ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องหา ซื้อผ้าเบรก(เบรกแดงหน้า 4 หลัง 2) หน่อยครับ  (อ่าน 2842 ครั้ง)

ออฟไลน์ kamikaze_ho

• *
  • Popular Vote : 13
ขอถามเรื่องหา ซื้อผ้าเบรก(เบรกแดงหน้า 4 หลัง 2) หน่อยครับ

และลูกปืนล้อด้วยครับ เป็น GDA แต่อยู่ใน GC

หาซื้อได้ที่ไหนครับ   พอดีเบรกหลัง มันหมดแบบสนิทเลยยย และลูกปืนล้อก็แตกเป็นมานานแล้ว  :bbbear_40: :bbbear_40:

หาซื้อแล้วเอาไปให้ที่อู่เปลี่ยน หรือ ขับเข้าอู่ให้อู่หาให้เลยดีครับ   (มีงบไม่เยอะครับ)

เอาไปเปลี่ยนที่ไหนดีครับ ผมไม่รู้จักที่ไหนเลย  อยู่ฝั่งธนครับ  ตั้งแต่ซื้อรถมาได้ปีกว่า ยังไม่เคยขับเข้าอู่ตรวจสภาพเลยครับ

รอบนี้ต้องเข้าจริงๆแล้วครับ  :bbbear_41: :bbbear_41:

ขอบคุณครับ  :bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
ซูบารุเพชรเกษมครับ อะไหล่พวกนี้น่าจะมีสต็อกไว้พอสมควรครับ. ตรงข้ามม.สยาม ซอย เพชรเกษม 27/1 เข้าไปในซอย แล้วก้อเลี้ยวซ้ายครับ ถึงเลย
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
อ้อ. ผ้าเบรค แนะนำ dixcel ไปเลยครับ  :bbbear_34:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
:bbbear_32:
Dixcel อีกเสียงครับมีหลายเกรดให้เลือก
แถมคนขายใจดีอีกตะหาก
ดูที่หน้าซื้อขายเลยครับ

• *
ขอบคุณมากครับ  :bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
ใช้ผ้าเบรคเบอร์เดียวกับ Nissan Skyline R32 หรือ 300zx ทั้งหน้าและหลัง มีให้เลือกมากมายก่ายกอง เลือกเอาเลยตามแต่ศรัทธา :bbbear_32:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
ใช้ผ้าเบรคเบอร์เดียวกับ Nissan Skyline R32 หรือ 300zx ทั้งหน้าและหลัง มีให้เลือกมากมายก่ายกอง เลือกเอาเลยตามแต่ศรัทธา :bbbear_32:

ตามที่หยกว่าเลยครับมีตั้งแต่800-18000เลือกเอาตามกำลังทรัพย์เลย
ลูกปืนเบิกที่เฮียคี้แล้วให้ร้านช่วงล่างทั่วไปทำก็ได้ครับ
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ pandapong

• *
  • Popular Vote : 19
ผ้าเบรคผมใช้ dixel ครับบ... ดีทีเดียวเลย
ส่วนอู่ ปกติผมเข้าซูบารุเพชรเกษมครับบ
Proud to drive the WRX !!!

ออฟไลน์ yxor

• *
  • Popular Vote : 4
ผมใช้ bendix อยู่ครับ ราคาพอดี ใช้งานได้นะ  หรือเกรท ธรรมดาก็ 700- 800 ครับ   

:bbbear_43: :bbbear_43:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2012, 11:33:13 PM โดย OMP »

• *
ขอบคุณครับ พี่ๆๆ  ผมเปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับ ผมไปไม่ถึงอู่ซูบารุ ครับ ผ้าเบรกมันหมดสนิทเลย ต้องเข้าร้านแถวบ้านครับ

ระหว่างเปลี่ยน ตรวจดูยาง เห็นแล้วตกใจเลย ไปโดนมาตอนไหนนี่

แอบดีใจว่า เพิ่งรู้ว่ารถตัวเองมี เต็ด  ครับ ตอนเจียรจานเบรก เครื่องเจียมันหมุนไม่ไหว  ต้องถอดเพลากลางออก   ไม่งั้น หมุนล้อเดียว หมุนตามไป 4 ล้อเลย ครับ

ที่ร้านมีของ R32 เลยใช้ไปก่อนครับ   ส่วนลูกปืนเช็คดูแล้วไม่แตก เลยซักข้าง แต่เสียงที่ได้ยิน คงมาจากยาง เพราะ จะ 4ปีแล้วครับ

ขอบคุณพี่ๆ สำหรับข้อมูลครับ    :bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ yxor

• *
  • Popular Vote : 4
skyline 4 pot เบอร์เดียวกันครับ ใช้ได้เลย ไม่ต้องไปหาของให้ลำบากครับ

ออฟไลน์ Hem

• *
  • Popular Vote : 3

ละถ้าเบรคหลัง 1pot นี่ใช้ของรุ่นไหนแทนได้บ้างครับ