ผู้เขียน หัวข้อ: ใครโดนหาเรื่องเพราะเสียงรถน้อง SU บ้างครับ  (อ่าน 22108 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
Re: ใครโดนหาเรื่องเพราะเสียงรถน้อง SU บ้างครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 07:06:22 PM »
เกรงว่าน้องแป้งโดนจะโดนงูฉกเละน่ะเสะ!!555 :bbbear_43:

มาแระ ... ตัวแรก

:bbbear_44:

• *
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
Re: ใครโดนหาเรื่องเพราะเสียงรถน้อง SU บ้างครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 10:20:41 PM »
ผมขอบคุณ พี่ๆเพื่อนๆมากครับในข้อคิดต่างๆ ในสังคม ซู ของเรายังไงก็ยัง อบ อุ่น เหมือนพี่เหมือนน้องซึ่งหายากในสังคมปัจจุบัน
ส่วนเรื่องที่เกิน เมื่อวานก็ได้พี่ลังสาด ของเรามาช่วยหาคนในประเด็นให้แหละครับ พอรู้ตัวแล้ว ต้องขอขอบคุณพี่ลังสาดไว้ด้วย ครับ ส่วนเรื่องที่เหลือ ถ้าหลบเลี่ยงได้ ก็จะไม่พยายามมีเรื่องครับ ตามที่พี่ๆหลายท่านได้ บอกไว้ ส่วนเรื่องการป้องกันตัว ปกติมีเจ้า PSA baby อยู่ด้วยตลอดน่าจะพออุ่นใจได้ในระดับนึงครับ  แต่ถ้าไม่ไหวจริงคงต้องใช้วิธี พี่ โกร่น ละครับ

:bbbear_7: :bbbear_7: :bbbear_7: ยังไงถ้าพี่ๆเพื่อนว่างใครผ่านมา คอนโด ก็แวะทักทายหาไรดื่มกินได้นะครับ พี่ลังสาดเค้ารอแก้มืออยู่ครับ  :bbbear_17:

แต่พกปืนติดตัวต้องระวังด้วยนะครับ เพราะเวลามีเรื่องจริงๆ จะทำให้ใจร้อนกว่าปกติ มีอะไรมากระตุ้นแรงๆ อาจจะขาดสติได้ง่าย ผมเองก็เคยชอบยิงปืนเป็นการกีฬา ก็เคยพกออกไปแล้วอยู่ในสถานการณ์แบบนี้มาแล้ว 2 ครั้ง อีกแค่นิดเดียวรับรองฝั่งตรงข้ามโดนแน่เพราะกำลังอยู่ในอารมณ์โมโหจัดถึงกับงัดออกมาโชว์ครั้งนึง ตบหลังคารถเค้าด้วยด้ามอีกครั้งนึง ซึ่งถ้าเหตุการณ์นั้นเกิดบานปลายผมก็คงติดคุกแน่นอน เลยคิดว่าหากยังมีมันอยู่ในครอบครองสักวันก็คงไม่พ้น พอคิดได้หลังจากนั้นก็เลิกเลยครับ 4-5 กระบอกที่บ้านก็จำหน่ายจ่ายโอนออกไปหมด แล้วย้ายบ้านไปอยู่ในสภาพแวดล้อมที่ดีขึ้นเมื่อมีกำลัง ปัจจุบันก็ไม่เคยนึกอยากจะมีอีกเลยครับ

:bbbear_13:

ออฟไลน์ ลังสาด

• *
  • Popular Vote : 18
  • Tel 0869796049
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 10:40:08 PM »
ผมพกเเต่จุดสองห้อย
แถมกระสุนด้านอีก
ไม่ได้ควักมานาน ดัานหมด

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 02:30:30 AM »

แต่พกปืนติดตัวต้องระวังด้วยนะครับ เพราะเวลามีเรื่องจริงๆ จะทำให้ใจร้อนกว่าปกติ มีอะไรมากระตุ้นแรงๆ อาจจะขาดสติได้ง่าย ผมเองก็เคยชอบยิงปืนเป็นการกีฬา ก็เคยพกออกไปแล้วอยู่ในสถานการณ์แบบนี้มาแล้ว 2 ครั้ง อีกแค่นิดเดียวรับรองฝั่งตรงข้ามโดนแน่เพราะกำลังอยู่ในอารมณ์โมโหจัดถึงกับงัดออกมาโชว์ครั้งนึง ตบหลังคารถเค้าด้วยด้ามอีกครั้งนึง ซึ่งถ้าเหตุการณ์นั้นเกิดบานปลายผมก็คงติดคุกแน่นอน เลยคิดว่าหากยังมีมันอยู่ในครอบครองสักวันก็คงไม่พ้น พอคิดได้หลังจากนั้นก็เลิกเลยครับ 4-5 กระบอกที่บ้านก็จำหน่ายจ่ายโอนออกไปหมด แล้วย้ายบ้านไปอยู่ในสภาพแวดล้อมที่ดีขึ้นเมื่อมีกำลัง ปัจจุบันก็ไม่เคยนึกอยากจะมีอีกเลยครับ

