ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามคับ ใช้เกียร์กับเฟืองท้ายเบอร์อะไรดีคับ ??  (อ่าน 7030 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา

มันออกแนวมาเรื่อยๆอะครับ ยาวๆไหลๆ ไม่กระโชกโฮกฮากเหมือนเกียร์อิม รถเพื่อนเปลี่ยนเกียร์อิมมาปุ่บต้นจัด ปลายไหล(กว่าเดิม) เพราะเครื่องเดิมกำลังมันไม่พอดันขึ้นไปได้ครับ แต่ถ้าทำเครื่องเพิ่ม ผมว่าเกียร์ตัวนี้ปลายขนลุกแน่ๆ

ขนอะไรลุกเหรอครับหยก :bbbear_44:
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
เฟืองท้าย 4.4 เกีย4.4ไม่ต้องเอาเกีย close นะหาปี2000  :bbbear_26: ราคาไม่แรงน่าจะจบ เค้าแนะนำแบบนี้อะดีแล้ว

ตามนี้ครับ รอบไม่จัดเพราะไช่เกียร์ close ขับสนุก 1-2-3 ค่อนข้างชิดนิดนึง 4-5 ก็กำลังใช้งาน แบบว่าทั่วๆไปนะ ผมก็ใช้อยู่ วิ่งทางไกลก็บ่อย บางครั้งยังเผลอจะลงเกียร์ 6 เอา

คิดว่ายกเกีนร์ใหม่อาจจะเอา  6 speed  มาลงครับ

ลืมไป รถผมใช้เกียร์ลูกนี้ (4.4) มาตั้งแต่เครื่องอินเตอร์เฉียง 260+td05 มาจนตอนนี้เครื่องอินเตอร์ตรง+vf29 ก็ยังใช้งานได้ดีขับเมื่อไหร่สนุกเมื่อนั้นตลอด