ผู้เขียน หัวข้อ: อยากวางคอแดง ต้องกำเงินเท่าไหร่อะครับ  (อ่าน 10361 ครั้ง)

ออฟไลน์ pton

• *
  • Popular Vote : 6
 :bbbear_34:
อยากทราบค่าใช้จ่าย ทั้งค่าเครื่องคอแดง ขอv4 ขึ้นไปอะครับ ค่าวาง ค่าวายรื่ง
ผมเครื่องเดิมเป็นคอขาวอินเตอร์เฉียง เมื่อวางแล้วใช้เพลาเดิมได้เลยป่าวครับ แล้วชนเกียร์เดิมหรือเอาเกียร์ใหม่อะ
แล้วเครื่องเก่ามีราคาไหมครับ (ขายคัยง่ะ)
ผมมีงบไม่มาก เลยกลัวบานครับ แล้วก็อยู่เชียงใหม่ด้วย ถามพี่ๆเยอะหน่อย ขอบคุณมากครับ.  :bbbear_27:
ตามนั้น

• *
Re: อยากวางคอแดง ต้องกำเงินเท่าไหร่อะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 08:43:22 AM »
พี่ๆ อย่าพึ่งดึงออกทะเลนะครับ กลัวแกนนำมาเองเลย อิอิ :bbbear_43:
ตามนั้น

ออฟไลน์ MooKa

• *
  • Popular Vote : 4
Re: อยากวางคอแดง ต้องกำเงินเท่าไหร่อะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 10:32:13 AM »
เครื่องเก่าขายพวกรถเต่าครับรถตู้โฟล์คครับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 11:09:45 AM »
เอางี้ครับ ขอแยกเป็นส่วนๆน่าจะมองเห้นชัดครับ

ค่าเครื่อง

ผมขอออกความเห็นว่า ควรจะมาทั้งหมดครับ เครื่องเกีย แพ ชุดสายไฟแบบครบๆ ได้ทั้งหัวยิ่งดี เพราะว่า จะได้ไม่ต้องมานั่งปวดหัวเวลา ของบางชิ้นขาดหายไป ซึ่งราคาversion4 เดี๋ยวนี้ ก็ไม่ได้แพงมากครับ ลองหาดูครับ ในเวปเราก็มีขาย แต่สำคัญสุดๆคือของต้องครบครับ ราคาเป้นปัจจัยรอง ของครบเป้น ปัจจัยหลักครับ  และราคาตอนนี้ version4 เรื่องราคา ผมคงบอกไม่ได้ครับ

ค่าวาง

ค่าวางเนี่ยะ ยกเว้นของเหลว แล้วแต่อยุ่ครับ เคยเห้น มีตั้งแต่ 25000-40000 ครับ ก็ลองเข้าไปคุยกับอู่ดูครับ คุยแล้วถูกใจอู่ไหน ก็ใช้บริการอู่นั้นครับ แต่นิดนึงนะครับ บางอู่ คุยดี รับปากโน่นนี่นั่น แตดองรถไว้เป้นเดือน2เดือน ก็มีนะครับ

ปล.ผม ไม่แนะนำให้เอาเครื่องคอแดงมาชนเกียเดิมนะครับ คาดว่า เกียน่าจะอยุ่ได้ไม่นาน แล้วก็ เครื่องพวกนี้ อายุเยอะแล้ว ก่อนวางน่าจะเปิดออกมาเช็คซะหน่อยก็ดีนะครับ   :bbbear_47: :bbbear_47:

ขอให้โชคดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2012, 11:10:35 AM โดย mystic »
85sound and music studio 086-6896625

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 12:57:22 PM »
เอางี้ครับ ขอแยกเป็นส่วนๆน่าจะมองเห้นชัดครับ

ค่าเครื่อง

ผมขอออกความเห็นว่า ควรจะมาทั้งหมดครับ เครื่องเกีย แพ ชุดสายไฟแบบครบๆ ได้ทั้งหัวยิ่งดี เพราะว่า จะได้ไม่ต้องมานั่งปวดหัวเวลา ของบางชิ้นขาดหายไป ซึ่งราคาversion4 เดี๋ยวนี้ ก็ไม่ได้แพงมากครับ ลองหาดูครับ ในเวปเราก็มีขาย แต่สำคัญสุดๆคือของต้องครบครับ ราคาเป้นปัจจัยรอง ของครบเป้น ปัจจัยหลักครับ  และราคาตอนนี้ version4 เรื่องราคา ผมคงบอกไม่ได้ครับ

