ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรอ XV อยู่บ้างมั้ยคะ  (อ่าน 175741 ครั้ง)

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
Re: มีใครรอ XV อยู่บ้างมั้ยคะ
« ตอบกลับ #435 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 11:28:09 PM »
ของผมดีไม่เจออะไรเลยทั้งเสียงเบรคและเรื่องจับสัญญานของ gps รอดตัวไป  :bbbear_38:

เจอแต่เสียงลมอ่ะครับ ดูยางขอบประตูผมว่าก้อมีส่วนป่าวครับบางจัง แต่ตอนนี้ชินแล้วครับ ^^"

ส่วนเรื่องลมยางไม่น่าเกี่ยวนะครับ พี่เขาเป็นระดับนักทดสอบรถแล้วคงไม่ตกม้าตายเรื่องง่ายๆ แบบนี้อ่ะครับ  :bbbear_34:
ถ้าพวงมาลัยเอียงแต่รถตรงอยู่ไม่ได้ขับกินซ้ายกินขวา น่าจะเป็นตอนใส่พวงมาลัยแหละครับไม่ตรงตำแหน่ง คงไม่ถึงระบบขับเคลื่อนอะไร
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ Varn_Maxx Showroom

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #436 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 12:43:02 AM »
ของผม GC เคยเป็นอ่ะครับ น่าจะมากจากตอนประกอบพวงมาลัยไม่ดี

ตอนสวมเข้าไปไม่ตรงตำแหน่งเฟืองล็อคตรงกลาง หรือล้อไม่อยู่ในตำแหน่งตรง

ถ้าเป็นอาการนี้ แกะพวงมาลัยและแป้นแอร์แบ็คออก ปรับตำแกหน่งและใส่กลับเข้าไปตำแหน่งใหม่

(อย่าลืมถ่ายตำแหน่งพวงมาลัยตอนวิ่งตรงด้วยนะครับว่าเอียงขนาดไหน ช่างจะได้ขยับถูกว่ากี่ล็อค)
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ

ออฟไลน์ P@nzers

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #437 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 04:49:14 AM »
ของผมยังไม่เจอเสียงเบรค แต่เจอเสียงลมเข้าครับ

ออฟไลน์ Khemmachat

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #438 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 05:49:48 PM »
ต้องบอกว่า ไม่ผิดหวังที่รอครับ :)

ออฟไลน์ subieNoi

• *
« ตอบกลับ #439 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 09:11:34 PM »
GPS ใครค้นหาสัญญาณดาวเทียมช้ามั่งคะ?? หรือไม่เจอเลย??

ค้นหานานมากไม่เจอซักที ยังใช้ไม่ได้เลยค่ะ T^T

เป็นเหมือนกันอ่ะ
หลังจากติด film และติดกล้อง
เลยไม่รู้ว่าเป็นเพราะไร

ออฟไลน์ แมวขี้เมา

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #440 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 09:30:06 PM »
เป็นเหมือนกันอ่ะ
หลังจากติด film และติดกล้อง
เลยไม่รู้ว่าเป็นเพราะไร
น้ำเข้าหรือเปล่าครับ ลอง รีเซ็ทดู ตรงปุ่มสามเหลี่ยมสีแดง อาจจะดีขึ้น ของผมก็เป็นบางทีเครื่องมันโง่เอ๋อๆไปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2013, 10:09:11 PM โดย แมวขี้เมา »

• *
« ตอบกลับ #441 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 09:43:58 PM »
น้ำเข้าหรือเปล่าครับ ลอง รีเซ็ทดู ตรงปุ่มสามเหลี่ยมสีแดง อาจจะดีขึ้น ขิงผมก็เป็นบางทีเครื่องมันโง่เอ๋อๆไปเลย

ขอบคุณแมวขี้เมา :)
แต่พักนี้หาดาวเทียมไม่เจอมา 2 วันละ
เหมือนท่าทางจะเอ๋อถาวร :(

แต่ยังไงก้อยังรัก XV สุดใจอยู่นะ เพราะ feeling ในการขับมันดีมากมาย.....  :bbbear_31:

• *
« ตอบกลับ #442 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 09:58:56 PM »
 :bbbear_22: :bbbear_22:

ออฟไลน์ saurus

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #443 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 10:05:38 PM »
เรื่องGPS ถ้าติดยี่ห้อLamina ต้องติดSpecial Seriesครับ ถึงจะใช้ได้ ของศูนย์แถมให้ เป็นExecutive ไม่ก็Geniusครับ

ลองดูข้อมูลที่
http://www.laminafilms.com/main.php?hm=product&op=car&type=film&cate=ss

ปล. ผมพึ่งจองรอรถอีกนานเลย ฝากตัวด้วยนะครับ จะแวะมาอ่านบ่อยๆ :bbbear_19:

