ผู้เขียน หัวข้อ: New Legacy อยากปรับปรุงช่วงล่างใหม่ให้แน่นหนึบ เงียบ ต้องทำอะไรบ้างครับ  (อ่าน 3259 ครั้ง)

ออฟไลน์ intrinsic

• *
  • Popular Vote : 11
ไม่ทราบว่าต้องยกชุดเปลี่ยนอะไรบ้างครับ นอกจากโช้ค หาซื้ออะไหล่ได้ที่ไหน รบกวนผู้ที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ :bbbear_19:

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
White line พวกช่วงล่างยูรีเทน :bbbear_26:
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
White line พวกช่วงล่างยูรีเทน :bbbear_26:

น่าสนครับ สั่งที่ไหนได้บ้างครับ

ออฟไลน์ Sam Motorsports

• *
  • Popular Vote : 2
  • Tel : 0817764785
- เช็คบุชยางต่างๆ
- โหลดลงมาอีกนิด
- เปลี่ยนขนาดเหล็กกันโคลงให้โตขึ้นอีกหน่อย

ออฟไลน์ klein88

• *
  • Popular Vote : 7
ผมใช้นิวเลซีดาน...เคยอ่านที่อีกบ้านนึง...จากซึ่งเขางมไปงมมากับกับโช๊คช่วงล่างนิวเล...ที่ญี่ปุ่นเขาจบที่ช่วงล่างของเหยี่ยวทั้งชุดยกเว้นกันโคลงหลังชิ้นเดียวยกให้หมด ส่วนตัวผมเชื่อครับและถ้ามีโอกาสผมก็จะทำตามนั้นครับ ยิ่งแร็คของนิวเลการทดรอบมันมากเวลาเลี้ยวมันอุ้ยอ้ายต้องเข้าใจความคล่องตัวสูGCไม่ได้แน่นอนถ้าได้เปลี่ยนแร็คของเหยี่ยวเข้าไปการทดรอบน้อยขึ้นผมว่าการคล่องตัวดีขึ้นแน่ๆขนาดผมอ่านผมเชื่อทันทีครับ ผมเคยใช้รถมาหลายคันวงเลี้ยวของนิวเลที่ผมใช้อยู่ฟันธง กว้างมากครับ....อีกบ้านนึงของเราที่นั้นข้อมูลแน่นครับ.(ผมไม่มีประสพกาณ์นะครันอาศัยเชื่อคนที่น่าเชื่อถือ....ไม่ว่ากันนะครับ ยูรีเทนที่แร็คมีคนใส่แล้วต้องรีบถอดออกเพราะมันสะเทือนจนรับไม่ได้ครับเท่าที่อ่านเจอ ยูรีเทนทุกจุดมันจะไม่ให้เรื่องความนิ่มนวลนะครับมันจะให้ความคงทนเสียส่วนมากคุยกันสนุกๆนะครับ) :bbbear_16:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2013, 08:40:23 PM โดย klein88 »

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
1. ต้องการอะไรจาก ช่วงล่างครับ
A. นิสัยการขับ
B. อาการรถที่ต้องการ

2. ทำอะไรไปแล้วบ้าง
3. มีงบเท่าไหร่ครับ
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

• *
1. ต้องการอะไรจาก ช่วงล่างครับ
A. นิสัยการขับ=แน่นหนึบ มุดได้อย่างมั่นใจเมื่อจำเป็นครับ (รถใช้ทุกวันๆละ120กิโลครับ)
B. อาการรถที่ต้องการ = ท้ายไม่ปัดหน้าไม่แถโค้งนิ่งควบคุมได้

2. ทำอะไรไปแล้วบ้าง = ลิ้งหลังชมพู+trailing arm ชมพู+กันโครง23mm Cusco น้ำเงินหน้า-หลัง+โช้คเหยี่ยวกระบอกแดง+ค้ำล่าง4จุดครับ
3. มีงบเท่าไหร่ครับ = สู้กับงบประมาณที่เหมาะสมกับการใช้ชีวิตประจำวันได้ลองโช้คดังมาแล้วหลายชุดเหมือนกันครับสรุปโช้คแดงนี่แหละลูกเล็กนอนหลับได้
                        ภรรยาไม่บ่น

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ :bbbear_19:

• *
ผมใช้นิวเลซีดาน...เคยอ่านที่อีกบ้านนึง...จากซึ่งเขางมไปงมมากับกับโช๊คช่วงล่างนิวเล...ที่ญี่ปุ่นเขาจบที่ช่วงล่างของเหยี่ยวทั้งชุดยกเว้นกันโคลงหลังชิ้นเดียวยกให้หมด ส่วนตัวผมเชื่อครับและถ้ามีโอกาสผมก็จะทำตามนั้นครับ ยิ่งแร็คของนิวเลการทดรอบมันมากเวลาเลี้ยวมันอุ้ยอ้ายต้องเข้าใจความคล่องตัวสูGCไม่ได้แน่นอนถ้าได้เปลี่ยนแร็คของเหยี่ยวเข้าไปการทดรอบน้อยขึ้นผมว่าการคล่องตัวดีขึ้นแน่ๆขนาดผมอ่านผมเชื่อทันทีครับ ผมเคยใช้รถมาหลายคันวงเลี้ยวของนิวเลที่ผมใช้อยู่ฟันธง กว้างมากครับ....อีกบ้านนึงของเราที่นั้นข้อมูลแน่นครับ.(ผมไม่มีประสพกาณ์นะครันอาศัยเชื่อคนที่น่าเชื่อถือ....ไม่ว่ากันนะครับ ยูรีเทนที่แร็คมีคนใส่แล้วต้องรีบถอดออกเพราะมันสะเทือนจนรับไม่ได้ครับเท่าที่อ่านเจอ ยูรีเทนทุกจุดมันจะไม่ให้เรื่องความนิ่มนวลนะครับมันจะให้ความคงทนเสียส่วนมากคุยกันสนุกๆนะครับ) :bbbear_16:

ขอบคุณมากครับ