ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรอ XV อยู่บ้างมั้ยคะ  (อ่าน 175790 ครั้ง)

ออฟไลน์ P@nzers

• *
  • Popular Vote : 7
Re: มีใครรอ XV อยู่บ้างมั้ยคะ
« ตอบกลับ #390 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 07:03:46 PM »
มีใครเล่่นเกมส์ได้บ้างครับ น่าจะต้องหาเครื่องเกมส์มาต่อเองหรือเปล่าครับเห็นมีช่องสัญญาณเข้ากับช่องไฟออก 12V อ่ะครับ

ส่วนหูฟังบลูทูท กับ จอยส์เกมส์บลูทูทจะใช้พร้อมกันได้หรือเปล่าอ่ะครับเพราะช่องสัญญานเดียวกัน อยากเล่มเกมส์ ^^
ถ้าดูจากในคู่มือของจอด้านหลังมันจะต้องมีแผ่นเกมส์แถมมาด้วย แต่พอสอบถามไปทางเซลล์ กลับบอกว่าไม่มีแผ่นให้ แล้วให้จอยสติกมาทำอะไรก็ไม่ทราบ

:bbbear_33:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #391 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 09:04:43 PM »
มีพี่ท่านหนึ่งบอก เป็นลมปะทะRack หลังคาน่ะครับ อย่าคิดมาก ^___^
gf ของผมมีRack แต่ 200ยังไม่ได้ยินเสียงลมเข้าเลย คือเสียงท่อมันดังกว่าน่ะครับ555

แวะมาทัก XV หน่อย คึกคักดีจัง :bbbear_43:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
« ตอบกลับ #392 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 07:49:58 AM »
 :bbbear_9: :bbbear_34: :bbbear_35: :bbbear_48:

ออฟไลน์ Som O

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #393 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 07:57:06 AM »
เสียงลมมาจากสองตำแหน่งครับ
1.จากกระจกมองข้าง
2.แร็คหลังคา

ตอนนี้ชินไปแล้ว.. ขับแล้วเพลิน อีกสองสามวันจะไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง 5000 กม.แล้วคับ

ออฟไลน์ tanai

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #394 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 10:05:52 AM »
เซลบอกจะไดปลายมกรา ป่านนี้ยังไม่ได้เลยครับ

คิดว่าจะถอนใบจองแล้ว มีใครถอนใบจองมั้ยครับ ได้เงินคืนมั้ยครับ?

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #395 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 10:47:43 AM »
เซลบอกจะไดปลายมกรา ป่านนี้ยังไม่ได้เลยครับ

คิดว่าจะถอนใบจองแล้ว มีใครถอนใบจองมั้ยครับ ได้เงินคืนมั้ยครับ?

เงินจองขอคืนได้ครับกรณี จัดไฟแนนซ์ไม่ผ่าน, ศูนย์ไม่สามารถส่งมอบรถได้ภายในที่กำหนดไว้ในใบจอง,

ผิดสัญญาไว้จากที่กำหนดไว้ในใบจองเช่นไม่สามารถให้ของแถมได้ครบหรือตรงตามที่กำหนด

ทั้งนี้อลุ่มอล่วยกันได้ครับ แต่เด็ดขาดอยู่ที่ผู้จอง ศูนย์ไม่ค่อยอยากยึดเงินจองหรอกครับ ผมรู้สึกได้หลายๆศูนย์ที่่คุยมา ต่อรองหรือหรือคุยกันได้ครับ

เรื่องโดนเลื่อนโดนกันหมดครับ เริ่มมาทยอยได้กันช่วงนี้ อีกล็อตใหญ่ๆ ก็วันที่ยี่สิบกว่าๆครับ ก่อนสงกรานต์เห็นว่าจะเคลียร์ลุกค้าให้หมดครับ

