ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรอ XV อยู่บ้างมั้ยคะ  (อ่าน 175722 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rule

• ซิ่ง รั่ว
  • *
  • Popular Vote : 5
Re: มีใครรอ XV อยู่บ้างมั้ยคะ
« ตอบกลับ #285 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 05:13:50 PM »
Sale บอกได้รถปลายเดือนเมษาคะ ใครได้รถใช้แล้วเป็นอย่างไรบ้าง ช่วยcomment ด้วยคะ

ออฟไลน์ LordLuciferZ

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 06:52:08 PM »
http://www.one2car.com/SUBARU_XV/C06130204

รถโดนนำไปลงเว็บนี้แล้ว  :bbbear_38:

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
« ตอบกลับ #287 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 07:08:21 PM »
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #288 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 07:23:40 PM »
http://www.one2car.com/SUBARU_XV/C06130204

รถโดนนำไปลงเว็บนี้แล้ว  :bbbear_38:

รถ grey เหรอครับ  :bbbear_33:

ออฟไลน์ LordLuciferZ

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #289 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 08:19:42 PM »
รถ grey เหรอครับ  :bbbear_33:

น่าจะนะครับ แต่สเป๊คแบบเดียวกันหมดเลย ไม่ใช่สเป๊คพิเศษอะไรทั้งนั้น แถมตัวในเว็บผมไม่เห็นกล้องมองหลังแฮะ  :bbbear_38:

ออฟไลน์ sixer

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #290 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 06:25:04 AM »
รถที่เห็นในวันทูคา ก็เป็นรถปกติล่ะครับ

GT Car ก็เป็น Dealer เจ้าหนึ่งของ Mit ครับ

ปกติ นำเข้า porsche ,jaguar และเป็นสมาชิกวันทูคา อยู่แล้ว คงเป็นช่องทางในการขายของเขาล่ะตรับ

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #291 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 11:52:26 AM »
ปกติซูฯ สีดำผมว่าไม่ค่อยสวย แต่ทำไม XV มันสวยแฮะ  :bbbear_23:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ sixer

• *
« ตอบกลับ #292 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 01:22:09 AM »
ผมว่าสวยทุกสีนะครับ

เด่น เด้ง สีขาว
เข้ม เท่ห์ สีเทาดำ หรือดำ
แปลกตา ออกหรู มารีนบลู
สบายตา โดนแดดสวย Ice Silver

ปล. วันนี้มี XV มาเช็คระยะพันโลแล้วครับ

สงสัยจะขับมันมาก ไม่ถึงอาทิตย์ดีเลย 555

ใครผ่านแถววิภา แวะมาดูสีดำได้ครับ ตอนนี้มีจอดอยู่ 1 คัน + สีขาว 1 คัน

วันนี้ กับตัน Shreck 747 แวะมาซื้อพรม ดู Happy มากครับ ครับ

ออฟไลน์ Equcha

• *
« ตอบกลับ #293 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 02:44:19 AM »
ผมว่าสวยทุกสีนะครับ

เด่น เด้ง สีขาว
เข้ม เท่ห์ สีเทาดำ หรือดำ
แปลกตา ออกหรู มารีนบลู
สบายตา โดนแดดสวย Ice Silver

ปล. วันนี้มี XV มาเช็คระยะพันโลแล้วครับ

สงสัยจะขับมันมาก ไม่ถึงอาทิตย์ดีเลย 555

ใครผ่านแถววิภา แวะมาดูสีดำได้ครับ ตอนนี้มีจอดอยู่ 1 คัน + สีขาว 1 คัน

วันนี้ กับตัน Shreck 747 แวะมาซื้อพรม ดู Happy มากครับ ครับ

วันนี้ผมผ่านไปบ่ายๆ จะแวะเข้าไปดูก็ไม่กล้าครับ
เพราะว่าไม่ได้จองกับศูนย์วิภา
อยากเห็นว่าของจริงเป็นยังไงบ้าง  :bbbear_38:

ออฟไลน์ P@nzers

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #294 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 06:30:37 AM »
ไม่ได้จองที่ศูนย์ใหญ่ แต่มาออกรถที่ศูนย์ใหญ่ นึกว่าจะได้รับการบริการที่ดี ผิดคาดครับบริการได้ห่วยมากๆ ผิดหวังกับการบริการจริงๆครับ  :bbbear_1:

