ผู้เขียน หัวข้อ: หาวิธีไล่หนูเข้าไปเล่นในห้องเครื่องครับ  (อ่าน 7289 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bob The Builder

• *
  • Popular Vote : 4
  • Born to be your Hero!!!
ไม่รู้ว่าต้องไปโพสในห้อง Article รึเปล่านะครับ ถ้า Admin จะย้ายก็ย้ายได้เลยนะครับ 

ตามหัวข้อเลยครับ คืออยากสอบถามเพื่อนๆหน่อยใครพอมีวิธีไล่หนูที่เข้าไปเล่นในห้องเครื่องบ้างบอกหน่อย (เอาแค่ไล่นะครับยังไม่อยากจะฆ่าสัตว์) พอดีรถผมไม่ได้ขับทุกวัน ประมาณ 2-3 วันค่อยสตาร์ทอุ่นเครื่องและขับออกไปวิ่งรอบหมู่บ้านที แต่พอมาจอดแค่คืนเดียวเท่านั้นแหละ เช้าวันรุ่งขึ้นพอเปิดฝากระโปรงดู หนูก็ขนเศษไม้ใบหญ้าจะเข้ามาทำรังตลอดเลย ลองเอาไม้ไล่หนูที่เค้าขายตามข้างทางมาวางไว้มันก็คาบไปทำรังซะงั้น กลัวว่าซักวันนึงมันจะไปกัดสายไฟแน่ๆ ใครพอมีประสบการณ์เรื่องนี้ช่วยแชร์หน่อยนะคร้าบ ขอบคุณครับ  :bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2012, 04:05:04 PM โดย Bob The Builder »

ออฟไลน์ cableroom

• Speaker...
  • *
  • Popular Vote : 15
Re: หาวิธีไล่หนูเข้าไปเล่นในห้องเครื่องครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 01:50:34 PM »
มันน่ายาก  ของผมก็ขึ้น 
บางคนก็เปิดฝากระโปรงอย่างเดียว  :bbbear_38:
จำหน่าย_สายไฟเครื่องเสียง_ลำโพงเครื่องเสียง_ครบวงจร

ออฟไลน์ Ed

• *
  • Popular Vote : 3
  • สบายใจที่ใช้ซูบารุ
Re: หาวิธีไล่หนูเข้าไปเล่นในห้องเครื่องครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 07:47:13 PM »
เคยได้ยินมาว่า ใช้ไฟนีออนเปิดแล้ววางไว้ใต้ท้องรถตรงกะเครื่องยนต์

ออฟไลน์ ExtremeSubie

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 08:23:34 PM »
เคยมีคนบอกว่าให้เอาพริกไทยใส่ถุงแล้ววางไว้ในห้องเครื่องครับ

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 10:00:00 PM »
ใช้ลูกเหม็น ซัก2 กำมือใส่ชามวางใต้เครื่องคับ
ลูกเหม็นจะระเหิด ขึ้นด้านบน หนูหนี เคยลองแล้วคับ

ปล. ตอนขับอย่าลืมเอาออกนะ เดี๋ยวเหยียบกระจาย :bbbear_34:
Adi Autolism.. 086-8060694

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:07:45 PM »
ไม่รู้ว่าต้องไปโพสในห้อง Article รึเปล่านะครับ ถ้า Admin จะย้ายก็ย้ายได้เลยนะครับ 

ตามหัวข้อเลยครับ คืออยากสอบถามเพื่อนๆหน่อยใครพอมีวิธีไล่หนูที่เข้าไปเล่นในห้องเครื่องบ้างบอกหน่อย (เอาแค่ไล่นะครับยังไม่อยากจะฆ่าสัตว์)
พอดีรถผมไม่ได้ขับทุกวัน ประมาณ 2-3 วันค่อยสตาร์ทอุ่นเครื่องและขับออกไปวิ่งรอบหมู่บ้านที แต่พอมาจอดแค่คืนเดียวเท่านั้นแหละ เช้าวันรุ่งขึ้นพอเปิดฝากระโปรงดู หนูก็ขนเศษไม้ใบหญ้าจะเข้ามาทำรังตลอดเลย ลองเอาไม้ไล่หนูที่เค้าขายตามข้างทางมาวางไว้มันก็คาบไปทำรังซะงั้น กลัวว่าซักวันนึงมันจะไปกัดสายไฟแน่ๆ ใครพอมีประสบการณ์เรื่องนี้ช่วยแชร์หน่อยนะคร้าบ ขอบคุณครับ  :bbbear_19:

