ผู้เขียน หัวข้อ: ขับSUABRU ขึ้นดอยแม่ตะมาน เชียงดาว เชียงใหม่  (อ่าน 8351 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pai0

• *
  • Popular Vote : 8
    • www.pai0.com
ดีครับ ผมใช้น้องอิมให้คุ้ม นะครับ เอาไปขึ้นดอยแม่ตะมาน สันป่าเกี้ยะ เชียงดาว เชียงใหม่ ระยะทางขึ้น 21 กิโลเมตร ใช้เวลา 1 ชั่วโมง ครับ

เข้าไปดูนะครับ http://www.youtube.com/watch?v=D08Nc4WPg2g&list=HL1358919389&feature=mh_lolz
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2013, 04:48:40 PM โดย Pai0 »

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• *
  • Popular Vote : 7
Re: ขับSUABRU ดอยแม่ตะมาน เชียงดาว เชียงใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 02:00:26 PM »
ใช้รถคุ้มมากๆเลยครับ   :bbbear_38: :bbbear_38: :bbbear_38:
ความสะอาด เป็นสิ่งสวยงาม แต่ความสกปรกนั้น กลับสวยงามยิ่งกว่า

ออฟไลน์ babysaloon

• *
  • Popular Vote : 10
Re: ขับSUABRU ดอยแม่ตะมาน เชียงดาว เชียงใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 03:07:01 PM »
สุดยอดดอยเลยครับ...อยากพาไปมั่งจังเลย :bbbear_32:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 03:31:31 PM »
สุดยอดดอยเลยครับ...อยากพาไปมั่งจังเลย :bbbear_32:

ดีครับ
   ถ้ามีโอกาสไปเที่ยวไกลก็เอา อิม ไปนะครับ ขับไกลๆๆดีมาก กำลังไม่ตก ขึ้นดอยสบายครับ

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 04:41:29 PM »

ดีครับ
   ถ้ามีโอกาสไปเที่ยวไกลก็เอา อิม ไปนะครับ ขับไกลๆๆดีมาก กำลังไม่ตก ขึ้นดอยสบายครับ

ทางแบบนี้รถผมไปไม่ได้แล้วครับ จอดตั่งแต่เจอทางดินเลยจ้า เตี้ยเกิน :bbbear_16:
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 10:34:41 PM »
เมื่อปลายปีไปขึ้นดอยอ่างขางมาเหมือนกันครับไปขึ้นทางบ้านหนองขวางถนนดีลาดยางตลอดเส้นทาง
ตอนขึ้นดอยกดขึ้นอย่างเดียวไม่ต้องเบรคมันส์มากสวดยอก

ส่วนอีกวันไปดอยฟ้าห่มปกจากด่านทหารด้านล่างถึงยอดดอย36ก.ม.ตอนขึ้นใช้เวลาชั่วโมงครึ่งขากลับใช้เวลาไม่ถึงชั่วโมงสงสัยตอนขึ้นไม่ชินทาง :bbbear_32:
กะว่าอีกวันจะกลับขึ้นไปบ้านเล็กในป่าใหญ่(ขึ้นทางเดียวกันแต่แยกไปอีกทางเค้าบอกกันดารกว่า)

ขากลับถึงด่านด้านล่างโดนเจ้าหน้าที่ว่าบอกห้ามรถเก๋งขึ้นเกิดอันตรายไม่รับผิดชอบ :bbbear_20:
เลยอดไปบ้านเล็กในป่าใหญ่ :bbbear_11:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2013, 01:18:10 AM โดย The Mechanic »
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 08:18:52 AM »
เมื่อปลายปีไปขึ้นดอยอ่างขางมาเหมือนกันครับไปขึ้นทางบ้านหนองขวางถนนดีลาดยางตลอดเส้นทาง
ตอนขึ้นดอยกดขึ้นอย่างเดียวไม่ต้องเบรคมันส์มากสวดยอก

ส่วนอีกวันไปดอยฟ้าห่มปกจากด่านทหารด้านล่างถึงยอดดอย36ก.ม.ตอนขึ้นใช้เวลาชั่วโมงครึ่งขากลับใช้เวลาไม่ถึงชั่วโมงสงสัยตอนขึ้นไม่ชินทาง :bbbear_32:
กะว่าอีกวันจะกลับขึ้นไปบ้านเล็กในป่าใหญ่(ขึ้นทางเดียวกันแต่แยกไปอีกทางเค้าบอกกันดารกว่า)

ขากลับถึงด่านด้านล่างโดนเจ้าหน้าที่ว่าบอกห้ามรถเก๋งขึ้นเกิดอันตรายไม่รับผิดชอบ :bbbear_20:
เลยอดไปบ้านเล็กในป่าใหญ่ :bbbear_11:

ดีครับ  วิวสวยครับ ดอยผ้าห่มปก ผมไปหลายปีแล้ว ตอนนั้นทางยังไม่ดีครับ ต้องใช้รถกะบะ ไปนอน 1คืน ผมยังเจอผีหมีควาย เล่นงานตอน นอนเลย เล่นสวดมนต์ชะเหนื่อย 

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 09:31:17 AM »
ผีหมีควาย   มันเป็นอย่างไรครับ   เล่าฟังหน่อยครัย

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 12:07:40 PM »
ผีหมีควาย   มันเป็นอย่างไรครับ   เล่าฟังหน่อยครัย

ผีหมีควาย รูปร่างเป็นตัวคำใหญ่ๆ คืนวันนั้น ที่ผมไปนอนที่ ดอยผ้าห่มปก อยู่ที่ อ.ฝาง จ.เชียงใหม่ ผมไม่ได้ไหว้ศาลเจ้าที่ แต่เพื่อนที่ไปเขาไหว้กันหมด  ตกตอนคืนหลังจากเราเข้านอนกันหมดราวตีสอง ผมก็หลับไปแต่มันเห็น ผีหมีควายในขณะหลับตาอยู่เข้ามาที่เต้นท์ ลมก็แรงมาก เต็นท์เกือบปิว พอผมลืมตาก็ไม่มีอะไร ตาพอหลับตา ผีหมีก็มาอีกสู้กันจนถึง ตี5 ผมก็ตืนไปเดินขึ้นคอยผ้าห่มปก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2013, 12:35:17 PM โดย Pai0 »

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 03:04:22 PM »
ผีหมีควาย รูปร่างเป็นตัวคำใหญ่ๆ คืนวันนั้น ที่ผมไปนอนที่ ดอยผ้าห่มปก อยู่ที่ อ.ฝาง จ.เชียงใหม่ ผมไม่ได้ไหว้ศาลเจ้าที่ แต่เพื่อนที่ไปเขาไหว้กันหมด  ตกตอนคืนหลังจากเราเข้านอนกันหมดราวตีสอง ผมก็หลับไปแต่มันเห็น ผีหมีควายในขณะหลับตาอยู่เข้ามาที่เต้นท์ ลมก็แรงมาก เต็นท์เกือบปิว พอผมลืมตาก็ไม่มีอะไร ตาพอหลับตา ผีหมีก็มาอีกสู้กันจนถึง ตี5 ผมก็ตืนไปเดินขึ้นคอยผ้าห่มปก

ทางขึ้นไปก็ยังเหมือนเดิมครับ(จากที่คนในพื้นที่บอกมา)
ทางดีเฉพาะด้านบนดอยที่จะถึงที่พักเพิ่งทำลาดคอนกรีตเพราะดินถล่มบ่อย(เค้าว่างั้น)
ตอนด่านที่จะขึ้นไปเจ้าหน้าที่ถามจะไปไหนผมบอกจะไปไหวพระที่วัด(ตอนแรกแพลนไว้แบบนั้น)
พอดีไปถึงวัดไม่มีพระอยู่เลยลองขึ้นไปดูวิวที่ยอดดอย

ไปถึงเย็นๆก็ว่าจะนอนบนนั้นแล้วอีกวันค่อยไปบ้านเล็กในป่าใหญ่ครับ
พอดีตอนผมไปเต้นท์ให้เช่าหมดเลยกลับมานอนในเวียง
ดีนะไม่ค้าง :bbbear_42:
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 04:03:46 PM »

ทางขึ้นไปก็ยังเหมือนเดิมครับ(จากที่คนในพื้นที่บอกมา)
ทางดีเฉพาะด้านบนดอยที่จะถึงที่พักเพิ่งทำลาดคอนกรีตเพราะดินถล่มบ่อย(เค้าว่างั้น)
ตอนด่านที่จะขึ้นไปเจ้าหน้าที่ถามจะไปไหนผมบอกจะไปไหวพระที่วัด(ตอนแรกแพลนไว้แบบนั้น)
พอดีไปถึงวัดไม่มีพระอยู่เลยลองขึ้นไปดูวิวที่ยอดดอย

ไปถึงเย็นๆก็ว่าจะนอนบนนั้นแล้วอีกวันค่อยไปบ้านเล็กในป่าใหญ่ครับ
พอดีตอนผมไปเต้นท์ให้เช่าหมดเลยกลับมานอนในเวียง
ดีนะไม่ค้าง :bbbear_42:

:bbbear_32: ระยะทางขับจากชลบุรี-ดอยอินทนนท์ อ.สะเมิง อ.เชียงดาว แล้วกลับจาก เชียงใหม่ มาชลบุรี จับไมค์ได้ 2197 กิโลเมตร หมดค่าน้ำมัน 6520 บาท

ออฟไลน์ Ozvvan13

• *
Re: ขับSUABRU ขึ้นดอยแม่ตะมาน เชียงดาว เชียงใหม่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 05:40:55 PM »
 ขับรถเก๋งขึ้นแม่ตะมาน สันป่าเกี๊ยะ นี่ผมขอคารวะแรงๆเลยครับ ตอนผมไปผมขี่ KSR ขึ้นยังรู้สึกว่าทางโหดใช้ได้ แต่ขีี่มอไซด์มามันเลยมันส์ดี แต่พี่เล่นเอาน้องอิมขึ้นไปได้นี่สุดยอดทั้งรถทั้งคนเลยครับ ไม่ทราบว่าระหว่างทางเจอต้นพญาเสือโคร่งออกดอกบ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ Bob The Builder

• *
  • Popular Vote : 4
  • Born to be your Hero!!!
Re: ขับSUABRU ขึ้นดอยแม่ตะมาน เชียงดาว เชียงใหม่
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 10:07:32 PM »
สวดยอดไปเลยครับพี่  :bbbear_34:

ออฟไลน์ tae_im

• เอาที่ฉีดน้ำอินเตอร์ของกูไปแล้วไม่ยอมคืน หน้าด้านชิบหาย
  • *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 09:40:25 AM »
แจ่มมากเลยครับ  :bbbear_17: :bbbear_17: :bbbear_17: ชอบครับเท่ห์ดี

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 10:52:22 AM »
ขับรถเก๋งขึ้นแม่ตะมาน สันป่าเกี๊ยะ นี่ผมขอคารวะแรงๆเลยครับ ตอนผมไปผมขี่ KSR ขึ้นยังรู้สึกว่าทางโหดใช้ได้ แต่ขีี่มอไซด์มามันเลยมันส์ดี แต่พี่เล่นเอาน้องอิมขึ้นไปได้นี่สุดยอดทั้งรถทั้งคนเลยครับ ไม่ทราบว่าระหว่างทางเจอต้นพญาเสือโคร่งออกดอกบ้างมั้ยครับ

ดีครับ ตอนผมขึ้นไปวันที่ 21 มค.56 นั้น เห็นนพญาเสือโคร่งออกดอกไม่เยอะครับ นะครับ ผมถามเจ้าที่ เขาบอกว่าปีนี้อากาศไม่หนาว หรือฝนตกน้อย  เลยไม่ค่อยออกดอก
    แต่ผมไปที่ดอยอินทนนท์ออกเต็มต้นเลยครับ