Article > Article

งง ตัวเท่าควายคับ ช่วยชี้แจงหน่อย

(1/2) > >>

Phumz-EuroHaus:
เพิ่งได้gc มาพอไปเติมน้ำมัน จาก e-f.  ไม่ถึง 800 บาท หรือประมาน 20 ลิตรเองอะคับ ถังเลกไปป่าวงะ

yxor:
ผมเติม 800 ก็ครึ่งถังที่ เกน้ำมันล่ะครับ  เเต่จริงๆเต็มถัง ก็ 2000 กว่า ถัง GD นะครับ

ของพี่ บอดี้ไหนครับ ถ้า GC3 อาจจะเล็กกว่านิดหน่อย

Kaew 5045:
gc8 ถังจุ 50 ลิดร...ทราบเพราะเคยใช้
ส่วน พวก ตัวถัง gc3 หรือ อื่นๆ ที่พิกัดเล็กลงมา ก็ประมาณ 40 กว่า ลิตร พอดี หาแคตตาล๊อคไม่เจอ
ส่วนที่เติมได้แค่ 800 บาท สันนิษฐาน ว่า ลูกลอยในถังมีปัญหา( ถังจะถูกแบ่งครึ่ง โดยแนวเว้าเพลากลาง)
หรือไม่ เด็กปั๊มเบลอ ซึ่งผมเคยเจอ แต่ถ้าเกจ์แสดงเข้มชี้ว่าเต็ม ก็ไม่น่าใช่ :bbbear_33:
ถังหน้าลองดูอีก ถ้าเหมือนเดิม  คงต้องเข้าอู่รื้ออกมาเช็คครับ

kee:
ลองเช็คดูนะครับปัญหาน่าจะเป็นสาเหตูจากลูกลอยในถังเบ็นชินครับ

Phumz-EuroHaus:
ลูกลอยปกติคับ ทราบ แล้ว. เพราะว่า บอดี้ gc3 ทำขับ4เจ้าของมันทุบถังหลบเพลา ทำให้ใช้ถังได้ฝั่งเดียว ขอบคุนทุกท่านคับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version