ผู้เขียน หัวข้อ: รถรุ่นไหนของ Subaru ที่ใช้น้ำมัน E20 ได้ ทาง MIT ประกาศมาหรือยังครับ  (อ่าน 3703 ครั้ง)

ออฟไลน์ soup978

• *
  • Popular Vote : 1
  • Forester 2.0 XS
ได้ทราบข่าวว่าทาง MIT จะประกาศรับรองรุ่นรถและเครื่องยนต์ที่สามารถใช้น้ำมัน E20 ได้ภายในเดือน มค. ตามข่าวดูที่เว็บของ MIT ไม่เห็นมีอะไรอัปเดตเลย

เพื่อน ๆ มีข้อมูลเกี่ยวกับเรื่อง E20 บ้างมั๊ยครับ

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
ไม่แน่ใจเรื่องรถใหม่นะ แต่ก่อนใช้แมวลองเติมดูไม่เวิร์คอ่ะครับ แต่ตอนนี้ใช้หมูเทอร์โบ เติมแล้ววิ่งดีกว่า 95 โดยเฉพาะเวลาติดบูสต์
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ akilleus

• *
  • OMAC117
 :bbbear_37: ที่รู้มาก็มีแค่ xv ครับ

ออฟไลน์ darkforest

• *
  • Popular Vote : 0
เพิ่งไปเอาforesterมาเห็นว่า เติมe20 ได้

ออฟไลน์ soup978

• *
  • Forester 2.0 XS
ทางเซลล์เค้าบอกว่าใช้ E20 กับ Forester ได้ รถ demo นี่ก็เติม E20
ผมถามว่าทางผู้ผลิตเค้ารับรองหรือเปล่า หมายถึงทาง Subaru น่ะครับ
เพราะรถที่ใช้ E20 ได้นี่ ระบบท่อ ระบบส่งน้ำมัน รวมถึงหัวฉีดมันต้องถูกออกแบบมาให้ทน
ต่อการกัดกร่อนของแอลกอฮอล์ได้
ทางเซลล์บอกว่าทาง MIT ทดสอบและรับรองเอง และจะประกาศให้ทราบภายในเดือน มค.

ถ้าข้อมูลยังไม่แน่ชัด ผมก็ไม่กล้าเสี่ยงน่ะครับ เพราะถ้ามีปัญหากับหัวฉีด มันยุ่งครับ

ถ้าเราเติม E20 ได้ก็ประหยัดเงินได้เยอะครับ คอยตามข่าวอยู่