ขอEdit1ทีครับ พึ่งเห็นกระทู้รีวิว ว่าตัวรับสัญญาณGPSอยู่ข้างนอก จากอีกกระทู้ งั้นอาจไม่เกี่ยวกันครับ แหะๆ :bbbear_20:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2013, 10:13:18 PM โดย saurus »

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #444 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 11:10:04 AM »
เรื่องGPS ถ้าติดยี่ห้อLamina ต้องติดSpecial Seriesครับ ถึงจะใช้ได้ ของศูนย์แถมให้ เป็นExecutive ไม่ก็Geniusครับ

ลองดูข้อมูลที่
http://www.laminafilms.com/main.php?hm=product&op=car&type=film&cate=ss

ปล. ผมพึ่งจองรอรถอีกนานเลย ฝากตัวด้วยนะครับ จะแวะมาอ่านบ่อยๆ :bbbear_19:

ขอEdit1ทีครับ พึ่งเห็นกระทู้รีวิว ว่าตัวรับสัญญาณGPSอยู่ข้างนอก จากอีกกระทู้ งั้นอาจไม่เกี่ยวกันครับ แหะๆ :bbbear_20:

ของผมได้แถมเป็นรุ่น pop series อ่ะครับ รุ่นถูกสุด ด้านหลังติด 80% ผู้โดยสารหน้า 60% บานหน้า 40% GPS

ชัดแจ๋วทุกวัน เปิดมาติดเลย โชคดีไป :bbbear_38:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

• *
« ตอบกลับ #445 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 06:38:40 PM »
 :bbbear_39:
ของผมได้แถมเป็นรุ่น pop series อ่ะครับ รุ่นถูกสุด ด้านหลังติด 80% ผู้โดยสารหน้า 60% บานหน้า 40% GPS

ชัดแจ๋วทุกวัน เปิดมาติดเลย โชคดีไป :bbbear_38:

ผมไม่รู้จะเอารุ่นไหนเลยครับ รุ่นแพงกว่าตัวexขึ้นไป เซลล์ให้เพิ่มเงินครับ ใจชอบmysteryตัว05บานหน้า20 เพราะอีกคันที่บ้านใช้อยู่สวยดีครับ แต่ก็กลัวGPSเหมือนกัน เริ่มสับสน แต่น่าจะอีกนานครับกว่าจะได้รถ555 :bbbear_27:

ออฟไลน์ jong3858

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #446 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 08:23:40 PM »
แจ้งข่าวดีนิดนึงนะครับสำหรับท่านที่ต้องการรถเลย
ตอนนี้ธวัชมอเตอร์คาร์ที่เป็นดีลเลอร์ที่ปทุมมีxvเลย
ตอนนี้3คันสีดำ1สีขาว2ครับผม
ผมก็ซื้อกับที่นี่ได้รถศุกร์นี้เพิ่งติดต่อเซลล์เมื่อวันที่่20นี่เอง
รอรถแค่9วันเองได้ไวจัง :bbbear_35:
" Let it Be "

ออฟไลน์ nushie

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #447 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 09:38:35 PM »
จากที่เคยมีปัญหานะคะ

GPS ใครค้นหาสัญญาณดาวเทียมช้ามั่งคะ?? หรือไม่เจอเลย??

ค้นหานานมากไม่เจอซักที ยังใช้ไม่ได้เลยค่ะ T^T

แก้เรียบร้อยแล้วค่ะ เค้าลืมเสียบเสา GPS มาให้ค่ะ แฟนแงะให้เองเลย ต่อเองเรียบร้อย ตอนนี้ใช้ได้ไม่มีปัญหาแล้วค่ะ

:bbbear_34:

• *
« ตอบกลับ #448 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 11:12:50 PM »
แจ้งข่าวดีนิดนึงนะครับสำหรับท่านที่ต้องการรถเลย
ตอนนี้ธวัชมอเตอร์คาร์ที่เป็นดีลเลอร์ที่ปทุมมีxvเลย
ตอนนี้3คันสีดำ1สีขาว2ครับผม
ผมก็ซื้อกับที่นี่ได้รถศุกร์นี้เพิ่งติดต่อเซลล์เมื่อวันที่่20นี่เอง
รอรถแค่9วันเองได้ไวจัง :bbbear_35:

ขอบคุณครับ :bbbear_19: น่าสนมากๆ กรณีนี้ผมจะถอนจองที่MITได้ไหมครับ :bbbear_41:

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #449 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 01:35:00 AM »
คนจองตั้งแต่ปลายปีที่แล้วยังไม่ได้ แต่รถดันเหลือมีรถเลยให้ลูกค้าใหม่
ตูจะจองทำไมตั้ง 3 หมื่นฟระเนี่ย

ดีนะที่ไม่ใช่สีที่จอง ถ้าใช้ช้ำหนักเลย  :bbbear_40: