ผู้เขียน หัวข้อ: ออก gt 86 คิดให้ดีๆนะ  (อ่าน 18359 ครั้ง)

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
Re: ออก gt 86 คิดให้ดีๆนะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 05:43:52 PM »
จิงๆเมียน่าจะชอบนะครับ  http://www.youtube.com/watch?NR=1&v=0Z2zGHAx-rE&feature=fvwp

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 06:04:16 PM »
อืม !!! ผมว่ากระทู้ก็ยังปกตินี่คัฟ ยังไม่เห็นว่ามีอะไรเลยคัฟ ต่างคนต่างมุมมอง มาแชร์กันสนุกดีคัฟ  :bbbear_36:

:bbbear_17: ค่อยโล่งหน่อยครับ

คิดไปเองนึกว่าจะทะเลาะกัน  :bbbear_40:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ im-MAY-za

• SSS FC Member
  • *
  • Popular Vote : 16
  • Playmaker #7
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 08:13:41 PM »
ผมว่ากระทู้เริ่มร้อนๆ   :bbbear_38:

การแสดงความคิดเห็นที่เป็นความรู้ ก็เป็นประโยชน์กับผู้อ่านครับ ถือเป็นวิทยาทาน

แต่อย่าโกรธนะครับ การอ้างถึงคำว่า โง่ หรือ ฉลาด มันล่อแหลมอ่ะครับ  (อาจจะไม่มีเจตนา) แต่แง่มันเสี่ยงที่จะพาให้เกิดความร้อนแรงขึ้นอ่ะครับ :bbbear_48:

ทุกท่านเป็นผู้มีภูมิรู้ทั้งสิ้นครับไม่ว่าทางใดก็ทางหนึ่ง ผมเชื่อ แต่การแสดงออกหรือบทความ ให้ผู้อ่านวิเคราะห์เองอ่ะครับ อย่าทำเพื่อให้เปรียบเทียบแข่งขันกันด้วยทฤษฎีอะไรเลย

ผู้อ่านจะเป็นผู้ชื่นชมและตัดสินได้เองครับ  จุดประสงค์ของเราน่าจะไปด้วยกันและไปในทางเดียวกันอย่างประณีประนอมครับ   :bbbear_7:

ผมกับเคนนับถือกันเป็นพี่เป็นน้องครับ สิ่งที่เราสองคนคุยกันนี่เหมือนเวลาเราเจอหน้าคุยกันเลย ผมกับเคนมักจะชอบถกปัญหาต่างๆในแง่มุมของตัวเองแต่ไม่ได้เอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่ ถือว่าเป็นการเสวนาเชิงวิชาการแบบขำๆ ขออภัยหากจะทำให้สมาชิกคนอื่นๆ เข้าใจว่าผมกับเคนมีความคิดเห็นไม่ตรงกัน (ซึ่งก็ไม่ตรงกันจริงๆ แต่ไม่มีอะไรไปมากกว่านั้น) ขออภัยจริงๆ ครับ ไม่ได้มีเจตนาให้เป็นเช่นนั้น

จบนะจ๊ะ

:bbbear_9:
Siam Subaru Society Football Club

ออฟไลน์ VEE-NEWS

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 08:24:36 PM »
ดูกันพอสบายๆ หนุกๆ ขำๆ ครับพี่  ผมไม่ห่วง gt 86 ครับ มันเป็นที่ยอมรับของนักเล่นรถ และได้รับคำชมจากนักวิจารณ์รถจากทั่วโลกในทางที่ดีมาก คนทั่วไปรู้จัก gt86 กว่าซูของเราอีก โฆษณานี้คงเป็นอีกแนว น่าจะไว้เจาะบางกลุ่ม(คนไทยคงอีกแบบ) ไม่น่ามีผลกับคนที่รักซะแล้ว  เหมือนเรารัก su ไม่ต้องโฆษณามากก็อยากซื้ออยู่ดี
อ่าว youtube โดนลบซะและ  :bbbear_17: :bbbear_35:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2012, 08:36:41 PM โดย VEE-NEWS »

ออฟไลน์ k_poorahong

• magGlormVE
  • *
  • Popular Vote : 13
    • New connections without risk of disappointment
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 10:45:01 PM »
รถซิ่งคันแรกและคันเดียวที่ผมซื้อก็คือซูนี่แหละครับ สำหรับผู้หญิงหลายๆคน อาจจะมองว่านี่คือสิ่งที่เกินความจำเป็น จะซื้อมาทำไมไอรถซิ่งๆพรรณนี้ ไม่เห็นจะมีประโยชน์ วันแรกที่พาเข้าบ้าน โดนแม่บ่นกระจาย แต่หลังจากแม่บ่นเสร็จ พ่อก็แอบมาถามผมว่า ขับดีป่าวลูก ผมไม่ตอบ แต่บอกพ่อว่า...พ่อ...จะไปงานเลี้ยงเย็นนี้ไม่ใช่เหรอ แล้วแม่ก็ติดงานแต่งอีกงานใช่ป่ะ พ่อเอาไปขับสิ อย่างซิ่งเกินนะ ฮ่าๆๆ

หลังจากกลับจากงานเลี้ยง พ่อก็เดินเอากุญแจมาคืน พร้อมกับบอกว่า มันขับดีมากเลยลูก แต่ท่อดังไปหน่อย แล้วพ่อก็กำกุญแจมาคืน

ส่วนอีกเรื่อง แฟนของผมไม่ชอบเอาซะเลย จำพวกรถซิ่งทั้งหลาย ผมชวนนั่งก็ไม่ยอมนั่ง จริงอยู่ที่เจ้า GC ของผมมันทั้งเก่า ทั้งเสียงดังน่ารำคาญ ช่วงล่างก็แข็งยังกะเกวียน มันจะไปสู้รถใหม่ๆ นั่งสบายของคุณหล่อนได้ยังไง จนกระทั่งวันหนึ่ง แฟนผมป่วยหนัก หนักมากๆ เรี่ยวแรงก็ไม่มี ผมจึงต้องตัดสินใจพาแฟนไปโรงพยาบาลให้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้ ผมก็เลยอุ้มเค้าขึ้นเจ้าลูกรักของผม ก่อนออกจากบ้านเค้าก็ยังถามว่า ทำไมไม่เอารถเค้ามา ผมก็เลยตอบไปว่า ที่รัก อาการเธอไม่ไหวแล้วนะ อดทนอีกหน่อย จะรีบพาไป รถอาจจะกระแทกหน่อยนะ ระวังด้วย พอพูดจบผมก็รีบจัดแจงคาดเข็มขัดนิรภัย พร้อมกับอัดรถไปโรงพยาบาลให้เร็วที่สุด ในขณะผมขับผมก็ไม่ได้ขับเร็วแบบไร้สติ จนอาจจะทำให้ผู้ที่ใช้รถใช้ถนนคนอื่นๆเกิดอุบัติเหตุ สุดท้ายผมก็พาแฟนมาถึงโรงพยาบาลโดยปลอดภัย ใช้เวลาเพียง 1/3 ของเวลาที่เคยใช้ หลังจากการรักษาเสร็จ ออกจากห้องฉุกเฉิน ผมก็ขับรถกลับบ้านด้วยกัน ขากลับเธอก็บอกว่า ตอนนี้เข้าใจแล้วแหละว่า รถซิ่ง มันไม่ได้มีไว้ซิ่งเพียงอย่างเดียว มันยังมีประโยชน์อื่นๆ ที่เราอาจจะมองไม่เห็นซ่อนอยู่ หลังจากนั้นพอผมจะทำอะไรกับรถคันนี้แฟนไม่ขัดใจอีกเลย ^^

แต่โดยส่วนตัวผม ผมต้องขอบคุณรถคันนี้ เพราะว่าเค้าเหมือนเป็นอาจารย์สอนให้ผมขับรถดีขึ้น ใจเย็นขึ้น แถมมีน้ำใจให้คนบนท้องถนนมากกว่าเดิม เมื่อก่อนผมก็ขับรถบ้านๆ แต่ไม่รู้ทำไมมันแรงได้ทู๊กวัน ขับไม่ค่อยจะมีน้ำใจและมารยาทซักเท่าไหร่ โดยเฉพาะมื่อเจอกระบะบ้าพลัง แต่หลังจากเปลี่ยนมาใช้อิม ก่อนจะทำอะไรผมก็ระวังมากขึ้น เดี๋ยวจะหาว่าตบเด็ก สุดท้ายกลายเป็นไอเจ้ารถซิ่งคันนี้นี่แหละ ที่ทำให้ผมใจเย็นขึ้น แต่ถ้าตอนเหนี่ยวก็อีกเรื่อง หลายต่อหลายครั้งท์่เห็นรถเล็ก แเว๊นๆบนท้องถนน ผมก็รู้สึกดีใจทูกครั้ง และบอกกับตัวเองว่า ดีแล้ว ที่เราหลุดพ้นจากการเป็นคนเช่นนั้นมาแล้ว

ท้ายที่สุด ขอให้รถซิ่งอยู่กับเราไปนานๆ และใช้กันอย่างระมัดระวัง อย่าเหนี่ยวเกินความจำเป็น คิดถึงคนที่รอที่บ้านกันด้วยนะคร๊าบบบบบ

ออฟไลน์ pandapong

• *
  • Popular Vote : 19
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 10:53:16 PM »
รถซิ่งคันแรกและคันเดียวที่ผมซื้อก็คือซูนี่แหละครับ สำหรับผู้หญิงหลายๆคน อาจจะมองว่านี่คือสิ่งที่เกินความจำเป็น จะซื้อมาทำไมไอรถซิ่งๆพรรณนี้ ไม่เห็นจะมีประโยชน์ วันแรกที่พาเข้าบ้าน โดนแม่บ่นกระจาย แต่หลังจากแม่บ่นเสร็จ พ่อก็แอบมาถามผมว่า ขับดีป่าวลูก ผมไม่ตอบ แต่บอกพ่อว่า...พ่อ...จะไปงานเลี้ยงเย็นนี้ไม่ใช่เหรอ แล้วแม่ก็ติดงานแต่งอีกงานใช่ป่ะ พ่อเอาไปขับสิ อย่างซิ่งเกินนะ ฮ่าๆๆ

หลังจากกลับจากงานเลี้ยง พ่อก็เดินเอากุญแจมาคืน พร้อมกับบอกว่า มันขับดีมากเลยลูก แต่ท่อดังไปหน่อย แล้วพ่อก็กำกุญแจมาคืน

ส่วนอีกเรื่อง แฟนของผมไม่ชอบเอาซะเลย จำพวกรถซิ่งทั้งหลาย ผมชวนนั่งก็ไม่ยอมนั่ง จริงอยู่ที่เจ้า GC ของผมมันทั้งเก่า ทั้งเสียงดังน่ารำคาญ ช่วงล่างก็แข็งยังกะเกวียน มันจะไปสู้รถใหม่ๆ นั่งสบายของคุณหล่อนได้ยังไง จนกระทั่งวันหนึ่ง แฟนผมป่วยหนัก หนักมากๆ เรี่ยวแรงก็ไม่มี ผมจึงต้องตัดสินใจพาแฟนไปโรงพยาบาลให้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้ ผมก็เลยอุ้มเค้าขึ้นเจ้าลูกรักของผม ก่อนออกจากบ้านเค้าก็ยังถามว่า ทำไมไม่เอารถเค้ามา ผมก็เลยตอบไปว่า ที่รัก อาการเธอไม่ไหวแล้วนะ อดทนอีกหน่อย จะรีบพาไป รถอาจจะกระแทกหน่อยนะ ระวังด้วย พอพูดจบผมก็รีบจัดแจงคาดเข็มขัดนิรภัย พร้อมกับอัดรถไปโรงพยาบาลให้เร็วที่สุด ในขณะผมขับผมก็ไม่ได้ขับเร็วแบบไร้สติ จนอาจจะทำให้ผู้ที่ใช้รถใช้ถนนคนอื่นๆเกิดอุบัติเหตุ สุดท้ายผมก็พาแฟนมาถึงโรงพยาบาลโดยปลอดภัย ใช้เวลาเพียง 1/3 ของเวลาที่เคยใช้ หลังจากการรักษาเสร็จ ออกจากห้องฉุกเฉิน ผมก็ขับรถกลับบ้านด้วยกัน ขากลับเธอก็บอกว่า ตอนนี้เข้าใจแล้วแหละว่า รถซิ่ง มันไม่ได้มีไว้ซิ่งเพียงอย่างเดียว มันยังมีประโยชน์อื่นๆ ที่เราอาจจะมองไม่เห็นซ่อนอยู่ หลังจากนั้นพอผมจะทำอะไรกับรถคันนี้แฟนไม่ขัดใจอีกเลย ^^

แต่โดยส่วนตัวผม ผมต้องขอบคุณรถคันนี้ เพราะว่าเค้าเหมือนเป็นอาจารย์สอนให้ผมขับรถดีขึ้น ใจเย็นขึ้น แถมมีน้ำใจให้คนบนท้องถนนมากกว่าเดิม เมื่อก่อนผมก็ขับรถบ้านๆ แต่ไม่รู้ทำไมมันแรงได้ทู๊กวัน ขับไม่ค่อยจะมีน้ำใจและมารยาทซักเท่าไหร่ โดยเฉพาะมื่อเจอกระบะบ้าพลัง แต่หลังจากเปลี่ยนมาใช้อิม ก่อนจะทำอะไรผมก็ระวังมากขึ้น เดี๋ยวจะหาว่าตบเด็ก สุดท้ายกลายเป็นไอเจ้ารถซิ่งคันนี้นี่แหละ ที่ทำให้ผมใจเย็นขึ้น แต่ถ้าตอนเหนี่ยวก็อีกเรื่อง หลายต่อหลายครั้งท์่เห็นรถเล็ก แเว๊นๆบนท้องถนน ผมก็รู้สึกดีใจทูกครั้ง และบอกกับตัวเองว่า ดีแล้ว ที่เราหลุดพ้นจากการเป็นคนเช่นนั้นมาแล้ว

ท้ายที่สุด ขอให้รถซิ่งอยู่กับเราไปนานๆ และใช้กันอย่างระมัดระวัง อย่าเหนี่ยวเกินความจำเป็น คิดถึงคนที่รอที่บ้านกันด้วยนะคร๊าบบบบบ

เห็นด้วยตรงที่ว่า "มีอิมแล้วขับรถดีขึ้นและใจเย็นลง" เพราะผมก็เป็น... ผมขับช้าลง ขับแบบมีจังหวะมากขึ้น ใส่ใจลายระเอียดในการขับรถมากขึ้น
นึกถึงเมื่อก่อนมีืผู้ใหญ่ท่านนึงเค้าเคยบอก ว่าถ้าไปเรียนยิงปืน มีปืน แบบคนเล่นจริงๆ... กลับทำให้ใจเย็นลง ซ่าน้อยลง ซะอีก...
คิดไปคิดมา มันก็คงจะคล้ายๆกัน... ยิ่งได้ลง track กลายเป็นขับบนถนนช้าลงไปเลย เพราะรู้ว่าความอันตรายที่อาจเกิดขึ้นมาจากท้องถนนนั้นมากจริงๆ ไม่คุ้มเสี่ยง
Proud to drive the WRX !!!

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 05:01:33 PM »
ผมกับเคนนับถือกันเป็นพี่เป็นน้องครับ สิ่งที่เราสองคนคุยกันนี่เหมือนเวลาเราเจอหน้าคุยกันเลย ผมกับเคนมักจะชอบถกปัญหาต่างๆในแง่มุมของตัวเองแต่ไม่ได้เอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่ ถือว่าเป็นการเสวนาเชิงวิชาการแบบขำๆ ขออภัยหากจะทำให้สมาชิกคนอื่นๆ เข้าใจว่าผมกับเคนมีความคิดเห็นไม่ตรงกัน (ซึ่งก็ไม่ตรงกันจริงๆ แต่ไม่มีอะไรไปมากกว่านั้น) ขออภัยจริงๆ ครับ ไม่ได้มีเจตนาให้เป็นเช่นนั้น

จบนะจ๊ะ

:bbbear_9:

