อ: ออก gt 86 คิดให้ดีๆนะ  (อ่าน 18360 ครั้ง)

ออฟไลน์ VEE-NEWS

• *
  • Popular Vote : 14
ออก gt 86 คิดให้ดีๆนะ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 03:19:18 PM »
ใครมีภรรยาแล้ว จะออก gt 86 คิดให้ดีๆ  :bbbear_20: :bbbear_43:
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=oXiw0-1fteI" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=oXiw0-1fteI</a>
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=8-gBbFxK5qQ" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=8-gBbFxK5qQ</a>
 ในวีดีโอชุดนี้เป็นการนำเสนอเรื่องราวของรถยนต์  Toyota GT 86  ใหม่ที่วางจำหน่ายในหลายประเทศรวมถึงในบ้านเราด้วย โดยรถยนต์คันนี้ นำเสนอเรื่องราวในมุมมองของหนึ่งมีคู่ที่อยากมีของเล่นของตัวเอง โดยเป็นไอเดียของเอเจนซีโฆษณา ที่ชื่อ  Happiness Brussel ซึ่ง นำเอารถ  GT-86  มาสนองตัณหาความอยากมี และจากนั้นดูปฏิกิริยาของเหล่าคู่ชีวิตของพวกเขา

แน่นอนเรื่องนี้อาจจะจบไม่สวยแน่ แต่ถ้าคุณมีโอกาสในการขับขี่รถสปอร์ต ต้องบอกเลยว่าไม่ควรพลาด กับสักครั้งหนึ่งในชีวิต ...
เรื่องโดย ทีมงาน Sanook! Auto
ก่อนออกซูก็ถามที่ปรึกษาให้ดี ไม่แน่เหมือนกัน  :bbbear_17:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2012, 08:33:47 PM โดย VEE-NEWS »

ออฟไลน์ ลังสาด

• *
  • Popular Vote : 18
  • Tel 0869796049
Re: ออก gt 86 คิดให้ดีๆนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 03:59:56 PM »
เหมือนตอนผมขับเหยี่ยวกับบ้าน เปี๊ยบ!!!!!!
 :bbbear_13: :bbbear_13:

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 04:17:51 PM »
ไม่เห็นต้องโกรธขนาดนั้นเลยครับ มันก็ยังใช้งานขับขี่ชีวิตประจำวันได้ปกติ

คนเรารักกัน บางทีไม่ชอบครับ แต่ก็ยอมกันได้ครับ ถ้ามันไม่สุดโต่งเกินไป

เหมือนพวกสาวๆ ไปทำเลเซอร์กัน โปรแกรมลดไขมัน โบท็อกทำจมูก เสียกันเกือบเแสนต่อครั้ง นานาจิตตัง  :bbbear_32:

ม่ายเหนด้วยกะโฆษณา อ่าาา  :bbbear_14:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2012, 04:28:42 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 06:59:22 PM »
สรุปเลยนะ ไม่ไหวอย่าฝืน :bbbear_38:

แต่เอาไปแอบจอดที่อื่นอิอิ :bbbear_44:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ maiyalap

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 08:02:46 PM »
ปัญหาเกิดจากเอาตังเมียมาซื้อครับ  :bbbear_28:

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 08:06:54 PM »
ผมว่าไร้สาระ ไม่ได้สื่ออะไรเลย โกรธเหมือนด่าพ่อบ้ารึเปล่า

ออฟไลน์ im-MAY-za

• SSS FC Member
  • *
  • Popular Vote : 16
  • Playmaker #7
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 11:59:33 PM »
ผมว่าหนังมันเล่นกับ insight ของคน ซึ่งสำหรับผมถือว่าคนคิดงานนี้แม่งฉลาดชิบเลยอ่ะ (ไม่ได้ว่าคนที่ดูไม่รู้เรื่องหรือไม่เข้าใจว่าโง่นะครับ)

หนังเลี่ยงที่จะพูดเรื่อง functional แต่ไปเล่นที่ emotional แทน เพราะรถประเภทนี้คนซื้อใช้ emotional มากกว่า rational อยู่แล้ว

สำหรับผม มันเป็นศิลปะ ผมให้ผ่านครับ!!!

