ผู้เขียน หัวข้อ: มีงบไม่เกิน5เเสน ซื้อgc หรือ ดาวน์gd ดีครับ  (อ่าน 4282 ครั้ง)

ออฟไลน์ suteki

• *
  • Popular Vote : 1
คือมีงบเงินสด 5เเสน จะซื้อสด gc เเล้วเหลือเงินเผื่อซ่อมซัก5-7หมื่น หรือ เอาเงิน5เเสนไว้ดาวน์ gd เเล้วผ่อนซัก 48เดิอน อันไหนดีกว่ากันครับ เเต่ใจนั้นชอบ gd มาตั้งนานเเสนนานเเล้วครับ

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
Re: มีงบไม่เกิน5เเสน ซื้อgc หรือ ดาวน์gd ดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 06:50:53 AM »
โจทย์ดูเหมือนยาก แต่จริงๆ ไม่ยาก เพราะไม่มีใครรู้ความต้องการดีกว่าเจ้าของรถ แต่เท่าที่รู้ พระพุทธศาสนสุภาษิต, ภาษิตโบราณ, ตลอดจนคำพังเพยที่ว่าไว้ก็ไม่เคยผิด หนึ่งในนั้นก็เช่น "อิณทานํ ทุกฺขํ โลเก - การเป็นหนี้ เป็นทุกข์ในโลก" ครับ

:bbbear_19:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
Re: มีงบไม่เกิน5เเสน ซื้อgc หรือ ดาวน์gd ดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 07:39:41 AM »
Gc. คลาสสิค หาบอดี้ดีๆ ของมาครบๆ เก่าในสายตาคนไม่รู้จักช่างมัน แต่ถ้าเสียงบอกเซอร์คำราม โคตรมีเสน่   แต่ไม่มีภาระผ่อนต่อ

Gd. บอดี้สด. ใหม่. หล่อ. แต่มีภาระรายเดือน เห็นผ่อนกันที20000+ - แล้วแต่ผู้ซื้อ. ต้องเผื่อเงินดูแล. และที่หนักสุด ถ้าเกิดอาการคันแล้ว โมกันสนุกกระเป๋า

ขอให้เจอคู่ครองครับ. 

ออฟไลน์ Yosuke

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 09:23:21 AM »
ชอบรุ่นไหนก็ซื้อรุ่นนั้นเลยคับ ถ้ามีทุนทรัพย์เพียงพอ ซื้อแล้วไม่เดือดร้อน เผื่อค่าดูแลรักษาไว้หน่อย

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 09:32:06 AM »
 :bbbear_28:
อยากเป็นหนี้หรือไม่อยากเท่านั้นเอง
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ im-MAY-za

• SSS FC Member
  • *
  • Popular Vote : 16
  • Playmaker #7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 01:45:14 PM »
จากประสบการณ์ส่วนตัว ซื้อ GC เงินสดที่ 510,000 กับดาวน์ GD 700,000 ผ่อนต่อ 24,000 * 48 เดือน ความรู้สึกภูมิใจที่ได้ขับซูฯ เท่ากัน แต่ภาระช่างแตกต่าง

หากแต่คุณมีรายได้เพียงพอ (หลังหักรายจ่ายประจำแล้ว) และพร้อมที่จะรับผิดชอบภาระนี้ ก็จัดเลยครับ

ปล. หากนี่คือซูฯคันแรกของคุณ ผมแนะนำ GC ครับ ขับสนุกกว่า ได้ความรู้สึกที่แท้จริงของอิมฯ ค่าดูแลใกล้เคียงกัน

หากภายหลังคุณพบว่าอิมฯ ไม่ใช่ทาง คุณสามารถปล่อยต่อได้ง่าย (และอาจจะเจ็บตัวน้อยกว่า) GD เยอะครับ

ขอให้โชคดี ^^
Siam Subaru Society Football Club

ออฟไลน์ odezus

• เหยี่ยวดำ แต่คอขาว...
  • *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 01:47:40 PM »
 ถ้าชอบ Subaru เพราะความที่เป็น boxer ชอบเสียงท่อ  ชอบขับสี่  GC ก็ตอบโจทย์ได้เหมือนกัน..   แต่ถ้าชอบรูปลักษณ์ของ GD มาก  ก็ซื้อ GD ครับ..  แต่น่าจะเก็บเงินให้เยอะกว่านี้อีกสักหน่อย  เพื่อที่ผ่อนต่อเดือนจะได้ไม่หนักมาก..     GD สวยๆ หลายคันรออยู่ครับ..   ขอให้ได้รถที่ถูกใจ  :bbbear_2: :bbbear_2: :bbbear_2:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2013, 01:49:14 PM โดย odezus »

ออฟไลน์ xxx

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 05:10:36 PM »
ส่วนตัวผมก็ชอบGDมากกว่านะครับ แต่ถ้างบ5แสน ผมเลือกGC ครับ
รักน้ำ รักปลา

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 08:29:47 PM »
 ถ้าจะซื้อมาเพื่อเอามาเล่นรถก็ต้อง GC เหตุผล เอาเท่าที่นึกได้นะครับ