มายืนยันว่าเรารักกัน :bbbear_35: เอ๊ย มายืนยันอีกเสียงว่าผมกับพี่เมย์ไม่ได้มีอะไรกันจริงๆ แค่คิดก็ยังไม่เค๊ยยย :bbbear_23: เอาจริงๆผมกับพี่เมย์สนิทกันครับ เราก็แค่แลกเปลี่ยนทัศนคติกัน การที่คนเรามีมุมมองที่ต่างกันไม่แปลกครับ ถือว่าดีซะอีกเพราะจะได้มีความหลากหลายทางความคิด แค่รู้จักยอมรับในความคิดเห็นที่แตกต่างจากเรา เท่านี้ต่อให้มีความคิดเห็นแตกต่างกันสุดขั้ว แต่ก็คุยกันได้ยาวๆครับ ถ้าพี่เมย์โกรธผมจริงป่านนี้แกโทรมาด่าผมแล้วคร้าบบบ

ออฟไลน์ im-MAY-za

• SSS FC Member
  • *
  • Popular Vote : 16
  • Playmaker #7
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 05:03:57 PM »
มายืนยันว่าเรารักกัน :bbbear_35: เอ๊ย มายืนยันอีกเสียงว่าผมกับพี่เมย์ไม่ได้มีอะไรกันจริงๆ แค่คิดก็ยังไม่เค๊ยยย :bbbear_23: เอาจริงๆผมกับพี่เมย์สนิทกันครับ เราก็แค่แลกเปลี่ยนทัศนคติกัน การที่คนเรามีมุมมองที่ต่างกันไม่แปลกครับ ถือว่าดีซะอีกเพราะจะได้มีความหลากหลายทางความคิด แค่รู้จักยอมรับในความคิดเห็นที่แตกต่างจากเรา เท่านี้ต่อให้มีความคิดเห็นแตกต่างกันสุดขั้ว แต่ก็คุยกันได้ยาวๆครับ ถ้าพี่เมย์โกรธผมจริงป่านนี้แกโทรมาด่าผมแล้วคร้าบบบ

จริงๆ โทรไปแล้ว แต่เคนไม่ยอมรับสาย ฮ่าๆๆๆๆ

:bbbear_18:
Siam Subaru Society Football Club

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 05:25:33 PM »
จริงๆ โทรไปแล้ว แต่เคนไม่ยอมรับสาย ฮ่าๆๆๆๆ

:bbbear_18:

โชคดีที่ผมไม่รับ  :bbbear_44:

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 07:25:16 PM »
 :bbbear_26:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ ddi

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 09:16:58 PM »
ตกลง มันคือ รถ ของคน " วัยทอง " ช่ายม่ายเนี้ยยยย 55555  :bbbear_43:

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 11:22:53 PM »
Advertising has us chasing cars and clothes, working jobs we hate so we can buy shit we don’t need.
– Tyler Durden, Fight Club

ออฟไลน์ Boon

• *
  • Popular Vote : 1
  • ช่วยเค้าลดโลกร้อนหน่อย
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 11:37:46 PM »
อาการของผู้หญิงที่เห็นรถ เหมือนเห็นภรรยาน้อยเลยครับ

สิ่งใดสิ่งหนึ่งมีอันเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งทั้งปวงนั้นมีอันดับไปเป็นธรรมดา

ออฟไลน์ saranyim

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 07:46:45 PM »
วันแรกที่บอกว่าจะซื้อโดนบ่นซื้อมาก็โกรธจนตอนนี้ยังไม่ยอมนั่วรถผมเลย :bbbear_27:

ออฟไลน์ maddoc

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 11:51:31 AM »
ผมว่าโฆษณามันแหวกดีครับ ตัวหนังตัดสลับระหว่างความขัดแย้งทั้งหมด ภาพนึงเป็นครอบครัวกลางๆคู่สามีภรรยาที่เป็นผู้ใหญ่ กับอีกภาพเป็นความสนุกสนานของเด็กหนุ่มกลุ่มเพื่อน เล่นกันแบบแผลงๆนิดนึง ผมเข้าใจว่าเขาสื่อว่านี่เป็นความฝันของผู้ชายที่ผู้หญิงอาจไม่เข้าใจ เรารู้ว่าย้อนเวลากลับไปเป็นเด็กไม่ได้ แต่รถคันนี้มันเหมือนไทม์แมชชีนที่เราอยากนั่งย้อนเวลา มันสนุกตื่นเต้น และมันแหกคอก ไม่ว่าจะได้มันมาช่วงเวลาไหนมันพร้อมจะพาเราแหกคอกไปสนุกกับมัน นี่เป็นความรู้สึกที่ได้หลังจากดูนะครับ