ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting Subaru + Evolution at Bangsaen speed 22 Dec 2012  (อ่าน 14873 ครั้ง)

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
Re: Meeting Subaru + Evolution at Bangsaen speed 22 Dec 2012
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 01:37:04 PM »
แอบงงใน 2 กระทู้นิดหน่อยครับ  :bbbear_33:

แต่เดาว่าพี่ต่ายน่าจะออกไปก่อนวันที่ 22 แต่จุดนัดก็เป็นตามเป็น ปตท. ก่อนเเยกเข้าบางเเสน ( ปตท.ช้ายมือ ) เวลา 9:30 น.

ส่วนอีกกลุ่มคน Nop จะออกวันอาทิตย์ที่ 23 จุดนัดพบ ปั๊ม PTT บนทางด่วนสุขุมวิท 62 เวลา 8:00 น. เพื่อไปสมทบกับกลุ่มพี่ต่ายที่รออยู่ที่บางแสน 9:30 น.

(ซึ่งเดาว่ากลุ่มที่ไปกลุ่มแรกอาจจะกลับก่อนกลุ่มคุณ Nop จะมาในอีกวัน หรือไม่ก็รอดูรายการอีก 1 วันที่จุดเดิม)

น่าจะเป็นตามนี้มั้งครับ ถ้าผิดช่วยรบกวนแก้ด้วยครับ เดี๋ยวมีคนไปเก้อ อาจมี 2 case

- ไปวันแรกไม่เจอใคร

- ไปวันที่สองพี่ต่ายไม่อยู่ต้องเข้าไปหาจุดดูและที่จอดรถกันเองตามอัตภาพ  :bbbear_11:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ tayniti

• ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ๊ค,
  • *
  • Popular Vote : 49
  • http://tayniti.multiply.com/photos
    • รูปทั้งหมดอยู่ที่  http://tayniti.multiply.com/photos
Re: Meeting Subaru + Evolution at Bangsaen speed 22 Dec 2012
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 11:09:12 PM »
แอบงงใน 2 กระทู้นิดหน่อยครับ  :bbbear_33:

แต่เดาว่าพี่ต่ายน่าจะออกไปก่อนวันที่ 22 แต่จุดนัดก็เป็นตามเป็น ปตท. ก่อนเเยกเข้าบางเเสน ( ปตท.ช้ายมือ ) เวลา 9:30 น.

ส่วนอีกกลุ่มคน Nop จะออกวันอาทิตย์ที่ 23 จุดนัดพบ ปั๊ม PTT บนทางด่วนสุขุมวิท 62 เวลา 8:00 น. เพื่อไปสมทบกับกลุ่มพี่ต่ายที่รออยู่ที่บางแสน 9:30 น.

(ซึ่งเดาว่ากลุ่มที่ไปกลุ่มแรกอาจจะกลับก่อนกลุ่มคุณ Nop จะมาในอีกวัน หรือไม่ก็รอดูรายการอีก 1 วันที่จุดเดิม)

น่าจะเป็นตามนี้มั้งครับ ถ้าผิดช่วยรบกวนแก้ด้วยครับ เดี๋ยวมีคนไปเก้อ อาจมี 2 case

- ไปวันแรกไม่เจอใคร

- ไปวันที่สองพี่ต่ายไม่อยู่ต้องเข้าไปหาจุดดูและที่จอดรถกันเองตามอัตภาพ  :bbbear_11:

ใช่ครับ.
วันที่22 จะมีคนค้างคืนด้วย เเละเข้าไปดูเเข่งอีกรอบ
คืน22 มีงานชมรถ จอดรถคุยกันด้วยครับ

ส่วนใครว่างที่จะมา23. ก็มากะกลุ่มNopเรื่องจุดจอดต้องคุยกันอีกทีครับ
ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ้ค

http://tayniti.multiply.com/photos

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 02:35:43 AM »
22 THUNWA TRIAMTUA KAO JERPUAN EVOLUTION YAKPAI JERKUN TEE RIMCHAIHARD BANGSAEN CHONBURI
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 11:57:59 AM »
ผิดหวังกับพี่ต่ายครับ ตั้งกระทู้เป็นพ่องาน ผมก็เครดิตพี่ต่ายไว้พอสมควร พี่ต่ายรับอาสาเองว่าจะเป้็นคนโทรหาเองประมาณ เก้าโมงกว่าๆ เพื่อนัดสถานที่เจอกัน

ซึ่งผมก็แจ้งว่าถ้าพี่ไม่โทรมาผมจะโทรไปหาอีกทางนะครับ แต่เมื่อถึงเวลาจริงๆ พี่ต่ายก็ไม่ติดต่อมา ผมเลย ติดต่อไป 2 ครั้ง ทิ้งช่วงเวลาตามสมควร

และ Line ไปถามอีกทาง ซึ่ง Line มีการอ่าน แต่ไม่มีการติดต่อกลับ

ผมพอเข้าใจนะครับ บางทีเราไม่ว่าง ไม่สะดวก หรืออะไรยังไง โทรกลับหากันมาแจ้งได้ครับ ไม่ซีเรียสเลยครับ โตกันแล้ว ถ้าเขินก็ Line กลับมาก็ได้ครับ

ไอ้เราก็ซื่อบื้อเองกลัวคลาดกับพี่เขารอเขาโทรมาแสนนาน

ถึงคราวนี้แม้ผมจะไม่ได้จองห้องพักราคาถูกกับพี่ต่าย แต่เราก็อายุเกินเลข 3 กันแล้ว รับปากนัดกันเป็นมั่นเป็นเหมาะแล้ว  ให้เกียรติซึ่งกันและกัน

ติดขัดอย่างไร หากว่างยังไงก็แจ้งกลับกันบ้าง แคร์กันสักหน่อย มันจะทำให้สังคมเราอบอุ่นนะครับ  :bbbear_31:

ซึ่งการเข้างานหรือนั่งที่ pit A motorsport มันไม่ใช่สาระสำคัญอะไรที่ผมต้องการเลยครับ ผมนั่งดูที่ไหนก็ได้ครับที่ไหนก็เห็นเหมือนกันหมด

ผมอยากไปนั่งกันเป็นกลุ่มสนุกสนานกันเองมากกว่า ผมมาค้างบางแสนก่อน 1 คืน อีกกลุ่มยังไม่มา ก็เลยกะไปรอหน้างาน ไม่ต้องวกออกไปรอ

ก็ตัดสินโทรหาพี่ต่ายซึ่งเป็นคนเปิดกระทู้อาสาพ่องานก่อนนะครับ เพราะลงเบอร์โทรไว้ชัดเจนให้ติดต่อ คือให้เกียรติเขา

และคิดว่าเขาต้องมีวุฒิภาวะและความรับผิดชอบในระดับหนึ่งและความรู้ความสามารถในการประสานงาน แต่ก็ผิดหวังครับ ซึ่งก็ไม่เป็นไรครับ

ผมก็โทรหา นพ กับพี่โกร๋นซึ่งโทรแล้วรับสายทันที นัดแนะที่จอดรอกัน และโทรถามตำแหน่งไถ่ถามกันตลอดมันยังเป็นสังคมที่อบอุ่นอยู่ของชาว Subaru น่ะครับ

ไม่ใช่นัดกันแล้ว คนนัดไม่สะดวก ก็ช่างหัวอีกคนปะไร แล้วก็ไม่บอกเขา

ี่
ที่โพสมาไม่ได้้ต้องการจะอะไรนะครับ ไม่ได้โกรธพี่ต่ายแค่เสียความและรู้ผิดหวังนิดหน่อยครับ ถ้าเป็นคนอื่นหรือเป็นเด็กๆ อายุสิบกว่าๆ ผมคงเข้าใจได้ครับ

ความน่าเคารพนับถือ แม้ในสังคมเล็กๆ ไม่ใช่เรื่องเงินหรือการออกหน้าออกตาเพื่อเด่นเพื่อดังอะไรนะครับ แต่มันมาจากใจนะครับ  :bbbear_19:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2012, 06:33:19 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 04:29:45 PM »
ใจเย็นๆก่อนครับอาเกษม

พี่ต่ายคงกำลังเย่อพริตตี้อยู่ม่านรูด เลยปิดเสียงไม่ได้รับสาย

ข้อความที่แกกดอ่านแล้วไม่ตอบ แกคงกำลังล้างตัวอยู่ในห้องน้ำแล้วเด็กแกกดอ่านพอดี แล้วคงลืมบอกพี่ต่าย

ใจเย็นๆครับ. อาจมีความเข้าใจไม่ตรงกันเลยคลาดเคลื่อน.....มั้ง

หัวใจขับสี่ด้วยกัน. รักกันๆ.

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 01:59:21 AM »
ใจเยนๆกันครับผมมม :bbbear_9: :bbbear_48:

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 10:43:02 AM »
ไม่ได้รู้สึกใจร้อนอะไรหรือโกรธอะไรเลยครับจริงๆ  :bbbear_32:

คนเราผิดพลาดกันได้ครับ ก็ขอโทษขอโพยกัน แค่นั้นเองครับ เรื่องปกติที่ใครๆก็ทำกันไม่เห็นต้องบอกกันเลยครับ  เป็นผู้ชาย100%กันนิครับง่ายๆ :bbbear_9:

คนจะเป็นผู้นำ จะคิดการใหญ่ อันดับแรกเลยครับต้องมีความรับผิดชอบสูง

เหมือนกันครับ ผมให้เครดิตของผู้ที่มีความเป็นผู้นำ ชวนเพื่อนๆ ไปเที่ยวหรือออกกิจกรรมกัน ว่ามีภาวะความเป็นผู้นำ ต้องมีความรับผิดชอบและเหนื่อยมากกว่าคนอื่น

ความเป็นผู้นำหรือการเป็นฮ่องเต้หรืออะไรไม่ใช่แค่การทำรูปถ่ายและกระทู้สวยๆ หากเราทำได้ไม่ดีพอ  หากผิดพลาดแล้วผิดอีก โดยไม่มีการปรับปรุง

และไม่รู้จักการขอโทษกัน มันจะทำให้เราดูแย่ลงในสายตานะครับ อาจจะให้คนอื่นที่่เหมาะสมช่วยดูแลเพิ่มอีกทางอาจจะเป็นทางเลือกที่ดี หรือให้ผู้อื่นทำไปเลย

เหมือนคราวนี้ที่นพชวนเพื่่อนๆ ไปดูรถแข่ง พี่ต่ายก็มาเปิดกระทู้ตัดอาสาเป็นพ่องาน ทำให้เกิดความสับสนในการนัดพบนิดหน่อย แล้วก็ไก่กาอาลาเล่ มันดูไม่ดีก็แค่นั้นอ่ะครับ

ไม่มีการโกรธอะไรกันเลยครับ มันแค่ทำให้ผมรู้สึกว่าผมไม่มั่นใจพี่เขาเท่านั้นเองครับ อะไรไม่ดีผิดพลาดก็ขอโทดขอโพยกัน

ไม่มีใครเกิดมาดี 100% ครับ แต่ต้องพยายามทำให้ดีที่สุด มีอะไรไม่ดีก็ควรแก้ ไม่ใช่ตีมึนไม่รู้ปล่อยมันพอกไป บางที่เราผิดเราอาจไม่รู้ รู้แล้วปรับปรุง ขอโทษขอโพยกัน

ผมทำผิดผมยังอยากให้คนเตือนเลย ต่อไปเราจะได้ไม่ทำกับเขาอีก แค่นั้นครับ ไม่ใช่การโกรธหรือใจร้อนอะไร   :bbbear_19:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2012, 11:03:57 AM โดย pedkasem »

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 11:27:44 AM »
 :bbbear_9:   :bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2012, 11:28:23 AM โดย Hattori »

• ???
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 01:56:05 PM »
ผมขอพูดตรงๆจากใจคนปากหมาๆแบบผม

ผมว่ารอให้เจ้าตัวมาเครียถึงเหตุผลและข้อเท็จจริงว่าเพราะอะไรแกถึงหายไปเงียบๆ เด็กแกอาจผูกคอตาย กิ๊กแกอาจลงแดงกระทันหัน แกเลยไม่สดวกที่จะติดต่อสื่อสารใดๆ

อาเกษมอย่าเพิ่งด่วนสรุปใดๆจนทำให้แตกคอกัน จริงอยู่ที่อาอาจรอคำอธิบาย หรือรอต่ายมาชี้แจง. แต่ผมว่าอย่าเพิ่งไปด่วนสรุปอะไรก่อนเลยครับ

ผมเองก็เคยเป็นพ่องานที่เบี้ยวนัด จนเค้าประนามผมว่า ไอ้เบี้ยว แต่ผมก็มีเหตุจำเป็นจริงๆ จนยากที่จะอธิบาย

หรือผมว่า โทรหาแกถามถึงเหตุผลเลยครับ ถ้าแกไม่รับหรือไม่ตอบกลับ ก็แสดงว่าแกจงใจจะไม่ให้คำตอบ หรือมือถือแกโดนตัดโปร บัตรเติมเงินแกอาจหมด ไม่มีเหรียญหยอดตู้เติมเงิน

ช่วงนี้เวปมันก็ดูอืมคลืม บางเรื่องบางอย่าง ผมว่าเก็บไว้ในใจบ้างก็ดี ผมเชื่อว่า หลายๆคนในนี้ ก็คงเจอเหตุการ์ณแบบนี้ไม่ต่างกันและเยอะด้วยประเภทชอบเบี้ยวนัด แต่ผมก็เชื่อว่าเค้าก็เลือกที่จะไม่โพสอะไร ไม่ต่อว่าอะใร. แค่รู้เขารู้เราและครั้งหน้ากูจะไม่ร่วมสังคมกับมืงอีก

ผมไม่ได้เข้าข้างใคร อีกใจก็เข้าใจคนรอ อีกใจก็อยากให้เก็บไว้ในใจกันบ้าง  ผมมองว่าไม่น่าใช่เรื่องใหญ่

เข้าใจว่าพี่ต่ายเป็นพ่องาน แต่ก็เบี้ยวหายไปเหมือนคนโดนอุ้ม อาเกษมก็คิดซะว่าพี่ต่ายไปเบี้ยวทีมอื่นเหมือนกันเลยโดนสั่งเก็บแล้วติดต่อกับอาไม่ได้ หรือแกอาจไปตีท้ายครัวใครเข้า เลยโดนสามีเค้าลุมทึ้ง

ผมเข้าใจอานะ ไม่ได้จะมาต่อว่าหรือให้บาดหมางกัน แต่ผมเชื่อว่า คนหลายๆคนในนี้คงสงสัยว่า พี่ต่ายจะมาเครียตอนใหน และเรื่องจะจมยังไง แต่ที่แกไม่ตอบแกคงโดนเจ้าหนี้ยึดคอมเพราะขาดส่งไปแล้วก็ได้

สรุป ผมพิมไม่รู้เรื่อง อ่านเองยังงงๆ ก็สรุปง่ายๆ. " บางเรื่องบางอย่าง สังคมร้อยพ่อพันแม่ เราเก็บไว้ใในใจบ้างดีกว่าครับ" มามัวคิดตามคนเป็นพัน ผมว่าเราจะเครียดเองปล่าวๆ

รักและเคารพ. Bossza bosszab

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 02:08:56 PM »
ไอ้เบี้ยว หรือ เฮียเบี้ยว .....มาจากนี้นี่เอง

เข้าใจผิดมาตลอดคิดว่า   "หำเบี้ยว"   :bbbear_23:

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 03:46:47 PM »
 :bbbear_19:  ไม่มีอะไรหรอกคร้าบ พี่ต่ายเขาจะตอบหรือไม่ตอบก็ได้ครับ ไม่ได้คาดเค้นอะไร

แต่เห็นหลังๆ พี่ต่ายตั้งกระทู้เป็นพ่องานบ่อย ถ้าวืดๆ กันบ่อยๆ มันมีผลต่อการ meeting subaru เราด้วยหรือเปล่าครับ

อย่างที่คุณ bossma บอก คราวหน้าถ้าเขาชอบเบี้ยวผมก็ไม่ไป แล้วถ้าไม่ใช่ผมคนเดียวละครับ... มองส่วนรวมครับ บ่อยๆ meeting มันจะวุ่นๆ หรือเปล่า

ถ้างานเล็กๆ นัดกันเองก็นิดหน่อยครับ ขำๆ ไป แต่นี่นัดค่อนข้างเป็นทางการน่ะครับ

ตัดเรื่องส่วนตัวของผมไปเลยครับ เข้าใจผิดประเด็น ผมไม่ได้รู้สึกเครียดอะไร ไม่ได้โกรธพี่เขา ตอนดูรถแข่งผมก็แทบไม่ได้จำเรื่องนี้ เฮฮา ขำๆไปปกติ

แต่ติแกนิดหน่อย จัดๆวืดๆ คนตามนัดก็เพลีย คนเราพลาดกันได้ครับ ของผมก็คือเข็ดคราวหน้าไม่ไปแค่นั้นเองครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2012, 03:53:51 PM โดย pedkasem »

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 08:35:30 PM »
ผมเกลียด บอสม่า เข้าไส้เลยละคับ กับพวกชอบเบี้ยว
1เบี้ยวร้านปลาดุก25ครั้ง
2เบี้บวร้านลาบ101  30ครั้ง
3เบี้ยวที่ ลาเดอฟรองค์ 75 ครั้ง
เลวจิงๆคับ :bbbear_41:

• ???
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 08:56:08 PM »
ผมเกลียด บอสม่า เข้าไส้เลยละคับ กับพวกชอบเบี้ยว
3เบี้ยวที่ ลาเดอฟรองค์ 75 ครั้ง
ลาเดอฟรองค์ ตูไม่เคยเบี้ยวเว้ย มีแต่ไปนอนรอในห้องตลอด ไอ้เพื่อนเห้ :bbbear_18:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 09:47:31 PM »

ยังไม่นับเบี้ยวยิบย่อยกินข้งกินข้าวนะครับเนี่ยะ อิอิ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ MIDBULL

• *
  • Popular Vote : 11
  • " อย่าเข้าใกล้ อะไหล่แพง "
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 10:15:03 PM »

นี่ขนาดเบี้ยวปลาดุก25ครั้ง / หน้าเขายังคล้ายปลาดุกเลยนะ
ถ้ามาทุกนัด...., เห่อ นึกภาพไม่ออก!!
S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255