ผมจองกลาง ธ.ค. 55 เพิ่งได้รถไม่กี่วันนี้ ตอนรอก็เซรงครับ  แต่รถดีมากนะครับ รอนานก็ยังคุ้ม ผมขับ SU มาคันนี้คันที่ 7 แล้วครับ ชอบคันนี้มากสุด  :bbbear_31:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2013, 12:07:07 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ sixer

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #396 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 11:23:56 AM »
ใจเย็นครับ

รถล็อตใหญ่โตมโหฬาร กำลังเข้ามาต้นเดือน ดีลเลอร์ทุกเจ้า น่าจะส่งมอบได้ครับ

เรียนว่าใกล้มากแล้วครับ คุ้มค่าการรอคอยแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Ford26ers

• NO PAIN NO GAIN
  • *
  • Keep Calm & Make It Real
« ตอบกลับ #397 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 12:24:17 PM »

อย่าถอนจองเลยครับ มาเป็นแนวร่วมอุดมการณ์เดียวกันเยอะๆ อยู่บนถนนจะได้ไม่เหงาใจ  :bbbear_35:

ผมจอง 1 ธ.ค. จะรับรถศุกร์ 22 นี้แล้วครับ บ่องตง ตื่นเต้นฝุดๆ  :bbbear_44:
Sneaker Freaker x Music Addict x Basketball Never Stops x Proud of Boxer

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #398 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 01:47:45 PM »
ใจเย็นครับ

รถล็อตใหญ่โตมโหฬาร กำลังเข้ามาต้นเดือน ดีลเลอร์ทุกเจ้า น่าจะส่งมอบได้ครับ

เรียนว่าใกล้มากแล้วครับ คุ้มค่าการรอคอยแน่นอนครับ

สาาธุ  :bbbear_38:

ออฟไลน์ tanai

• *
« ตอบกลับ #399 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 02:15:42 PM »
ขอบคุณทุกแรงเชียที่ช่วยกันฮึ่ด ครับ 555  :bbbear_34:

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
« ตอบกลับ #400 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 02:33:01 PM »
 :bbbear_34:  XV family อย่าเพิ่งถอดใจครับ  :bbbear_46:

ออฟไลน์ แมวขี้เมา

• *
« ตอบกลับ #401 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 05:39:14 PM »
อดทนหน่อยครับ พอได้ขับแล้วจะร้อง ว้าว คุ้มค่ากับการรอคอย

ออฟไลน์ pongpolh

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #402 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 05:43:20 PM »
เดี๋ยวก็มาาาาาาาา  :bbbear_43:

ออฟไลน์ Varn_Maxx Showroom

• *
« ตอบกลับ #403 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 06:50:43 PM »
 :bbbear_4: :bbbear_4: สวัสดีครับ..ผมขอแนะนำตัวก่อนนะครับ วันนี้สมัครเป็นสมาชิกของบอร์ดและเป็นครอบครับของซูบารุแล้ว

จริงๆอ่านกระทู้นี้มานานมาก เพราะตัวเองก็ได้ซื้อ XV เหมือนกันครับ อยากเล่าความประทับใจในรถรุ่นนี้ตั้งแต่แรกพบ

ผมเป็นผู้ทดสอบรถในรายการ MAXX SHOWROOM ของทางช่อง MAXXI TV เมื่อปลายปีที่แล้วได้มีโอกาสไปร่วมงานกับทางซูบารุ

ในการพาทีมประเทศไทยไปแข่งแตะอึด เราไปอยู่ที่สิงค์โปร์มาประมาณ 7 วัน และในช่วงเวลาดังกล่าวนั้นผมมีโอกาสได้ทดสอบเจ้า XV

ทั้งในเรื่องของการขับขี่ในสภาพถนนแบบต่างๆ รวมไปถึงบนถนนในประเทศสิงค์โปร์ แว๊บแรกต้องบอกว่าไม่เคยมีความคิดที่จะซื้อเลย เพราะไม่

สนใจในรถแบบคอรสโอเว่อร์เท่าไหร่นัก แต่พอได้ลองขับแล้วมันสร้างความรู้สึกที่อยากจะขับต่ออีกหลายๆรอบ เลยได้ถามว่าตัวที่จะเข้าไทยแตกต่าง

กับตัวที่ทดสอบอย่างไรบ้าง ราคาเท่าไหร่ ก็ได้รับคำตอบจากคุณวิน ฝ่ายการตลาดว่า แทบไม่ต่าง มีแค่ Display แล้วอะไรอีกเล็กน้อย

ที่เหลือเหมือนกันหมด และทำราคาในบ้านเราที่ 1.35 ล้าน ผมบอกว่าน่าสนใจ และขายดีแน่ๆ และมันก็เป็นอย่างนั้นจริงๆ พอกลับมาเมืองไทย

ก็พยายามหาข้อมูลซัพพอร์ตต่างๆ จนได้ข้อสรุปว่านี่แหละรถที่เราต้องการ ผมจัดสินใจจองในรอบสื่อมวลชนในงาน Motor Expo เมื่อปลายปีที่ผ่านมา

ก่อนที่จะได้ไปทดสอบเจ้า Forester ใหม่ที่ประเทศไต้หวัน ซึ่งตอนแรกคาดว่าจะได้รถในช่วงเดือนกุมภา แต่ก็รอๆๆๆๆๆ จนแทบอยากถอดใจ หลายครั้ง

แต่เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาครับ ผมได้ครอบครองเจ้า XV อย่างสมบูรณ์ ต้องบอกว่าที่ใช้มา 3 วัน Happy มากๆ ความรู้กลับไปเหมือนตอนที่ได้ขับที่สิงค์โปร์

แม้รถของผมจะมีปัญหาเล็กน้อยแต่ทาง ซูบารุก็ แก้ไขดูแลอย่างดี ผมอยากจะบอกว่าคุ้มค่ากับการรอคอยครับ ไม่ผิดหวังจริงๆ ผมมีความสุขกับการที่ได้นั่งขับ XV

ใครที่จะถอดใจผมอยากจะบอกว่าใจเย็นๆ วันนี้ผมไปที่ MIT มาเห็น XV Lot ใหญ่คละสีจอดต่อแถวรอตรวจและส่งลูกค้าอีกเพียบ ส่วนใหญ่จะเป็นมารีนบลู

อดใจอีกแป๊ปเดียวท่านจะได้พบกับความรู้สึกแบบผม วันนี้รบกวนแค่นี้ครับ ถ้ามีคนจัดตั้ง XV CLUB อย่าลืมชวนผมเข้าด้วยนะครับ หรือมีของแต่งอะไรบอกกันบ้าง

วันนี้เห็นลูกค้า XV ท่านนึงมีของแต่งทีเด็ดมากๆ ได้ข่าวว่า Import มาเองจากแดนปลาดิบทีเดียว สวยจริงๆครับ  ขอบคุณนะครับ ครอบครัว XV :bbbear_25: :bbbear_25:

ออฟไลน์ weekendland

• *
  • Popular Vote : 0
  • จริงจัย แต่ไม่จริงจัง อะไรนักหนากะชีวิต!!
    • weekendland
« ตอบกลับ #404 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 07:38:30 PM »
 :bbbear_43: :bbbear_36:

เอาไปขูดมาซ้ายขวาละ นึ่มหนึบ ตามสไตล์ครับ
ออกตัวได้เรื่อยๆ ตาม CVT แต่ก็ประหยัดดี ...
ที่สำคัญ สูงกว่าเก่งทั่วไป มุมมองดีกว่า มีความสุขตามคาด
กลิ่นรถใหม่ ก็ไม่แรง เหมือนบางรุ่น

ปล.. ปกติขับแต่รุ่นอื่นๆ
ออกแบบ-ติดตั้งระบบพลังแสงอาทิตย์
LED off-road spotlights by www.weekendland.com