ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อย เรื่องเครื่องเสียง ติดเเล้ว defi เอ๋อๆ เเปลกๆ  (อ่าน 2248 ครั้ง)

ออฟไลน์ KOM

• *
  • Popular Vote : 0
สอบถามหน่อย เรื่องเครื่องเสียง

พอดีไปติดเครื่องเสียงมา พอเสร็จก็ขับรถกลับ เพลงเพราะ ปกติ

เเต่ที่ผิดปกติ คือ defi ทุกตัว ค่ามันไม่เหมือนเดิมเลย เเต่ก่อน ขับ 

volt 14
boots 0.5
water 100
oil press 80-90
ful press 7 bar ไม่เร่ง 2 bar

เเต่ตอนนี้ ผิดหมดทุกตัวเลย ตามหลักเปิดสวีทมันจะกวาดเข็มก่อน เเล้วก็ ไปอยู่ค่าคงที่มันก่อน เเต่ตอนนี้ กวาดเข็มเเล้ว มันค้าง เกือบทุกตัวเลย

volt 16 ยิ่ง เร่ง ยิ่งขึ้น ( ค่าคงที่ตอนเปิดสวีท มัน 12 สตาร์ 14 )
ิboots เข็มค้างที่ 0.5 bar  ( 0.5 ค้่าง คงที่มัน 0 )
water 100 ( ค้าง 50 องศา )
oil press 110 ( ค้าง 70 องศา )
ful press 7 bar ไม่เร่ง 4 bar  ( ค้าง 2 bar )

เป็นเพราะว่าอะไรคับ ไม่กล้าขับไปไหน เลย   ( ล่าสุด เปิดสวีท เกจ มันค้าง ทุกตัวเลย ที่นี้ )

:bbbear_30: :bbbear_30: :bbbear_30:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2012, 08:05:36 AM โดย KOM »

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
ร้านเครื่องเสียงได้รื้อเดฟี่ ตอนติดเครื่องเสียงรึเปล่าครับ กลัวจะต่อสายผิดมาครับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ kiyota

• *
  • Popular Vote : 10
น่าจะสายหลวมป่าวครับ ลองขยับ ถอดใส่ใหม่ดูครับ 

ถ้าค้างสายอาจจะหลุดไปแล้วก็ได้ครับ

ออฟไลน์ KOM

• *
เเต่มันก็ กวาดเข็มตลอดนะครับ เวลาเปิดสวิต

ออฟไลน์ KOM

• *
ร้านเครื่องเสียงได้รื้อเดฟี่ ตอนติดเครื่องเสียงรึเปล่าครับ กลัวจะต่อสายผิดมาครับ

เหมือนมันจะย้ำสาย มาพวงกันนะครับ ความคิดผมทำให้ defi ช็อค มีโอกาสเป็นไปได้ไหมครับ

ออฟไลน์ Ozvvan13

• *
  • Popular Vote : 8
ลองเริ่มเช็คจากกล่อง control unit ดูก่อนมั้ยครับ เค้าอาจรื้อมาแล้วเสียบสายกลับไม่ดีอย่างที่พี่ๆทุกท่่านบอกนะครับ

ออฟไลน์ KOM

• *
เช็คเเล้วครับไม่หาย   :bbbear_11: :bbbear_11:

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
ไม่รู้หายหรือยัง Defi แท้ รุ่นที่มี Volt คงเป็นรุ่น Racer Gauge 

รุ่นนี้ไม่มีกล่องคอนโทรล  ใช้แบบต่อตรง ตัวต่อตัว  ลองเช็คความผิดปกติ ดูตามรูปครับ

อ้อ.. ข้อมูลที่ ให้มาว่า oil press ค้างที่ 70 องศา  ผมว่าน่าจะเป็น oil temp มั๊งครับ
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..