ค่าวาง

ค่าวางเนี่ยะ ยกเว้นของเหลว แล้วแต่อยุ่ครับ เคยเห้น มีตั้งแต่ 25000-40000 ครับ ก็ลองเข้าไปคุยกับอู่ดูครับ คุยแล้วถูกใจอู่ไหน ก็ใช้บริการอู่นั้นครับ แต่นิดนึงนะครับ บางอู่ คุยดี รับปากโน่นนี่นั่น แตดองรถไว้เป้นเดือน2เดือน ก็มีนะครับ

ปล.ผม ไม่แนะนำให้เอาเครื่องคอแดงมาชนเกียเดิมนะครับ คาดว่า เกียน่าจะอยุ่ได้ไม่นาน แล้วก็ เครื่องพวกนี้ อายุเยอะแล้ว ก่อนวางน่าจะเปิดออกมาเช็คซะหน่อยก็ดีนะครับ   :bbbear_47: :bbbear_47:

ขอบคุณครับ
ไปหาอ้ายยอนช่างที่เชียงใหม่มาละครับ ได้ว่าค่าเครื่องแล้วแต่หาได้ ค่าวาง 8500 ไม่รวมของเหลว อะไหล่ แต่ส่งวายริ่ง กทม กลับมาเสียบสตารท์ได้เลย
ผมเลยคิดว่าถ้าไปวาง กทม เลยจะดีกว่าไหมไม่ต้องสไลคออนไปมา แต่เห็นว่าค่าวางทำไมแรงจัง แล้วค่าวายสายจะเท่าไหร่อะครับ  :bbbear_41:
ตามนั้น

• *
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 01:22:28 PM »
ขอบคุณครับ
ไปหาอ้ายยอนช่างที่เชียงใหม่มาละครับ ได้ว่าค่าเครื่องแล้วแต่หาได้ ค่าวาง 8500 ไม่รวมของเหลว อะไหล่ แต่ส่งวายริ่ง กทม กลับมาเสียบสตารท์ได้เลย
ผมเลยคิดว่าถ้าไปวาง กทม เลยจะดีกว่าไหมไม่ต้องสไลคออนไปมา แต่เห็นว่าค่าวางทำไมแรงจัง แล้วค่าวายสายจะเท่าไหร่อะครับ  :bbbear_41:

วาง กทม เลยดีก่าครับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 02:34:18 PM »

ค่าเครื่อง

ค่าวาง

นั่นแน่แอบเหนรถใครน้าาา สีแดงคร่อมฮ้อยล์อยู่ อุ๊ยเครื่องหายด้วย ท่าทางจะมีอะไรดีๆๆ5555

• *
  • Gcปลอม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 04:01:48 PM »
นั่นแน่แอบเหนรถใครน้าาา สีแดงคร่อมฮ้อยล์อยู่ อุ๊ยเครื่องหายด้วย ท่าทางจะมีอะไรดีๆๆ5555

รถใครน้อ ไปเห็นมามะไหร่เนี่ยะ

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 05:58:01 PM »

น่านนนนนไง ซุ่มอีกแล้ว  :bbbear_39:

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 06:48:33 PM »

ได้ยินมาว่าจะวาง UZ  :bbbear_10:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
  • Gcปลอม
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 06:59:14 PM »

ได้ยินมาว่าจะวาง UZ  :bbbear_10:

ทวินเทอโบด้วยครับพี่หยก ฮาย๊างงงงงง  :bbbear_10: :bbbear_10: :bbbear_10:

ออฟไลน์ Hem

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 07:12:26 PM »
ถ้าเป็น ver.4 ต้องวายสายไฟใหม่  แต่ถ้าได้ ver.3 นี่ใช้ชุดสายไฟเดิมได้มั๊ง
เกียร์เดิม 4.1 รึเปล่าครับ ผมว่า4.1 มันต่อเนื่องกว่าขับสนุกกว่านะ