ไม้ที่พี่โน๊ต อุดม บอกหรือเปล้าครับ อิอิ+

จริงๆหนูไม่ค่อยชอบกลิ่นพริก กลิ่นลูกเหม็นนะครับ ใช้แบบบ้านๆเรานี่แหละง่ายดี

ถ้ารักสัตว์หน่อยก็เลี้ยงน้องแมวครับ น่ารักดีด้วย ตัวอ้วนฉุเลย
ความสะอาด เป็นสิ่งสวยงาม แต่ความสกปรกนั้น กลับสวยงามยิ่งกว่า

ออฟไลน์ Bob The Builder

• *
  • Born to be your Hero!!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 02:09:17 PM »
ไม้ที่พี่โน๊ต อุดม บอกหรือเปล้าครับ อิอิ+

จริงๆหนูไม่ค่อยชอบกลิ่นพริก กลิ่นลูกเหม็นนะครับ ใช้แบบบ้านๆเรานี่แหละง่ายดี

ถ้ารักสัตว์หน่อยก็เลี้ยงน้องแมวครับ น่ารักดีด้วย ตัวอ้วนฉุเลย

เมื่อก่อนก็เคยเลี้ยงแมวครับ ก็ใช้ผ้าคลุมรถเป็นที่ลับเล็บซะงั้นแต่ตอนนี้เสียไปหมดแล้ว หนูก็เลยมาอยู่แทน แล้วถ้าใช้ลูกเหม็นกลิ่นมันจะไม่เข้าไปในรถเหรอครับ ยิ่งรถเก่าแบบ GC ซะด้วย  :bbbear_33:

ออฟไลน์ park mee yen

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 02:26:48 PM »
ผมก็ลองใช้ลูกเหม๊นวางไว้ในห้องเครื่องกับใต้ท้องรถครับ ใช้ได้ดีเรยทีเดียวคับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 03:42:45 PM »
ยาเบื่อครับ :bbbear_15:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ wutz

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 06:39:41 PM »
ยาเบื่อครับ :bbbear_15:
[/quote

ได้ผลที่สุดคับ มันไม่ขึ้นเพราะเจอข้าวสารสีฟ้าก่อน

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 09:40:33 PM »
เลือกเอาครับ :bbbear_42:

ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ ขยะ.

• *
  • Popular Vote : 17
  • Born to Race!!!!
    • http://mungmai.com/th/
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 10:32:16 PM »
แปะป้ายเลยคร้าบบ
รถนี้ของคน
อิอิ
:bbbear_44: :bbbear_44: :bbbear_44:
ไม่พี่ก็ซื้ออิมหน้าแมวเลยย
หนูกลัวแน่นอนอคร้าบป๋ม
อิอิ
 :bbbear_10: :bbbear_10: :bbbear_10:
SUBARU Pathumthani.

ออฟไลน์ jeedz

• ยามฝั่ง ณ. SSS
  • Administrator
  • Popular Vote : 29
  • Green ( เกรียน ) Monster
    • Online Network Co., Ltd.
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 10:42:35 PM »
ติดเครื่องทุกวัน + เปิดฝากระโปรงทุกวัน ก็น่าจะไปหมดนะ
Tel. 089-4272257
บริการ Hosting, รับฝาก server Co-location, IDS, Firewall, Web

ออฟไลน์ klein88

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 12:06:44 AM »
ที่บ้านผมรถพี่ชายโดนกัดสายปลั๊กหัวเทียน2ครั้งสายขาดเลยชื้อใหม่2ครั้ง...รถผมโดนกัดสายไฟเกือบขาด1ครั้ง ต้องขยับเปลี่ยนการจอดรถพวกนี้จะชินกับการเดินทาง...ต้องไม่ทิ้งเศษอาหารทุกชนิดเพื่อเป็นอาหารของหนู..ส่วนตัวใช้วิธีเด็ดขาดไปแล้ว..ถ้าปล่อยไว้สำหรับผมมีปํญหาแน่นนอน.... :bbbear_38: ตอนนี้ที่บ้านไม่มีหนูป็นปีแล้ว :bbbear_25:

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 12:14:40 AM »
เลือกเอาครับ :bbbear_42:

ภาพโหดมาก  :bbbear_40: :bbbear_40: :bbbear_40:
ความสะอาด เป็นสิ่งสวยงาม แต่ความสกปรกนั้น กลับสวยงามยิ่งกว่า