Article > Article

มีปัญหาอีกแล้วคับ เบาเหยียบครัชแล้วดับ

(1/2) > >>

maosun:
มีปัญหาเวลาเบาจะเลี้ยวหรือจอดติดไฟแดง พอเหยียบครัชเพื่อจะเปลี่ยนเกียร์รถจะดับ ต้องสตาร์ทใหม่ก็จะติดปกติ เป็นบ่อยมาก บางครั้งไฟ CHECK ENGINE จะติดขึ้นมาเองขณะวิ่งอยู่
พอมีปัญหาเหมือนที่แจ้งตอนต้นคือดับ แล้วสตาร์ทใหม่ก้อจะหายไปเองครับ รบกวนช่วยพี่ๆแนะนำด้วยครับ

yxor:
ตััวตั้งรอบเปล่าครับ  ผมเคยเป็นผม ล้างคอไอดี กับตัวตั้งรอบ อาการนี้ก็หายไปครับ  ไม่รู้ว่าเป็นเเบบเดียวกันหรือเปล่า

:bbbear_2: :bbbear_2:

maosun:
ขอบคุณ คุณOMP มากคับ จะลองไปเช็คดูคร้าบบบ

mystic:
ถ้าเช็คเอนจินขึ้นด้วยก็ ให้ช่างเช็คโค๊ตดูนะครับ รู้อาการแน่นอนครับ ขอให้โชคดีครับผม

maosun:
เดี๋ยวต้องเข้าไปหาพี่พนม บีวา ถ้าได้ผลยังไงจะเอามาแชร์พี่ๆน้องๆอีกทีคับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version