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
« ตอบกลับ #295 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 07:25:39 AM »
วันก่อนมีพายุฤดูร้อนเกิดฝนตก จึงเห็นว่าพรมที่ติดรถมา มันนุ่มและสะอาดเกินไปที่จะโดนเหยียบจนเละ จึงโทรสอบถามเจ้าหน้าที่ศูนย์วิภาวดี ปรากฏว่ามี และไม่ต้องรอ จึงเข้าไปเอา
เลี้ยวรถเข้าศูนย์ พอจอดรถเท่านั้น เจ้าหน้าที่ออกมาเพรียบ ยืนรอทั้งที่แดดมันร้อน ส่วนผมก็กำลังปิดแอร์ ดับเครื่อง แต่ก็่อยากจะรีบบอกว่า รถไม่ได้เป็นอะไร แค่จะมาซื้อพรม
ผมได้รับการบริการอย่างดีเหมือนเดิม ซึ่งดีกว่าศูนย์รถยุโรปหลายๆที่ด้วยซ้ำ ทำให้เข้าใจได้ว่า ที่นี่เค้าดูแลลูกค้า ไม่ว่าจะซื้อรถล้านสาม รึสามล้าน ก็ดูแลดีเหมือนกัน. ก็ขอให้รักษาระดับความพึงพอใจของลูกค้าแบบนี้ตลอดไป และขอบคุณคุณ Sixer และเจ้าหน้าที่ทุกท่านมากๆครับ.

พรมที่ซื้อมา กลิ่นไวนิลรุนแรงมาก แต่เมื่อนำออกมาล้างและผึ่งให้แห้งซักรอบ ก็ดีขึ้นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2013, 11:49:18 AM โดย shreck_747 »

ออฟไลน์ P@nzers

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #296 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 07:36:35 AM »
วันก่อนมีพายุฤดูร้อนเกิดฝนตก จึงเห็นว่าพรมที่ติดรถมา มันนุ่มและสะอาดเกินไปที่จะโดนเหยียบจนเละ จึงโทรสอบถามเจ้าหน้าที่ศูนย์วิภาวดี ปรากฏว่ามี และไม่ต้องรอ จึงเข้าไปเอา
เลี้ยวรถเข้าศูนย์ พอจอดรถเท่านั้น เจ้าหน้าที่ออกมาเพรียบ ยืนรอทั้งที่แดดมันร้อน ส่วนผมก็กำลังปิดแอร์ ดับเครื่อง แต่ก็่อยากจะรีบบอกว่า รถไม่ได้เป็นอะไร แค่จะมาซื้อพรม
ผมได้รับการบริการอย่างดีเหมือนเดิม ซึ่งดีกว่าศูนย์รถยุโรปหลายๆที่ด้วยซ้ำ ทำให้เข้าใจได้ว่า ที่นี่เค้าดูแลลูกค้า ไม่ว่าจะซื้อรถล้านสาม รึสามล้าน ก็ดูแลดีเหมือนกัน. ก็ขอให้รักษาระดับความพึงพอใจของลูกค้าแบบนี้ตลอดไป และขอบคุณคุณ Sixer และเจ้าหน้าที่ทุกท่านมากๆครับ.

พรมที่ซื้อมา กลิ่นไวนิลรนุนแรงมาก แต่เมื่อนำออกมาล้างและผึ่งให้แห้งซักรอบ ก็ดีขึ้นครับ
ยินดีกับท่าน shreck_747 ด้วยนะครับ ที่ได้รับการบริการที่สุดยอด ผิดกับผม น้ำสักหยดยังไม่ได้กินเลยครับ ผิดกับเวลาไปจองฟ้ากับดินเลยครับ   :bbbear_20:

ออฟไลน์ tawat watanadilok

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #297 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 09:52:38 AM »
 :bbbear_9:
เรียน ท่าน Shrek 747 คร๊าบ ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ อยากรู้ feeling ที่ขับ ครับ ผมอยู่ชลบุรี จอง ไว้ที่ subaru pattaya ครับ แต่ทำงานอยู่แถว TOT หลักสี่ ต้องขับจากบ้านแถวบางพระ ไปกลับทุกวัน เลยเลือก SURARU XV ครับ รออย่างใจจดใจจ่อ ท่านคงเข้าใจหัวอกผมดีช่ายไหมคร๊าบ วันๆเวลาว่างจากงานก็ตามหาข้อมูลทันที จากผู้ใช้จริง ไม่อยากฟังคนที่คิดเอาเอง คร๊าบ โปรดชี้แนะ อยากฟังทุกแง่มุมมองของท่านเลยครับ เออเรื่องจอหลังเบาะผมก็คิดอยู่เหมือนกัน ให้มาทำไมก็ไม่รู้

ออฟไลน์ โก๋ บุญปกรณ์

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #298 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 11:54:28 AM »
 :bbbear_43: 555 ที่ซื้อเพราะลูกอยากได้จอหลังนี่แหละครับ ซื้อจอ แถม ซูฯ มาคันนึง

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
« ตอบกลับ #299 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 05:38:34 PM »
:bbbear_9:
เรียน ท่าน Shrek 747 คร๊าบ ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ อยากรู้ feeling ที่ขับ ครับ ผมอยู่ชลบุรี จอง ไว้ที่ subaru pattaya ครับ แต่ทำงานอยู่แถว TOT หลักสี่ ต้องขับจากบ้านแถวบางพระ ไปกลับทุกวัน เลยเลือก SURARU XV ครับ รออย่างใจจดใจจ่อ ท่านคงเข้าใจหัวอกผมดีช่ายไหมคร๊าบ วันๆเวลาว่างจากงานก็ตามหาข้อมูลทันที จากผู้ใช้จริง ไม่อยากฟังคนที่คิดเอาเอง คร๊าบ โปรดชี้แนะ อยากฟังทุกแง่มุมมองของท่านเลยครับ เออเรื่องจอหลังเบาะผมก็คิดอยู่เหมือนกัน ให้มาทำไมก็ไม่รู้

ยินดีครับ ผมได้คอมเมนท์ไปก่อนหน้านี้บ้างแล้วน่ะครับ ซึ่งผมก็ยังคงมั่นใจว่าคุณตัดสินใจไม่ผิดครับ subaru XV เป็นรถครอสโอเวอร์ ที่ใช้เครื่อง Boxer 3rd generation รุ่นใหม่ล่าสุด และหากศึกษาประวัติซูบารุดู จะพบว่าซูบารุเปลี่ยนgeneration ของเครื่องยนต์ ประมาณ40 ปี ต่อหนึ่งครั้งน่ะครับ ฉะนั้นเครื่องยนต์ตัวนี้คือใหม่ล่าสุดจริงๆ
ช่วงล่างหนึบแต่นุ่ม เกาะถนนดีเยี่ยม แม้ตัวรถจะสูง แต่ก็มีCGของเครื่องยนต์ที่ต่ำ ให้ความมั่นใจและคล่องตัวในการเดินทางได้มากทีเดียว
อัตราการบริโภคน้ำมัน ตอนนี้ขับมา820กม. วัดเองได้10.6 กม./ลิตร จากการใช้งาน ในและ นอกเมือง รวมกัน. แต่เหยียบแบบค่อยๆนะครับ ไม่ปรู๊ดปร๊าด maximum 120 km/h, แต่รู้สึกได้เลยว่าถ้าเหยียบจิงๆ มาแน่นอน (เด๋วรอพ้น run in ก่อน)
ระบบอำนวยความสะดวกต่างๆ มีมาให้เพรียบ และไอ้จอหลังที่คุณเห็นว่าไร้ค่านั้น วันนึงถ้ามีครอบครัวและจอไม่พังซะก่อน มันจะเป็นอุปกรณ์อันทรงคุณค่าในรถคุณเลยทีเดียว

ช่วงรอรถ ผมดูyou tube ของ XV จนจำได้หมดทุกตอน ทั้งแอบไม่พอใจที่รถมาช้ากว่าที่ได้ตกลงกันไว้ แต่ก็ยังคงตั้งตารอ เพื่อที่จะได้ขับซูบารุกับเค้าซักคัน อาจเป็นเพราะหลายปีก่อนผมเคยไป test drive ซูบารุอิมเพลสซ่าที่เสรีไทยทุกรุ่นเลย ตั้งแต่1,500 ยัน WRX STI limited แล้วก็หลงรักซูบารุตั้งแต่วันนั้น แต่ด้วยราคาที่ค่อนข้างสูงหากจะซื้อมาเป็นของเล่นของเราคนเดียวโดยไม่สนใจคนในครอบครัว ทำให้ต้องเก็บไว้ในใจตลอดมา
จนมาเจอXV ในงานมอร์เตอร์โชว์รอบสื่อมวลชน พอผมเห็นราคา1ล้าน 3แสนห้า ใจผมเต้นตูมตาม กลับมานอนฝัน1คืน และในวันรุ่งขึ้นกลับไปจองโดยไม่ลังเล เพราะผมรู้ว่ามันเป็นราคาที่ดีมากๆ เมื่อเทียบกับสิ่งที่จะได้รับกลับมา และก็ไม่ผิดหวังจริงๆ

เมื่อก่อนเจอพี่ๆอิมเพลสซ่าที่เราชอบ อยากจะดิ๊บไฟทัก แต่ก็ไม่กล้า เกรงเค้าจะหาว่ากวน   แต่เดี๋ยวนี้ได้มาอยู่ในซูบารุแฟมิรี่แล้ว.  เจอพี่อิมจะทักให้กระจายเลย 5555555 ^__^

โชคดีครับ