1.ค่าตัวไม่แพง (ที่สำคัญไม่ต้องเป็นหนี้)
2.อะไหล่เยอะตามเชียงกง
3.ราคาอะไหล่ต่างกับ GD ฟ้ากับเหว เช่นไฟหน้า Gc  หลักพันต้นๆแต่ถ้า GD หลักหมื่นแล้วไม่แน่ใจว่าจะมีของเมื่อไหร่รอนานป่าว
4.ฟิลลิ้งความคล่องตัว  GC กินขาด ยกเว้นตอนความเร็วเกิน 200+ .  GD ทำได้ดีกว่า
5.ถ้าเอามาโมหรือซนกะมัน Gc ค่าใช้จ่ายน้อยกว่าขับมันกว่า     

แต่ถ้าซื้อมาเพื่อใช้งานและลุคที่เป็นผู้ใหญ่ และหักลบค่าใช้จ่ายแล้วไหว ก็ GD ครับ  (ระวังเศรษกิจปีนี้ด้วยจะครับ ใครเล่นหุ่นช่วง กุมภานี้ระวัง ความเปรียนแปลงที่ อาจจะ เกิดขึ้นด้วยนะครับ)

ออฟไลน์ dj-drslump

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 10:59:30 AM »
ผมมีงบเท่ากับ จขกท ครับ เลยตัดสินใจเลือก GC ตามที่พี่ๆด้านบนว่ากัน เพราะไม่อยากเป็นหนี้ เพื่อนหลายๆคนถามว่า ทำไม เอารุ่นเก่าละ ผมก็บอกว่า เก่าแล้วไงละ ในเมื่อความดิบมันได้มาเต็มๆ
แล้วก็ชอบเสียงคำรามแบบโหดๆ ท่อดังไม่กลัว กลัวไม่ดัง ยังอยากไปจัดปลายไทเทเนียมเพิ่มด้วยครับ
ที่สำคัญ อยากขยับสเต็ปเมื่อพร้อม ก็สามารถปล่อยต่อในราคาที่ไม่น่าเจ็บตัวมากนัก ถ้าดูแลมันดีๆ
ขอให้ได้เนื้อคู่เทพๆไวๆนะครับ

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 04:54:05 PM »
ถ้าใช้ทุกวันผมว่า GD มันเนียนกว่าอ่ะครับ ขับไปไหนไกลๆก็มั่นใจกว่า และภาพพจน์ดีกว่า

GC ซื้อมาต้องจัดซ่อมชุดใหญ่ทีนึงครับถึงจะขับมั่นใจ ไม่งั้นขับไปซ่อมไปแน่นอนครับ  เรื่องภาพพจน์ GC จะดูโฉมเก่าไปนิด

แต่ GC ขับแล้วได้อารมณ์ Subaru กว่าครับ หาของแต่งและอะไหล่มือสองมาใส่ได้เยอะและถูกกว่า โดยไม่ต้องเสียดายรถเหมือน GD

รถผม GD ในร่าง GC  ได้ทั้งสองอย่าง :bbbear_44:

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=95485.0

ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ pandapong

• *
  • Popular Vote : 19
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 06:03:14 PM »
เรื่องเงินผมนิผมไม่ขอออกความเห็นน่ะครับ...
แต่ว่าถ้าสองคันนี้ ความคิดเห็นส่วนตัวผมคิดว่า ถ้ามีรถคันเดียวยังไงก็แนะนำเป็น GD ครับ เอนกประสงค์มากกว่า
แต่ว่าถ้าเกิดเป็นรถคันที่สอง แนะนำ GC ครับ แต่งได้เต็มที่ดี และผมคิดว่า GC ช่วยตอบสนองอารมณ์อยากขับรถได้เต็มที่กว่า

สุดท้ายนี้ เห็นคุณ จขกท บอกว่า "ชอบ GD มานานแล้ว"... ถ้าคำนวนแล้วจ่ายไหวก็ GD เลยครับ เอาตาม gut feeling อ่ะครับ
 :bbbear_34:
Proud to drive the WRX !!!

ออฟไลน์ Norasaker...

• - พายโอห์มเรือง เฟืองหมุนจักรกล -
  • *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 06:29:22 PM »
ถ้าซื้อเป็นคันที่สองแนะนำ GD
ถ้าจะซื้อเป็นแค่คันเดียว แนะนำ GD
เป็นความคิดเห็นของลุงคนเดียว

ออฟไลน์ หมูป่า

• ไม่มีอะไรจะให้ใคร นอกจากความรู้ที่พอจะมีบ้างให้แก่ใคร
  • *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 12:05:45 AM »
ผมว่า จะบอดี้ไหนก็แล้วแต่ :bbbear_2: ถ้าท่านขับขี่ซูบารุแล้วท่านไม่จำเป็นต้องใช้คุณลักษณะพิเศษของรถซูบารุ :bbbear_23: ก็คงไม่ต่างกับการที่เราได้ม้าศึกมาแล้วได้เพียงแค่ขี่เดินเล่นตามชายหาดบางแสนเท่านั้นเองครับ :bbbear_19: