ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆว่า Subaru BRZ ตัว STI จะออกมาเมื่อไหร่ครับ  (อ่าน 10816 ครั้ง)

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
พี่ๆว่า Subaru BRZ ตัว STI จะออกมาเมื่อไหร่ครับ มีใครพอทราบข่าวบ้างมั้ยครับ :bbbear_4:

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
Re: พี่ๆว่า Subaru BRZ ตัว STI จะออกมาเมื่อไหร่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 02:40:04 PM »
ผมเดาว่า 1-2ปี ที่น่าเซ็งกว่านั้นตามข่าวล่าสุดบอกว่าจะไม่พ่วงโบแต่จะจูนเพิ่มเป็น230ม้า. และไม่ขับ4  :bbbear_8:

ออฟไลน์ pandapong

• *
  • Popular Vote : 19
Re: พี่ๆว่า Subaru BRZ ตัว STI จะออกมาเมื่อไหร่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 02:49:42 PM »
มาถามอย่างนี้มีโปรเจ็คไรป่าววว??? หึหึ
Proud to drive the WRX !!!

ออฟไลน์ sixer

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 05:13:33 PM »
ขอถอดหมวก MIT มาคุยด้วยนะ

STi นั้นตอบยาก คนวงในเองก็ไม่ได้ทราบข่าวอะไรครับ

เอาเป้นว่าขอให้ดู Forester XT 2.0 Turbo ใหม่เครื่องใช้รหัส
 FA 20 DIT
FA  บล็อกเดียวกับ BRZ เลย แต่หัวฉีดเป็นของซูเองครับ

อย่างอื่น ก้เดาต่อไปครับ

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 10:11:47 PM »
เห็นเขาพูดกันอยู่ว่าน่าจะมา 2014-2015 ครับ และก็เห็นพูดเยอะพอสมควรครับว่าจะเป็น 230 ม้าไม่มีโบครับ (อยากให้เป็น คอแดง 300 ม้านะ จะได้กัดกับพวก Boxster หรือ Cayman ได้ๆ) ส่วนเรื่องของขับ 4 เนี่ยส่วนตัวผมว่าทำยาก เพราะเล่นวางเครื่อง FA20 ไว้ต่ำมาก (ซึ่งเป็นข้อดีของรถครับ ทำให้จุดศูนย์ถ่วงต่ำครับ) ไม่น่าจะทำให้ขับ 4ได้ครับ
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ anakoaks

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 11:43:44 PM »
อยากให้หัวตัดแมวstiราคาลงมากกว่า :bbbear_41: :bbbear_41: :bbbear_41:

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 05:13:07 AM »
เห็น Tetsuya Tada เคยให้ความเห็นกับ Top Gear ว่าจะไม่ทำ Turbo แต่จะใช้ Kers ที่อยู่ใน F1 แทนประมาณ กดปุ่มที ได้เพิ่มมา 100 ม้า ผมก็คิดว่าตราบใดคู่นี้ยังรักกันอยู่อาจมาในแบบนั้นก็ได้

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 09:41:01 AM »
เห็น Tetsuya Tada เคยให้ความเห็นกับ Top Gear ว่าจะไม่ทำ Turbo แต่จะใช้ Kers ที่อยู่ใน F1 แทนประมาณ กดปุ่มที ได้เพิ่มมา 100 ม้า ผมก็คิดว่าตราบใดคู่นี้ยังรักกันอยู่อาจมาในแบบนั้นก็ได้

ผมไม่ค่อยเห็นด้วยะครับ ผมมองว่าวางเครื่องคอแดงลงไปเลย ไม่ต้องทำอะไรให้ยุ่งยาก ไม่ต้องใส่ระบบอีเล็กโทรนิกเพิ่มเติม ให้ันดิบๆแหละดีแล้ว เพราะมันเป็น Concept เดิมของรถอยู่แล้ว ขับสนุกได้โดยไม่พึ่งระบบไฟฟ้าอะไรใดๆ ผมว่าแค่นั้นก็ขายได้แน่ๆครับ
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

• *
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 01:23:32 PM »
ของชุดแต่ง rocket bunny มากมาย  :bbbear_7:

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 02:41:26 PM »
ของชุดแต่ง rocket bunny มากมาย  :bbbear_7:

ตัดตัวถังเลยะพี่ ยอมได้หรอ?

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 03:13:20 PM »
ตัดตัวถังเลยะพี่ ยอมได้หรอ?

มันไม่ใช่โป่งเย็บเหรอครับ  :bbbear_33:

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 07:58:44 PM »
เป็นโป่งเย็บแต่คนต้องตัดด้วยไม่งั้นติด เหมือน RWB ก็ต้องตัดอะครับ  :bbbear_4:

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 08:43:37 PM »
เป็นโป่งเย็บแต่คนต้องตัดด้วยไม่งั้นติด เหมือน RWB ก็ต้องตัดอะครับ  :bbbear_4:

ต้องตัดครับ เพราะตอนดึงเสปเซอร์ก็จะติดซุ่มล้อครับ เลยต้องตัดๆ ดูตามลิงค์เลยครับ

http://www.ft86club.com/forums/showthread.php?t=13374&page=7
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2013, 08:48:24 PM โดย F@M3 »

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 01:45:56 PM »
POM TAM ARAI BRZ TUA STI MEE PROJECT RUEA PAO YARK RAW BRZ STI LAEWKUN
ต้องตัดครับ เพราะตอนดึงเสปเซอร์ก็จะติดซุ่มล้อครับ เลยต้องตัดๆ ดูตามลิงค์เลยครับ

http://www.ft86club.com/forums/showthread.php?t=13374&page=7
มันไม่ใช่โป่งเย็บเหรอครับ  :bbbear_33:
ผมไม่ค่อยเห็นด้วยะครับ ผมมองว่าวางเครื่องคอแดงลงไปเลย ไม่ต้องทำอะไรให้ยุ่งยาก ไม่ต้องใส่ระบบอีเล็กโทรนิกเพิ่มเติม ให้ันดิบๆแหละดีแล้ว เพราะมันเป็น Concept เดิมของรถอยู่แล้ว ขับสนุกได้โดยไม่พึ่งระบบไฟฟ้าอะไรใดๆ ผมว่าแค่นั้นก็ขายได้แน่ๆครับ
ขอถอดหมวก MIT มาคุยด้วยนะ

STi นั้นตอบยาก คนวงในเองก็ไม่ได้ทราบข่าวอะไรครับ

เอาเป้นว่าขอให้ดู Forester XT 2.0 Turbo ใหม่เครื่องใช้รหัส
 FA 20 DIT
FA  บล็อกเดียวกับ BRZ เลย แต่หัวฉีดเป็นของซูเองครับ

อย่างอื่น ก้เดาต่อไปครับ
ผมเดาว่า 1-2ปี ที่น่าเซ็งกว่านั้นตามข่าวล่าสุดบอกว่าจะไม่พ่วงโบแต่จะจูนเพิ่มเป็น230ม้า. และไม่ขับ4  :bbbear_8:
มาถามอย่างนี้มีโปรเจ็คไรป่าววว* หึหึ
:bbbear_25:[/color]
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy