Article > Article

สอบถามเรื่องความหนาของจานเบรคครับ

<< < (2/2)

rzb12:
ขอบคุณมากครับ แต่เอ...ทำไมจานเบรคของซูมันถึงสึกได้ไม่เกิน 2 มม. อ่ะครับ เห็นบางยี่ห้อบางได้มากสุดถึง 5 มม. เลยอ่ะครับ

แล้วส่วนจานเบรคหลังของ 1 พอท กับ 2 พอท เดิมๆ มันกี่ มม. แล้วบางได้กี่ มม. ครับ

ขอบคุณพี่ MOJOJOJO มากครับสำหรับความรู้ครับ  :bbbear_19:

ReTRO RACER:

--- อ้างจาก: MOJOJOJO ที่ พฤศจิกายน 21, 2012, 07:16:55 PM ---จานหน้าของ 4pots เดิมคือหนา 24มม และเปลี่ยนเมื่อบางถึง 22มมครับ  :bbbear_19:

--- End quote ---

ตามนั้น ที่ตัวจานมีสลักอยู่ชัดเจนเลยว่า min 22mm

rzb12:

--- อ้างจาก: ReTRO RACER ที่ พฤศจิกายน 21, 2012, 07:27:41 PM ---
ตามนั้น ที่ตัวจานมีสลักอยู่ชัดเจนเลยว่า min 22mm

--- End quote ---

โอเช ประทวย แท็งก์กิ้ว

adi autolism:
จานซูบางคับ แต่ได้เบา เคยเจียรที่ต่ำกว่า 22 mm. นิดๆ กดเบรคหนักๆก็คดแล้วคับ ยิ่งพวกไปเจาะ เซาะร่องยิ่งแล้วใหญ่คับ :bbbear_19:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version