Article > Article

สอบถามเรื่องน้ำมันเกียร์ กับน้ำมันเฟืองท้ายครับ

(1/3) > >>

Skc_kit:
อยากทราบว่าสเปกน้ำมันเกียร์ กับน้ำมันเฟืองท้าย ที่จะใช้ควรเปนแบบไหนคับ
รถทำชิ่งกับไม่ทำชิ่ง สเปกต่างกันมั้ยคับ :bbbear_33:
****พอดีเปนเกียร์กระปุกอ่าคับ****

ReTRO RACER:

--- อ้างจาก: Skc _kit ที่ มกราคม 17, 2013, 09:54:06 AM ---อยากทราบว่าสเปกน้ำมันเกียร์ กับน้ำมันเฟืองท้าย ที่จะใช้ควรเปนแบบไหนคับ
รถทำชิ่งกับไม่ทำชิ่ง สเปกต่างกันมั้ยคับ :bbbear_33:
****พอดีเปนเกียร์กระปุกอ่าคับ****

--- End quote ---

ใช้เกียร์ ประมาณ 4ลิตร เฟืองท้าย ประมาณ 0.8 ลิตร ใช้เบอร์ท้าย 90 นะครับ

Skc_kit:

--- อ้างจาก: ReTRO RACER ที่ มกราคม 17, 2013, 01:37:04 PM ---ใช้เกียร์ ประมาณ 4ลิตร เฟืองท้าย ประมาณ 0.8 ลิตร ใช้เบอร์ท้าย 90 นะครับ

ขอบคุณคับ

มียี่ห้อไหนแนะนำมั้ยคับ

BOMBER_IMP:

--- อ้างจาก: Skc _kit ที่ มกราคม 18, 2013, 02:50:37 AM ---ขอบคุณคับ

Vavoline ครับผม

ReTRO RACER:

--- อ้างจาก: Skc _kit ที่ มกราคม 18, 2013, 02:50:37 AM ---ขอบคุณคับ

ทั่วๆไปก็วาวโวลีนครับ แต่แนะนำเป็นตัวสังเคราหะนะ จากประสบการณ์ตรง ตัวเซมิใช้ครบปี ถ่ายออกมาเป็นขี้โคลนเลย :bbbear_40:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version