ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาขายรถลงคอแดงเนี่ย?ค่าทำทั้งหมด คุ้มราคาขายมั้ยครับ?  (อ่าน 2174 ครั้ง)

ออฟไลน์ sandzaza

• *
  • Popular Vote : 4
สมมุติต้นทุนคอขาวคือ 1m+ค่าวางคอแดง300k= 1.3m
1.ถ้าสมมุติไม่ได้ทำอะไรเลย ขายคอขาวเปล่าจะได้ =1.m มั้ยครับ?
2.ถ้าวางเครื่องคอแดงครบๆ300k=ตอนขายจะด้ 1.3มั้ยครับ    ขายคอแดงขาดทุนเยอะมั้ยครับ?

คำถามสุดท้ายที่อยากรู้คือ ราคาคร่าวๆ ถ้าผมขาย ช่วงล่าง wrx+เกียร์+เครื่อง ทุกอย่างน่าจะได้ประมานเท่าไหร่เหรออครับ

ที่ถามเพราะ จะได้ปลากรอบการตัดสินใจได้ครับ แหะๆ ถ้าวางคอแดงแล้วตอนขายขาดทุนยับก็ไม่วางดีกว่า แต่ส่วนใหญ่เห็นราคาคอขาวที่ปั้นๆ กันราคาล่วงน่าดูเลย

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
ผมว่าความคุ้มค่าอยู่ที่ความสุขความสนุกเมื่อได้ขับนะคับ
แค่นี้ก็น่าจะคุ้มแล้ว :bbbear_16:
Adi Autolism.. 086-8060694

• *
แหะๆ ความมันส์ก็ต้องแลกมาด้วยเงินเหมือนกันนะครับบบบบ  :bbbear_1:

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
ชอบอยู่คำนึง

สุนทรีย์หลังฝ่าเท้า

แค่ได้ทำก็คุ้มแล้วครับ

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
แชร์แบบคนเคยทำงานที่เต๊นท์รถมือสองนะครับ คุ้มหรือไม่ส่วนหนึ่งอยากให้มองดูตอนเวลาขายคุณขายใคร ถ้ารีบขายเข้าเต๊นท์ยังไงก็ขาดทุนครับ ของที่ลงไปเค้าไม่ได้ตีราคาให้อยู่แล้ว มองแค่ตัวรถเพียวๆ ยิ่งเป็นรถวางเครื่องจะมีข้ออ้างอีกสารพัด (เช่นปล่อยยาก) ยิ่งไม่ใช่รถตลาด้วยราคาโดนกดอยู่แล้ว แต่ถ้ารถคุณทำมาดีๆ ตัวถังสวยๆ ขายคนที่อยากได้อิมจริงๆ (ไม่ได้รีบปล่อย หรือร้อนเงิน) รับรองมีคนสู้ราคาอยู่แล้วครับ คุณรักจะเล่นรถแบบนี้แล้วอย่าไปกังวลเรื่องราคาขายต่อนักครับ ผมว่าสรุปเรื่องวางคอแดงกับโมคอขาว อันไหนตอบโจทย์คุณดีกว่า

PS. ถ้าเป็นผมเป็นคุณ ผมคงทำเป็นคอแดง 6 speed เก็บรายละเอียดตัวรถแบบครบๆ ทำเครื่องแค่ light tune ก็พอครับจะได้ไม่ต้องกังวลเรื่องราคาตกมากนัก (ทำเยอะ ใส่เยอะ ราคาส่วนต่างก็ยิ่งเยอะนะครับ)
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

• *
ขอบคุนครับบบบบ