:bbbear_34:
Siam Subaru Society Football Club

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 12:22:48 AM »
ผมว่าหนังมันเล่นกับ insight ของคน ซึ่งสำหรับผมถือว่าคนคิดงานนี้แม่งฉลาดชิบเลยอ่ะ (ไม่ได้ว่าคนที่ดูไม่รู้เรื่องหรือไม่เข้าใจว่าโง่นะครับ)

หนังเลี่ยงที่จะพูดเรื่อง functional แต่ไปเล่นที่ emotional แทน เพราะรถประเภทนี้คนซื้อใช้ emotional มากกว่า rational อยู่แล้ว

สำหรับผม มันเป็นศิลปะ ผมให้ผ่านครับ!!!

:bbbear_34:

ถ้ามองในมุมมองนักโฆษณามันอาจจะเป็นอย่างที่พี่เมย์ว่าก็ได้ครับ แต่ถ้าในฐานะเจ้่าของผลิตภัณฑ์เป็นผมๆไม่ซื้องานชิ้นนี้ครับ เพราะมันดูยาก ต้องมานั่งทำความเข้าใจ เสนอมาเลยว่ามีเทคโนโลยีอะไรใหม่ อะไรดี เน้น funtional ไปเลย ยกเว้น ถ้ามันเป็นซุปเปอร์คาร์ที่คนซื้อมันไม่ต้องใช้เหตุผลแล้ว งั้นมาบิ้ว emotion เอา โดยส่วนตัวแอดนี้กลับทำให้ผมยิ่งเพิ่มความกังวลหรือตอกย้ำความลังเลที่มีอยู่จนอาจทำให้ไม่ซื้ิอไปเลยก็ได้ครับ เพราะไม่อยากทะเลาะกับแฟนแบบนี้ ไม่อยากต้องตกอยู่ในสถานการณ์แบบนั้น อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวล้วนๆนะครับ

ออฟไลน์ ddi

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 12:23:47 AM »
มันจาสื่อ อารายวะ งง !!!  :bbbear_36:

86 เป็นของเล่น ที่ดิบเถื่อน ของผู้ชาย ที่ผู้หญิง " แม่งไม่เข้าใจ "  แล้วกลุ่มลูกค้า เป็นใครอะ !!!

แล้วจิงๆ 86 มันก็ไม่ได้ดูดิบถึงขนาดนั้นนะผมว่า แต่ดูเหมือนของเล่นอะใช่  LOOK มันดูไม่จิงจังเลย เหมือนเด็กๆยังไม่โตอะ !!!

ออฟไลน์ im-MAY-za

• SSS FC Member
  • *
  • Popular Vote : 16
  • Playmaker #7
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 08:12:09 AM »

ถ้ามองในมุมมองนักโฆษณามันอาจจะเป็นอย่างที่พี่เมย์ว่าก็ได้ครับ แต่ถ้าในฐานะเจ้่าของผลิตภัณฑ์เป็นผมๆไม่ซื้องานชิ้นนี้ครับ เพราะมันดูยาก ต้องมานั่งทำความเข้าใจ เสนอมาเลยว่ามีเทคโนโลยีอะไรใหม่ อะไรดี เน้น funtional ไปเลย ยกเว้น ถ้ามันเป็นซุปเปอร์คาร์ที่คนซื้อมันไม่ต้องใช้เหตุผลแล้ว งั้นมาบิ้ว emotion เอา โดยส่วนตัวแอดนี้กลับทำให้ผมยิ่งเพิ่มความกังวลหรือตอกย้ำความลังเลที่มีอยู่จนอาจทำให้ไม่ซื้ิอไปเลยก็ได้ครับ เพราะไม่อยากทะเลาะกับแฟนแบบนี้ ไม่อยากต้องตกอยู่ในสถานการณ์แบบนั้น อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวล้วนๆนะครับ

