ผู้เขียน หัวข้อ: หาวิธีไล่หนูเข้าไปเล่นในห้องเครื่องครับ  (อ่าน 7288 ครั้ง)

ออฟไลน์ jeedz

• ยามฝั่ง ณ. SSS
  • Administrator
  • Popular Vote : 29
  • Green ( เกรียน ) Monster
    • Online Network Co., Ltd.
Re: หาวิธีไล่หนูเข้าไปเล่นในห้องเครื่องครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 12:41:00 PM »
ไปดู skyfall ซิ มีวิธี
Tel. 089-4272257
บริการ Hosting, รับฝาก server Co-location, IDS, Firewall, Web

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
Re: หาวิธีไล่หนูเข้าไปเล่นในห้องเครื่องครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 05:50:47 PM »
ผมว่ากว่าจะเหลือตัวสุดท้าย สายไฟคงหมดคันน่ะครับ
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 05:48:17 AM »
ผมเอาลูกเหม็นใส่ตาข่ายแล้ววางไว้ในห้องเครื่องอ่ะครับบ๊อบ พอจะขับก็เอาออก ไม่เคยเจอหนูเลยนะ :bbbear_30:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Bob The Builder

• *
  • Popular Vote : 4
  • Born to be your Hero!!!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 07:22:21 AM »
 :bbbear_13:
ลองเอาลูกเหม็นวางในห้องเครื่องได้ 2 วันแล้วครับ (โดยเฉพาะตรงใต้กรองเปลือยและข้างๆแบตเตอรี่ที่มันมาอยู่) วันแรกก็ยังเห็นมีขี้หนูอยู่เหมือนเดืมแต่ไม่เห็นขนเศษหญ้ามาทำรัง วันที่สองก็เลยเพิ่มลูกเหม็นเข้าไปอีกแล้วลองเปิดฝากระโปรงดูเมื่อเช้าก่อนมาทำงานก็ยังเห็นขี้หนูอยู่เล็กน้อย เดี๋ยววันนี้กลับไปยัดเพิ่มอีกซักหน่อย ถ้ายังเห็นขี้หนูอีกคงต้องใช้มาตรการขั้นเด็ดขาดละมั้ง  :bbbear_15:

ออฟไลน์ mr_jub1

• *
  • Popular Vote : 13
  • จุ๊บ 081-651-3810
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 02:29:56 PM »
ผมจอดรถในบ้าน
หลังดับเครื่องทุกครั้ง ผมเปิดฝากระโปรงทิ้งไว้ ครับ
บ้างเราเมืองร้อน ก็คงช่วยคลายความร้อนสะสม ได้นิดหน่อย

และไม่เคยมีหนูมาไกล้รถเลย

อดีตพอมีแรงตั้งแต่เกิด   ปัจจุบันแรงไม่เกิด

ออฟไลน์ Bob The Builder

• *
  • Popular Vote : 4
  • Born to be your Hero!!!
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 12:41:04 PM »
ตอนนี้ใช้วิธีเพิ่มลูกเหม็นเข้าไปในห้องเครื่องอีกปริมาณมากพอสมควร เมื่อวานเปิดกระโปรงไม่เห็นขี้หนูเลย แต่เดี๋ยววันนี้ต้องกลับบ้านไปดูอีกที่ว่ามันไปชัวร์รึยัง เยี่ยมไปเลยครับวิธีนี้  :bbbear_34:

ว่าแต่ว่า Skyfall มันทำยังไงอะครับ ผมก็ไปดูนะแต่จำไม่ได้เรื่องมัน Drama เกิน น่าจะเผลอหลับไปซักครึ่งเรื่องได้  :bbbear_33: