ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามหน่อยคับ ว่าเวลาจะขายรถพี่ๆให้คนที่มาดูรถ ลองขับรถเรากันมั้ยอ่ะคับ?  (อ่าน 2221 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pond_Impreza

• *
  • Popular Vote : 0
เพราะเห็นบางท่านเคยบอกว่าเคยเจอคนที่มาดูรถ ลองขับแล้วขับแบบไม่เกรงใจเจ้าของรถเลย เลยอยากทราบว่าแต่ละคนเคยมี ประสบการณ์แบบนี้กันมั้ยคับ

ออฟไลน์ kiyota

• *
  • Popular Vote : 10
ผมเคยขายรถ เหมือนกัน  เจอ  3 ประเภท

คนลองไม่ซื้อ  เหมือนมาเล่นๆ น่าเบื่อครับ  ซัดเต็มด้วย  ในใจคิดผมยังไม่เคยขับแบบนี้เลย

คนไม่ลองซื้อเลย  ก็มีครับ  ติดเครื่องฟังเสียง ดูตัวถัง

คนเกรงใจก็มีครับเขาบอกให้เราขับ  เขาลองนั่งดู  สุดท้ายก็ซื้อ

ออฟไลน์ ddi

• *
  • Popular Vote : 14
ไม่ให้ลองคัฟ รอบแรกจะลองขับให้เค้านั่งก่อน จากนั้นพูดคุยดูความน่าจะเป็น ถ้าซื้อชัวร์ สัก 80 % ผมก็ให้ลองคัฟ รถผมผมรักก๊าบบบบบ  :bbbear_36:

ออฟไลน์ im-MAY-za

• SSS FC Member
  • *
  • Popular Vote : 16
  • Playmaker #7
จากประสบการณ์ส่วนตัว ส่วนใหญ่ไม่ให้ลอง ยกเว้นรู้จักกันจริงๆ ถึงจะให้ลอง แต่ก็จะเป็นการลองแบบธรรมดา ไม่ซัด ไม่กด เพราะผมจะทำให้เขาดูไปก่อนแล้ว แต่ส่วนใหญ่คนที่ได้ลองนี่จะประมาณว่าจะซื้อแน่ๆ (และรู้จักกัน) ถึงจะได้ลองครับ
Siam Subaru Society Football Club

ออฟไลน์ pandapong

• *
  • Popular Vote : 19
ตอนผมซื้อคันนี้มาก็แค่ลองนั่ง ดูรายละเอียดต่างๆ แค่นั้นครับ ไม่ได้ขับ... เกรงใจ  :bbbear_1:
Proud to drive the WRX !!!

ออฟไลน์ kitto26

• *
  • Popular Vote : 8
เคยเจอครับครั้งนึง คนมาดูรถก็ขับให้เค้านั่งเพราะรถเราเรารัก
น้องเค้าขอลอง พูดจาแบบยังกะจะซื้อเลยแน่ๆ เลยยอมให้แม่งลอง
แต่ไม่คิดว่าแม่งจะลองแบบไม่เกรงใจเลย
แถมมีแบบ สลาลมด้วย ถ้ารถคว่ำมาคงไม่จืด
เข้าเกียร์รถเราอย่างแรง
ยังดีลองที่ถนนอักษะ รถไม่เยอะเท่าไหร่
แถมไม่ซื้ออีกต่างหาก

พยายามคิดในแง่ดีเปิดใจกว้าง ว่าเป็นเค้าเป็นเราจะซื้อรถก็อยากให้ได้ลอง
เดี๋ยวจะว่าได้ว่า จะซื้อรถแต่ไม่ให้ลอง
ลองได้แต่ขอมีความเกรงใจนิดนึง
เจอแบบนี้อย่างเซ็งครับ ดีที่รถไม่เป็นอะไร... :bbbear_29:

ออฟไลน์ รถไอติม

• *
  • Popular Vote : 13
ให้เค้าวางมัดจำเลยครับ อย่างน้อยเค้าไม่ได้ขับรถเราฟรีๆ รถใครใครก็รัก :bbbear_22:

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
ไม่ได้ขายแต่ให้เพื่อนลองขับ หลังจากนั้นคิดว่าคงไม่ให้มันขับอีกแล้ว.... :bbbear_13:
ตอนเราได้รถมาบูทคันเกียร์แน่นๆ เลย หลังจากมันขับ มันหลวมอ่ะนะ...เซ็งนิดนึง

หลังจากนี้คิดในใจแล้วว่า รถกูคันนี้มีขับได้แค่สองคนคือ กู กับ ไอ้เด็กเลื่อนรถเวลาล้างรถเท่านั้น
ไม่สุด....แต่สะดุดตา