ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครพอแนะนำเกจ์วัดดีๆ ราคาไม่แรงมากได้มั้ยครับ  (อ่าน 6431 ครั้ง)

ออฟไลน์ ronaldoy10

• *
  • Popular Vote : 9
อยากได้3ตัวอะครับ
oil press
water temp
boost
ขอราคาไม่แรงมาก แต่ใช้ดีและทนครับ
ผมดูdefi มือสองไว้แต่ราคาก็ยังแรงอยู่ 3ตัวนี้+control2 ราคาประมาณ 17,000 อยากได้ไม่เกิน 15,000 อะครับ อุปกรณ์ครบๆ
พอแนะนำได้ไหมครับ ของpivot ดีเปล่าเอ่ย  :bbbear_48:

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
ผมเลือก Defi เพราะซื้อง่ายขายคล่องดีครับ
อีกอย่างนึง พอใช้ๆไปถ้าเซนเซอร์เสื่อม น่าจะหาอะไหล่เปลี่ยนไม่ยาก
(ของยี่ห้ออื่น ผมไม่ทราบว่าใช้เซนเซอร์ด้วยกันได้รึเปล่านะครับ

• *
ผมว่าเดี๋ยวก็จบที่defi แน่ๆเลย

ออฟไลน์ kongoe

• *
  • Popular Vote : 2
  • แคราย ม.กรุงเทพ รังสิต :D
ลองดูยี่ห้อ Shadow ดูอะครับผมไม่แน่ใจนะ เห็นเพื่อนบอกมา ราคาไม่แรงด้วยครับ

ออฟไลน์ popdemonic

• *
  • Popular Vote : 3
ผมใช้pivot stepping มา10ปี ไม่เพี้ยน ไม่พัง คุณภาพใช้ได้เลยครับ เป็นเกจ์ที่ทนมาก และราคาไม่แรงจับต้องได้ครับ
Garrett GT2871RS/KKK26 Hybrid
034 Stage1+ 1.8Bar.
440CC RS Cosworth Injectors.
5Bar FPR/044 Bosch FP.
3Bar Vmap/1.9 WG Spring.
RS2 'EM/2Bennett Balljoints.
HKS SSQVII/HKS TT.
RS6 19X9/Work LS105 19X8.
Nitto INVO 235/35R19.
Bilstein B6/H&R Spring.
Cayenne Turbo 6 Pots Calipers.
Samco's

• *
ผมใช้pivot stepping มา10ปี ไม่เพี้ยน ไม่พัง คุณภาพใช้ได้เลยครับ เป็นเกจ์ที่ทนมาก และราคาไม่แรงจับต้องได้ครับ
ขอบคุณครับ แต่ก่อนผมเล่นออดี้คลับเหมือนกันครับ
ถ้า pivotดี เดี๋ยวจัดของใหม่เลย ส่วนdefi คงต้องมือสอง

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207

อยากทราบว่า  pivot ซื้อที่ไหนครับ กะลังจะต้องซื้อเกจ์เลยครับ
85sound and music studio 086-6896625

• *
ลองหาในเน็ตดูครับ เทียบราคาหลายๆร้าน ผมเห็นราคาต่างกันหลักพันแน่ะ

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...

แนะนำยี่ห้อที่มั่นใจได้นิดนึงนะครับ แพงหน่อยแต่จบทีเดียว
จากประสบการณ์ ผมเองลองใช้ของราคาประหยัด แล้วมันไม่ตรง ไม่เสถียร...ทำให้นอยด์ๆ ไม่ค่อยมั่นใจ
สุดท้ายก็จบที่Defi แพงหน่อยแต่ใช้ยาวๆเลย (มันมีฟังก็ชั่น ไฟและเสียงเตือนด้วยนะ)

อีกตัวที่ลดcost ก็คือ Greddy-SMครับ มันใช้ร่วมกับกล่องDefi control unit II ได้เลย (แต่ไม่มีเสียงเตือน)

ส่วนยี่ห้ออื่น ก็ลองถามจากเพื่อนๆท่านอื่นดูอีกที

ออฟไลน์ i_poom

• *
  • Popular Vote : 3
แล้วพวก smart gauge ที่ต่อกับ OBD II  ไม่ทราบว่าดีไหมครับ มีใครเคยใช้บ้างเอ่ย
“น สิยา โลกวฑฺฒโน”  “ไม่ควรเป็นคนรกโลก”

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
เสียงเตือน ช่วยชีวิตมา 2-3 รอบแล้วครับ
บูสต์ไหล 1.2 บาร์
อุณหภูมิน้ำ 110 องศาเซลเซียส

ถ้ามันไม่ร้่องเตือน ผมคงกดต่อจนพังคาเท้า

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
แนะนำ AutoMeter กับ Pivotคับตัวละ3พันกว่าบาทแล้วแต่ว่าวัดอะไร

ผมติดDefi มา2ตัวแบบStandalone Boost กับ Water รวมค่าติดตั้ง13000ของใหม่นะคับถ้าอีกตัวก็ใกล้ๆ2หมื่น
ชอบเพราะมันสวยเฉยๆส่วนพวกWarning ผมคงไม่ขับจนมันเตือนอะคับเลยซื้อแบบRacer Gauge ปล่อยง่่ายเหมือนกันเพราะคนเริ่มเล่นเยอะแล้ว

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
Auto meter นี่เบิกใหม่ที่ไหนได้บ้างครับ
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
แล้วพวก smart gauge ที่ต่อกับ OBD II  ไม่ทราบว่าดีไหมครับ มีใครเคยใช้บ้างเอ่ย

สั่งมาแล้วครับ แต่ของยังไม่ถึง ผมไม่แน่ใจว่า Smart Gauge วัด Boost ได้มั้ยนะครับ