:bbbear_13:
[/quote]

ครับ พี่ขอบคุณครับ พี่ที่เตือนถ้าไม่จำเป็นจริงๆหรือจวนตัวก็ไม่อะครับ  แต่ที่ผมพกติดตัวประจำก็คงเป็นแบบ พี่ลังสาดเค้าอะครับ แต่ไม่ด้านแบบพี่เค้านะครับ
ผมพกเเต่จุดสองห้อย
แถมกระสุนด้านอีก
ไม่ได้ควักมานาน ดัานหมด

ออฟไลน์ หนุมาน คลุกฝุ่น

• *
  • Popular Vote : 9
  • https://www.facebook.com/oat.maddog
    • facebook
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 02:35:14 AM »
โดนมาล่าสุดประมาณ2-3อาทิตย์ที่แล้ว จอดกำลังจะออกจากซอยแถวห้วยขวางโดนเด็กแว๊นซ์มาจอดตีคู่ถาม รถเสียงดังรถมึงแรงมากหรอ
ผมก็ทำเฉยทำหูทวนลมถามอยู่หลายรอบ (ดูสภาพแล้วเมาเลยหาเรื่อง) พอเลี้ยวออกจากซอยก็ขับธรรมดาไม่ได้ซัดเพราะนึกว่าคงไม่มีไรแล้ว
แต่ไม่จบพวกขี่ฟีโน่ตามมาประกบถามอีก ด้วยความโมโห+กรึ่มๆจากแอลกอฮอล์ ผมเลยปาดจนกระเดนคว่ำไปทั้งคู่ แล้วก็มีมอไซค์เพื่อนมันตามมาอีก2คันขับกวด ผมเลยซัดมุดหนีออกวิภาวดีขึ้นด่วนเลยรอด กลับมาเห็นสภาพรถแล้วเซ็งไม่น่าใจร้อนเลย ได้ไม่คุ้มเสียจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2013, 02:35:51 AM โดย หนุมาน คลุกฝุ่น 30แรงเกวียน »
SUBARU IMPREZA WRX

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 07:51:16 AM »
โดนมาล่าสุดประมาณ2-3อาทิตย์ที่แล้ว จอดกำลังจะออกจากซอยแถวห้วยขวางโดนเด็กแว๊นซ์มาจอดตีคู่ถาม รถเสียงดังรถมึงแรงมากหรอ
ผมก็ทำเฉยทำหูทวนลมถามอยู่หลายรอบ (ดูสภาพแล้วเมาเลยหาเรื่อง) พอเลี้ยวออกจากซอยก็ขับธรรมดาไม่ได้ซัดเพราะนึกว่าคงไม่มีไรแล้ว
แต่ไม่จบพวกขี่ฟีโน่ตามมาประกบถามอีก ด้วยความโมโห+กรึ่มๆจากแอลกอฮอล์ ผมเลยปาดจนกระเดนคว่ำไปทั้งคู่ แล้วก็มีมอไซค์เพื่อนมันตามมาอีก2คันขับกวด ผมเลยซัดมุดหนีออกวิภาวดีขึ้นด่วนเลยรอด กลับมาเห็นสภาพรถแล้วเซ็งไม่น่าใจร้อนเลย ได้ไม่คุ้มเสียจริงๆ

โชคดีนะครับโอ๊ต ที่ไม่มีอะไรรุนแรง อิมนี่โดนเขม่นบ่อยเหมือนกันแฮะ

:bbbear_38:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 07:59:40 AM »
รู้สึกโชคดีมากๆเลยครับ ที่ไม่เคยเจอเรื่องแบบนี้ครับ ยังไงก็ ใจเย็นๆกันนะครับท่านสมาชิก  :bbbear_26: :bbbear_35: :bbbear_31:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ หนุมาน คลุกฝุ่น

• *
  • Popular Vote : 9
  • https://www.facebook.com/oat.maddog
    • facebook
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 08:15:09 AM »
โชคดีนะครับโอ๊ต ที่ไม่มีอะไรรุนแรง อิมนี่โดนเขม่นบ่อยเหมือนกันแฮะ

แค่นี้ก็เซ็งแล้วพี่ ได้ไม่คุ้มเสียเลย
SUBARU IMPREZA WRX

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 08:15:56 AM »

ครับ พี่ขอบคุณครับ พี่ที่เตือนถ้าไม่จำเป็นจริงๆหรือจวนตัวก็ไม่อะครับ  แต่ที่ผมพกติดตัวประจำก็คงเป็นแบบ พี่ลังสาดเค้าอะครับ แต่ไม่ด้านแบบพี่เค้านะครับ

ยินดีครับ และข้อควรรพึงระวังไว้อีกเรื่องของปืนพกขนาดจิ๋วก็คือ เมื่อเค้าถูกออกแบบมาให้มีขนาดที่เล็กมากเพื่อซ่อนและเป็นอาวุธสำรองจากอาวุธหลัก กระสุนของเค้าก็ย่อมจะเล็กตาม อำนาจในการหยุดยั้งฝ่ายตรงข้ามก็จะน้อยลงไปด้วย หากยิงมีระยะก็ยากที่กระสุนจะเกาะกลุ่ม (ถ้าหากไม่ได้ฝึกฝนเป็นประจำ) และควรจะต้องยิงเข้าจุดสำคัญที่สามารถที่จะหยุดยั้งการเคลื่อนไหวได้ เคยได้ยินหลายเคสที่ผู้ที่ใช้ป้องกันตัวไม่สามารถหยุดยั้งฝ่ายตรงข้ามได้ทันที ก็คิดว่ากระสุนไม่เข้าเป้าและทำการยิงซ้ำอีกหลายนัด แต่เรื่องกลับกลายเป็นกระสุนเข้าเป้าหมดแต่ไม่เข้าจุดสำคัญ คราวนี้ก็ยุ่งละครับ เพราะหากขาดพยานหลักฐานก็จะพิสูจน์ยากแล้วครับว่าเป็นการป้องกันตัว, เจตนา, หรือ บันดาลโทสะ ซึ่งมีผลต่อรูปคดี

ก็ควรใช้เมื่อไม่มีทางเลือกแล้ว จวนตัว และที่สำคัญต้องฝึกฝนการใช้ด้วยนะครับ เป็นห่วงครับ

:bbbear_19:

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 08:17:16 AM »
แค่นี้ก็เซ็งแล้วพี่ ได้ไม่คุ้มเสียเลย

ก็คิดซะว่าเป็นการป้องกันตัวเบื้องต้น ไอ้คนที่ได้ไม่คุ้มเสียนี่น่าจะเป็นคันที่คว่ำไปนะ

ออฟไลน์ b_zestup

• ซูบารุคือชีวิต จะขับมันจนกว่าจะไม่มีแรงเหยียบคลัตช์ ถ้าหมดแรงก้อจะขับเกียร์ออโต้ 555
  • *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 08:31:34 AM »
ถ้าคันนี้โดน รับประกันว่าคงมีซูบารุเกิน20คันคงไปจอดใต้คอนโดเป็นแน่แท้ :bbbear_10:
ผมว่าคงไปคันหมด sss แน่เลยคับ  :bbbear_43: :bbbear_43:

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 08:45:49 AM »
ศุภาลัย เกษตร ช่ายป่าวค่ะ?? แมวขาวนี่น่าจะแป้งแน่เลย 555
หือ ถ้าเจอไอบ้านี้บ้างจะเป็นยังไงเนี่ยย  :bbbear_27:

ถ้าคุณแป้งโดน ผมขอถวายชีวีเลย 5555555555555+

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 08:56:13 AM »

ผมว่าเละเป็นโจ๊กครับบบ

มาเป็นงูดินเลยนะ  :bbbear_43: :bbbear_44:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 09:05:32 AM »
กระทู้??

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 09:35:21 AM »
เลี่ยงได้ก็เลี่ยง หลบได้ก็หลบ นะน้องบ่าว
แต่ถ้ามันไม่จบ เราก็ควรจะไปจบให้มัน
ถ้าอยู่คนเดียวก็กลับดีกว่า เด๋วค่อยมาใหม่ คุยให้รู้เรื่อง จะได้สบาย
ถ้ามันทำให้เราอยู่อย่างไม่สบาย เราก็ทำให้มันออกไปแหละน้องบ่าวววว  :bbbear_34: