ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องอยากจะปรึกษา พี่ๆชาว sss สักหน่อยน่ะครับ  (อ่าน 7256 ครั้ง)

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
Re: มีเรื่องอยากจะปรึกษา พี่ๆชาว sss สักหน่อยน่ะครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 09:43:42 PM »
ไม่ชอบค่อยขายก็ได้ :bbbear_32:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ sandzaza

• *
  • Popular Vote : 4
Re: มีเรื่องอยากจะปรึกษา พี่ๆชาว sss สักหน่อยน่ะครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 12:04:25 AM »
จัด LPGไปเลยครับนอกเมือง เพลอๆไม่ถึง 2บาท วัยรุ่นๆ จัดเลยครับ แก่ไปเหยียบคลัชไม่ไหวค่อยว่ากันใหม่ :bbbear_24:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 12:53:47 AM »
ช่วงท้าย คำพูดคุ้นๆ นะ :bbbear_34: :bbbear_34:

ยืมพี่ชายสุดหล่อของผมมาครับพี่ต่อ หล่อมาก ขับก็เก่งมากด้วยครับ อยากจะเกาะแข้งเกาะขาเป็นลูกศิษมากๆเลยครับ  :bbbear_26: :bbbear_26: :bbbear_26:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ maiyalap

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 01:00:43 AM »
ถ้าชอบก็จัดเลยครับ  :bbbear_32:

ออฟไลน์ MiT GC8

• เด็กฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 10:57:25 PM »
จริงครับพี่ปุ้ย ถึงขั้นนอนไม่หลับจริงครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 01:01:38 AM »

ยืมพี่ชายสุดหล่อของผมมาครับพี่ต่อ หล่อมาก ขับก็เก่งมากด้วยครับ อยากจะเกาะแข้งเกาะขาเป็นลูกศิษมากๆเลยครับ  :bbbear_26: :bbbear_26: :bbbear_26:

มา มา มา.....ซื้อรถดีๆ มาแล้ว จะได้ใช้ได้เต็มที่นะ  :bbbear_23:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 01:12:01 AM »
มา มา มา.....ซื้อรถดีๆ มาแล้ว จะได้ใช้ได้เต็มที่นะ  :bbbear_23:

:bbbear_26: :bbbear_26:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 12:44:54 PM »
1. ผมคิดว่าผมเป็นคนชอบเดินทางบ่อย ใช้รถแทบทุกวัน  เดือนนึงประมาณ 2000 กม โดยเฉลี่ย พอจะเป็นไปได้ไหมครับที่จะขับ su ในระยะทางขนาดนี้ต่อเดือน
ผมเคยใช้ถึง2000กิโลอยู่เดือนนึงนะครับ ค่าน้ำมันประมาน หมื่นนิดๆ โซฮอล95 ถ้ารับตรงนี้ไหวก็ ลุยเลยครับ
2. พลังงานทางเลือก เข้ากันได้ดีกับ su หรือไม่ครับ
ได้ครับ จะแก๊สLPG โซฮอล95 E20 หรือ E85 ก็ใช้ได้ครับ แต่ก็ ต้องมีการปรับปรุงบางสิ่งบางอย่างในตัวของระบบส่งและจ่ายน้ำมันครับ
3. คำกล่าวที่ว่า subaru ควรเป็นรถคันที่สองในบ้านไว้ขับเล่นยามว่างจริงหรือไม่ครับ
 ก็แล้วแต่ จุดประสงของผู้ใช้ครับ อย่างผม มีรถคันเดียว ใช้ทุกวันครับ แต่นะครับ ถ้าจะใช้เป็นรถหลักคันเดียว อย่าโมเยอะครับ เดี๋ยวงานเข้าครับ แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะโมไม่ได้ซะทีเดียวนะครับ ทำแล้ว ก็ ทำให้เหนี่ยวๆหน่อย ก็ใช้ยาวครับ ทำแล้วทำให้จบ จะได้ไม่จุกจิกครับผม 

- การบำรุงรักษา
1.สำหรับการ maintenance พื้นฐานอะไหล่หายากหรือไม่ อู่ทั่วๆไปพอจะ service ได้หรือเปล่า หรือ ต้องอู่ su เท่านั้น(ย้ำว่า service พื้นฐานนะครับ ไม่รวมถึง modify)
พวกของเหลว หรือ เปลี่ยนอะไหล่ทั่วๆไปไม่น่าจะมีปัญหานะครับ แต่ถ้าพวก เครื่องยนต์แนะนำว่า เข้าอู่ซูดีที่สุดครับ
2.อัตราค่าบำรุงรักษา โหดร้ายอย่างที่เขาเล่าลือหรือไม่ เพราะปัจจุบัน ผม ใช้งบ ในการ service พื้นฐาน civic ต่อเดือนประมาณ 2-7 พันบาท ไม่รวมตกแต่งและโมดิฟายครับ
ส่วนตัวผมว่า ไม่ครับ อะไหล่ของซูบารุ เดิมๆที่ติดรถมา มันก็เหมือนอะไหล่ โตต้า ฮอนด้า หรือรถตลาดค่ายต่างๆนั่นล่ะครับ เพียงแต่ ที่บอกว่าแพงน่ะ ของแต่งรึเปล่าครับ   อีกอย่างนะครับ คนใช้เองมักจะรู้อยู๋แก่ใจอยู่แล้วครับว่า แพงรึไม่แพง แล้วคนไม่รุ้ ไม่เคยใช้ ก็จะพูดอยุ่เสมอว่า แพง เพราะได้ยินคนที่ไม่เคยใช้บอกต่อๆกันมาครับ บฝากไว้นิดนึงนะครับ ว่า เจ้าซูบารุนะครับ มันก็คือรถบ้านที่มีแรงม้าเยอะกว่าชาวบ้านแค่นั้นเองครับ ถ้าเราไม่ได้ไปโมมันเยอะ ซนกะมันเยอะ ยังไงซะ มันก็ทน อึด ถึกแน่นอนครับ  ขอให้โชคดีครับ

ชอบอ่ะ!!  :bbbear_34:

ออฟไลน์ oregano

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 11:02:18 AM »
ตอนนี้ทยอยๆดูรถไปเรื่อยๆแล้วครับ ยังไงฝากเนื้อฝากตัว ฝากหัวใจล่วงหน้าเลยครับ ขอบคุณคร้าบบ