ผมเดิมก็คอขาวอินเตอร์เฉียง วาง ver.3 สายไฟเดิม คอลโซนเก่า 
ที่เปลี่ยนมาคือ เครื่อง เกียร์ เฟืองท้าย นอกนั้นใช้ของเดิม งบจำกัดน่ะครับ

แค่เปลี่ยนเครื่อง ผมเลือกใกล้บ้านดีกว่า  แต่ถ้าจะเปิดเครื่องอันนี้ลง กทม เถอะครับ

ถ้าไม่ได้แต่งแรง ซิ่งอะไรมาก ผมว่าโอเวอร์ฮอลคอขาวดีกว่า น่าจะขับสบายใจไปอีกนาน
  ได้ ver.4 มาเดี๋ยวก็ต้องมาไล่เก็บอีกกว่าจะสมบูรณ์งบจะบานเอา(แบบผม)
 :bbbear_13:

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 07:52:15 PM »
เวลาทำรถ ผมว่าพี่ยอน ราคาถูกกว่ากรุงเทพนะครับ ลองดู

เครื่อง ถ้าเป็นไปได้ สั่งจากกรุงเทพ ลงไปดีกว่า เครื่องเชียงใหม่ มีน้อยมาก สภาพไม่ค่อยดีด้วย หรือฝากพี่ยอนหาให้ก็ได้

ถ้ามาวางกรุงเทพ ค่าแรงก็ 20000+ ขึ้นไปแล้วแต่อู่ครับ บางที่ก็ต้องมี 40K ครับ อยู่นู่น เรายังไปมาหาสู่อู่ ไปดูรถบ่อยๆได้ ขับมาวางกรุงเทพ ค่าไปกลับก็มีห้าพันแล้ว เก็บตรงนี้ไว้เป็นค่าของเหลวดีกว่า

ค่าวายสาย ก็ประมาณ 3พัน ส่งขึ้นมาวาย ก็ใช้ช่างดีนะครับ ไม่ได้ใช้ร้านทั่วไป ราวๆนี้ ค่าเครื่องประมาณ 4 หมื่นขึ้นไป แล้วแต่หาของได้
เพิ่มเติม *** เรื่องวายสาย เห็นเข้าใจว่าต้องสไลด์ออนไปมา จริงๆ แล้ว พี่ยอนเค้าส่งเฉพาะชุดสายไฟมาวายที่กรุงเทพนะครับ ไม่ได้สไลด์รถมาครับ

เมื่อก่อนช่วงเก็บงานรถ ผมวิ่งเข้าวิ่งออกอู่พี่ยอนประจำ ก็เห็นวางเครื่องจบไปหลายคันนะครับไม่มีปัญหา

ซากเครื่อง EJ20 ตอนนี้ ที่ลูกค้าไม่เอากลับ ก็กองๆ อยู่ในอู่หลายตัวอยู่ครับ

มีอีกที่ ก็พี่ตี๋หางดง ทำคอแดง ทำแรงได้ ลองไปตกลงค่าแรงดู ให้ไว้เป็นทางเลือกครับ :bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2012, 08:50:03 PM โดย nnet »

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 08:04:27 PM »
เก็บข้อมูลครับ เป็นความรู้ได้ดีมากครับ
ความสะอาด เป็นสิ่งสวยงาม แต่ความสกปรกนั้น กลับสวยงามยิ่งกว่า

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 08:29:48 PM »
ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนมากครับ

:bbbear_9: :bbbear_9: :bbbear_9:

เลือกยากเลยนะเนี่ย เช็คของที่รุ่งโรจน์เชียงใหม่แล้วมีคอแดง v3 อยู่ตัวเดียวพร้อมเกียร์ 38k บาท
ไม่มีตัวเลือก ถ้าเอาเครื่องตัวนี้วายสายยากไหมครับ ผมคิดว่ายกเดิมออกวางใหม่พร้อมเกียร์นี่ไม่น่ายากห่วงวายสายนี่ละ
แอบสงสัยครับ ทำมัยค่าแรงที่ กทม แพงจัง
อยากให้อยู่ในงบ 50k +- อะครับ  ผมมีถามอีกเยอะ อย่าทิ้งกันไปไหนน่าาาาา

:bbbear_35: :bbbear_35: :bbbear_35:
ตามนั้น