ผู้เขียน หัวข้อ: ซู จา ฟรัส ! Su Ja Flush  (อ่าน 8681 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
Re: ซู จา ฟรัส ! Su Ja Flush
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 08:35:21 AM »

Stance ตามจริงๆแล้วไม่ได้จัดเป็นStyleอย่างชัดเจน จริงๆเป็นคำแสลงของทางUSA.ครับผมเหมือนอยากที่จะทำขึ้นมาใหม่ Stanceคล้ายกับคำว่าWhat"ซึ่งก็มาจากHi-Helloประมาณนี้  หลักๆมีแค่ Flush,Hella Flush,Slammedและตามที่ได้กล่าวไว้นะครับผม..

จริงๆก็เป็นคำถามที่เจ๋งมากๆครับ

ขอบคุณครับผม :bbbear_19:

ขอบคุณคร้าบบผม  :bbbear_19:

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 09:47:36 AM »

ยางดึง/เวลาวิ่งเร็วก็เหมือนปกติครับผม ไม่ต่างกันมาก อยู่ที่ยี่ห้อของยางมากกว่าที่น่าเป็นห่วง
กระแทก หลุดไหม?/ไม่หลุดครับ ถ้าตามSpecที่ผมบอกไปยังไงก็ไม่หลุดแน่ๆครับ

1.ถ้าแต่งรถ flush อย่างแรกเลยลืมวิถี RACE ไปเลย75% เพราะรถจะเตี้ยมากและยางจะติดซุ้มมาก
แต่ถ้าถามว่าขับเร็วได้ไหม?ตอบเลยว่าได้ครับแน่นอน ผมเคยลองมากแล้วทุกอย่างเลย ความเร็วสูงสุด 200 พอดี
เข้าโค้งตัวS สุวรรณภูมิที่ความเร็ว 140 ได้อยู่
แต่ถ้ายางดึงแบบว่าพวกBOSOSUKUคือล้อกว้าง12.5 ใส่ยาง225/45/16 อันนี้ไม่ทราบครับ

กินยางไหม?/Flushไม่กินครับเพราะล้อตรงcamber 0 ถึง -3 หน้ายางเต็มพื้น แต่ถ้าHellaFlush จาใช้หน้ายาง85-90% ถ้า Hellfail กินชัวเพราะcamber -8ขึ้นไป

***สรุป***
การแต่งรถแนว FlushStyle โดยส่วนมากจะไม่นิยมขับเร็วเพราะชอบที่จะโชว์รถที่แต่งมา Flushมีรายละเอียดที่ไม่เหมืือนใครและแปลกตาน่ามอง
สิ่งที่สำคัญมากของ Flush คือ สะพาน,ลูกระนาด ซึ่งต้องระวัง
Flushมี2ลักษณะ คือ
Clean คือรถ ล้อ เหมือนใหม่ทุกวัน ชนิดที่เช็ดทุกครั้งเมื่อเห็นรอยนิ้วมือ ( พวกนี้ไม่ขับเร็ว )
Street คือ พวกนี้ฟังเพลงhiphop/RAP/DUB/ล้อสวยแน่ๆเงาไม่เงา ไม่สน รถไม่ต้องใหม่ จะทำไรก็ทำ กันชนนี่บางทียังเอาหนวดกุ่งมารัดๆๆๆไว้อีก เอาฝากระโปงออกแล้วมาขับยังมี พวกนี้ไม่สนอะไร ขออย่างเดียว
ล้อต้องเจ๋งต้องเท่ต้องเจ็บ รถต้องเตี้ย ต้องสุดเป็นพอ ติดไม่ติด ไม่รู้เพราะพวกนี้Street ( ขับเร็วช้าแล้วแต่ ชอบด้วยซ้ำเวลาท่อขูดไฟแลบ ) และชอบเวลาลิ้นหน้าขูดพื้น ถ้าแตกนี่เจ๋งเลย..

ฝังดูมันส์มั้ยครับผม.
ขอบคุณสำหรับคำถามดีๆนะครับผม :bbbear_19:

ขอบคุณครับ คล้ายๆพวกแต่งรถแนว Lowrider แถบ America, Maxico
ถ้ามีเวลาว่างจะแอบไปส่องรถสวยๆนะครับ

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 12:35:43 PM »

ยางดึง/เวลาวิ่งเร็วก็เหมือนปกติครับผม ไม่ต่างกันมาก อยู่ที่ยี่ห้อของยางมากกว่าที่น่าเป็นห่วง
กระแทก หลุดไหม?/ไม่หลุดครับ ถ้าตามSpecที่ผมบอกไปยังไงก็ไม่หลุดแน่ๆครับ

1.ถ้าแต่งรถ flush อย่างแรกเลยลืมวิถี RACE ไปเลย75% เพราะรถจะเตี้ยมากและยางจะติดซุ้มมาก
แต่ถ้าถามว่าขับเร็วได้ไหม?ตอบเลยว่าได้ครับแน่นอน ผมเคยลองมากแล้วทุกอย่างเลย ความเร็วสูงสุด 200 พอดี
เข้าโค้งตัวS สุวรรณภูมิที่ความเร็ว 140 ได้อยู่
แต่ถ้ายางดึงแบบว่าพวกBOSOSUKUคือล้อกว้าง12.5 ใส่ยาง225/45/16 อันนี้ไม่ทราบครับ

กินยางไหม?/Flushไม่กินครับเพราะล้อตรงcamber 0 ถึง -3 หน้ายางเต็มพื้น แต่ถ้าHellaFlush จาใช้หน้ายาง85-90% ถ้า Hellfail กินชัวเพราะcamber -8ขึ้นไป

***สรุป***
การแต่งรถแนว FlushStyle โดยส่วนมากจะไม่นิยมขับเร็วเพราะชอบที่จะโชว์รถที่แต่งมา Flushมีรายละเอียดที่ไม่เหมืือนใครและแปลกตาน่ามอง
สิ่งที่สำคัญมากของ Flush คือ สะพาน,ลูกระนาด ซึ่งต้องระวัง
Flushมี2ลักษณะ คือ
Clean คือรถ ล้อ เหมือนใหม่ทุกวัน ชนิดที่เช็ดทุกครั้งเมื่อเห็นรอยนิ้วมือ ( พวกนี้ไม่ขับเร็ว )
Street คือ พวกนี้ฟังเพลงhiphop/RAP/DUB/ล้อสวยแน่ๆเงาไม่เงา ไม่สน รถไม่ต้องใหม่ จะทำไรก็ทำ กันชนนี่บางทียังเอาหนวดกุ่งมารัดๆๆๆไว้อีก เอาฝากระโปงออกแล้วมาขับยังมี พวกนี้ไม่สนอะไร ขออย่างเดียว
ล้อต้องเจ๋งต้องเท่ต้องเจ็บ รถต้องเตี้ย ต้องสุดเป็นพอ ติดไม่ติด ไม่รู้เพราะพวกนี้Street ( ขับเร็วช้าแล้วแต่ ชอบด้วยซ้ำเวลาท่อขูดไฟแลบ ) และชอบเวลาลิ้นหน้าขูดพื้น ถ้าแตกนี่เจ๋งเลย..

ฝังดูมันส์มั้ยครับผม.
ขอบคุณสำหรับคำถามดีๆนะครับผม :bbbear_19:

:bbbear_34:

ออฟไลน์ trajaz

• FSTi
  • *
  • Popular Vote : 5
  • impreza of fitment!!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 05:56:23 PM »
ยินดีเลยครับผม ง่ายๆมันส์ :bbbear_46:
FSTi By Flushstyle thailand

ออฟไลน์ trajaz

• FSTi
  • *
  • Popular Vote : 5
  • impreza of fitment!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 04:13:45 AM »
FLUSH STYLE ครบรอบ 2 ปี ยิ่งใหญ่กว่าเดิม เร็วๆนี้

:bbbear_49: :bbbear_49: :bbbear_49: :bbbear_49:
FSTi By Flushstyle thailand

ออฟไลน์ FSTi

• *
  • Popular Vote : 2
    • www.facebook.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 04:57:05 AM »
FSTi TV. Tape.1 on air แล้วครับผม กับสมาชิกหมายเลข2,3
เรื่องราวจะเป็นอย่างไร ติดตามชมๆได้ที่

www.facebook.com/fstithailand

กดLikeและติดตามข่าวสารup dateทุกวันได้เลยจ้า

:bbbear_16: :bbbear_16: :bbbear_16:

Thanks for like!!
FSTi thailand by Flushstyle thailand.
FSTi impreza of fitment!