ไม่เป็นไรครับเคน ต่างคนต่างความคิด ต่างคนต่างมุมมองครับ พี่มองในฐานะนักโฆษณาตามสายงานที่ทำ เคนมองในมุมผู้บริโภค (หรือเจ้าของสินค้าอย่างที่กล่าว) มันก็จะมีวิธีคิดที่ต่างกัน สิ่งที่พี่ชอบคือมุมที่เขาเอามานำเสนอ มันแตกต่างจากหนังโฆษณารถสปอร์ตทั่วๆไป แต่งานนี้คงไม่ถูกจริตแฟนฮาร์ดคอร์สักเท่าไหร่
Siam Subaru Society Football Club

ออฟไลน์ SOM

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 02:34:59 PM »
ใน clip มีผู้หญิงคนนึงพูดว่า midlife crisis  :bbbear_41:
ลองไปอ่านดูในwiki http://en.wikipedia.org/wiki/Midlife_crisis  :bbbear_39:
แล้วจะเข้าใจมากขึ้นหน่อย   :bbbear_40:

ออฟไลน์ ddi

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 04:31:13 PM »
ใน clip มีผู้หญิงคนนึงพูดว่า midlife crisis  :bbbear_41:
ลองไปอ่านดูในwiki http://en.wikipedia.org/wiki/Midlife_crisis  :bbbear_39:
แล้วจะเข้าใจมากขึ้นหน่อย   :bbbear_40:

555 งง กว่าเดิม รบกวน อธิบายให้ฟังเลยดีกว่าคัฟ  :bbbear_36:

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 04:46:13 PM »
ผมว่ากระทู้เริ่มร้อนๆ   :bbbear_38:

การแสดงความคิดเห็นที่เป็นความรู้ ก็เป็นประโยชน์กับผู้อ่านครับ ถือเป็นวิทยาทาน

แต่อย่าโกรธนะครับ การอ้างถึงคำว่า โง่ หรือ ฉลาด มันล่อแหลมอ่ะครับ  (อาจจะไม่มีเจตนา) แต่แง่มันเสี่ยงที่จะพาให้เกิดความร้อนแรงขึ้นอ่ะครับ :bbbear_48:

ทุกท่านเป็นผู้มีภูมิรู้ทั้งสิ้นครับไม่ว่าทางใดก็ทางหนึ่ง ผมเชื่อ แต่การแสดงออกหรือบทความ ให้ผู้อ่านวิเคราะห์เองอ่ะครับ อย่าทำเพื่อให้เปรียบเทียบแข่งขันกันด้วยทฤษฎีอะไรเลย

ผู้อ่านจะเป็นผู้ชื่นชมและตัดสินได้เองครับ  จุดประสงค์ของเราน่าจะไปด้วยกันและไปในทางเดียวกันอย่างประณีประนอมครับ   :bbbear_7:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2012, 04:46:39 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ ddi

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 05:15:59 PM »
อืม !!! ผมว่ากระทู้ก็ยังปกตินี่คัฟ ยังไม่เห็นว่ามีอะไรเลยคัฟ ต่างคนต่างมุมมอง มาแชร์กันสนุกดีคัฟ  :bbbear_36:

ออฟไลน์ SOM

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 05:22:16 PM »
เค้าเชื่อว่าmidlife crisis ในผู้หญิงคือระยะ menopause (หมดประจำเดือน,วัยทอง)
ในผู้ชายก็มีเหมือนกันเรียกว่า andropause (ยังไม่มีคำศัพย์เฉพาะ) อาการของระยะนี้คือ
- ในยาเสพติด  หรือ Alcohol
- มีการซึมเศร้า
- มีความสัมพันธ์กับคนที่มีอายุน้อยกว่า  :bbbear_26:
- พยามยามหาของที่มีราคาแพงเกินความจำเป็น เช่น เครื่องประดับ จักรยานยนต์ เสื้อผ้า เรือ รถsport 
เป็นต้น

ผมว่าในไทย เฉยๆกะเรื่องพวกนี้ แต่ฝรั่งเค้าจะค่อนข้าง sensitive มาก
ไม่รู้ว่าแปลแล้วยิ่งงงไหม  :bbbear_27: