ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่อยากทราบว่าค่าดูแลตกปีละเท่าไหร่ครับสำหรับรถค่ายนี้  (อ่าน 7299 ครั้ง)

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
ค่าอะไหล่ ค่าบำรุงรักษา ไม่แพงครับ เพราะนอกจากอะไหล่เบิกศูนย์แล้ว ยังมี After market ให้เลือกเล่นอีกเยอะแยะครับ
ถ้าได้ศึกษาหาความรู้ (ก็จากเพื่อนๆพี่ๆ ในนี้แหละ) ก็จะพบว่า ซูบารุเองมีข้อเสียอย่างเดียวคือ กินน้ำมันครับ(สำหรับรถเทอร์โบ)
เพราะส่วนมากคนขับ มักจะยับยั้งอารมณ์ไม่อยู่ ขอบูสต์มาๆ ก็นั่นหล่ะ...ปัญหา

นอกนั้นทั้งเรื่องอะไหล่ เซอร์วิส(ทั้งศูนย์ทั้งอู่นอกเยอะอยู่) ก็ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงครับ

NA ของผมก้อกินไม่ต่างกะเทอโบเลยครับ 555555
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ไม่ต้องคิดมากครับ

พี่Hattori  จะเลข"ห้า" แล้ว ยัง ขี่ impreza อยู่เลยครับ

พี่ Hattoriเขา อีกห้าปีจะได้ "ขึ้นMRTฟรี" ต่างหาก :bbbear_43:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
ผมบอกได้แค่ว่าไม่แพงครับ ถเาเกิดรถไม่ชนหนักมาๆ แต่ที่เขาพูดๆกันว่าแพงอะ คือของแต่งๆ ใช้ๆกันไปก็เริ่มคันมือไปสอยนู้นสอยนี้มาติดรถอยู่เรื่อยๆแหละครับ
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ MIDBULL

• *
  • Popular Vote : 11
  • " อย่าเข้าใกล้ อะไหล่แพง "
จอด.. เอ้ย ใช้แมวอยู่ครับ
ไม่แพงครับ อะไหล่สิ้นเปลืองราคาก็พอกับรถญี่ปุ่นยี่ห้ออื่นๆแพงกว่าก็นิดหน่อย /นค. นก. ก็อาจต้องดีหน่อย แค่นั้น
แลกกับ=ได้ขับรถที่เราชอบ คุ้มค่าครับ อย่างผม:ถึงไม่ขับนั่งมองเคลือบสีก็แฮปปี้แล้วหล่ะ (จะเปลืองก็ค่าน้ำยาเคลือบสี)
S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

ออฟไลน์ MiT GC8

• เด็กฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 6
รถ MIDBULL เขาเงาจริง

ยังไงก็ขอต้อนรับล่วงหน้าเลยละกันครับ

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
ไม่ต้องคิดมากครับ

พี่Hattori  จะเลข"ห้า" แล้ว ยัง ขี่ impreza อยู่เลยครับ

ผม เพิ่งยี่สิบ มะกี้   ก้อ ขี่อิม

พี่ Hattoriเขา อีกห้าปีจะได้ "ขึ้นMRTฟรี" ต่างหาก :bbbear_43:

ให้เกียรติมากเลย แหมเอาส่วนต่างอายุผมไปหักลบให้ตัวเองกันใหญ่เลยนะ โดยเฉพาะตาโชคนี่ถ้าออกนอกลู่นอกทางมาก ภรรยาคงไม่ปล่อยให้อยู่จนถึงได้ขึ้น MRT ฟรีนิ ..

:bbbear_44:

ออฟไลน์ saranyim

• *
  • Popular Vote : 2
  อย่าได้ลองขับเชียวนะครับ ไม่งั้น มันจะตามมาจอดในโรงรถคุณแน่ๆ เอาหำเป็นประกันเช่นกัน