ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรอ XV อยู่บ้างมั้ยคะ  (อ่าน 175837 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
Re: มีใครรอ XV อยู่บ้างมั้ยคะ
« ตอบกลับ #375 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 02:40:55 PM »
ผมก็ขาย Fortuner TRD ไปเอา XV แล้วครับ เพิ่งได้รถวันนี้ หลังจากสู้รบกับศูนย์มานาน  :bbbear_44:

ยินดีด้วยครับ

ไม่ทราบว่ารถ เป็นไงมั้งครับ มีปัญหาอะไรบ้าง แล้วควรตรวจเช็คอะไรเป็นพิเศษบ่างครับสำหรับ รุ่นนี้ั  เพราะของผมได้ 22 นี้เหมือนกัน ครับ กำลังลุ้นอยู่เลย

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #376 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 03:13:35 PM »
ยินดีด้วยครับ

ไม่ทราบว่ารถ เป็นไงมั้งครับ มีปัญหาอะไรบ้าง แล้วควรตรวจเช็คอะไรเป็นพิเศษบ่างครับสำหรับ รุ่นนี้ั  เพราะของผมได้ 22 นี้เหมือนกัน ครับ กำลังลุ้นอยู่เลย

สตาร์ทไปรอบเดียวตอนรับรถอ่ะครับ งานยุ่งมากต้องจ้างรถสไลด์มาส่ง

เด๋วรถเป็นยังไงจะมาช่วยอัพเดทกันอีกทีนะครับ  :bbbear_9:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ nushie

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #377 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 05:31:05 PM »
สาย AUX ธรรมดาต่อเครื่องเสียงเล่น iPod 5 ได้มั้ยคะ?? ลองใข้สายชาร์ตของ iPod เองต่อแล้วฟังไม่ได้ เค้าบอกต้องซื้อสายเพิ่ม

มีใครฟัง iPod ได้มั่งคะ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่า ^^

:bbbear_33:

ออฟไลน์ LordLuciferZ

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #378 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 05:46:43 PM »
สาย AUX ธรรมดาต่อเครื่องเสียงเล่น iPod 5 ได้มั้ยคะ?? ลองใข้สายชาร์ตของ iPod เองต่อแล้วฟังไม่ได้ เค้าบอกต้องซื้อสายเพิ่ม

มีใครฟัง iPod ได้มั่งคะ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่า ^^

ใช่ครับรู้สึกว่าจะต้องซื้อสายเพิ่มนะครับ

ออฟไลน์ patchawa

• *
  • Popular Vote : 7
  • People is the miracle .
    • http://www.facebook.com/subaruxvthailand
« ตอบกลับ #379 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 06:16:46 PM »
ใช่ค่ะต้องซื้อสายเพิ่ม ที่ร้านเครื่องเสียง 1700-1800 บาท ค่ะ

ออฟไลน์ patchawa

• *
  • People is the miracle .
    • http://www.facebook.com/subaruxvthailand
« ตอบกลับ #380 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 06:18:16 PM »

ไม่ได้เอา sd ออกค่ะ เคยเอาออกแต่ก็ใส่กลับไปแล้วค่ะ
ได้เอา SD ในตัววิทยุออกหรือเปล่าครับ ของผมพอเอาออกจะไม่มีเส้นถนนแสดงบนจอครับ ..

ออฟไลน์ P@nzers

• *
« ตอบกลับ #381 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 08:22:19 PM »
ของผมพอวิ่งประมาณ 80 ขึ้นจะมีเสียงลมเข้ามาไม่ทราบว่ามีท่านใดเป็นเหมือนผมไหมครับ

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
« ตอบกลับ #382 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 12:04:42 AM »
มีพี่ท่านหนึ่งบอก เป็นลมปะทะRack หลังคาน่ะครับ อย่าคิดมาก ^___^

ออฟไลน์ nushie

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #383 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 12:08:27 AM »
GPS ใครค้นหาสัญญาณดาวเทียมช้ามั่งคะ?? หรือไม่เจอเลย??

ค้นหานานมากไม่เจอซักที ยังใช้ไม่ได้เลยค่ะ T^T

ออฟไลน์ sixer

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #384 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 06:01:06 AM »
สัญญาณ Gps ปกติถ้าจอดในที่โล่ง จะต้องใช้เวลาไม่เกิน 30 วินะครับ อย่างช้า ไม่เกิน 1 นาที

สาย Ipod  ปัจจุบัน รองรับ Iphone 4S นะครับ I 5 ไม่รองรับนะครับ เนื่องจากเจ้า Head Unit ตัวนี้ิเกิดในยุกของ i4

ในช่วงนี้ แนะนำให้ใช้ usb จะสะดวกสุดนะครับ ใช้งานจากพวงมาลัยได้ด้วย ถ้าต่่อสาย aux จะได้แค่เสียงครับ

• *
« ตอบกลับ #385 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 06:27:12 AM »
มีพี่ท่านหนึ่งบอก เป็นลมปะทะRack หลังคาน่ะครับ อย่าคิดมาก ^___^
และไม่ทราบว่าของท่าน shreck_747 มีเสียงไหมครับ ถ้ามีเหมือนกันจะได้สบายใจว่าไม่ได้เกิดจากซีลขอบประตูรั่วครับ

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
« ตอบกลับ #386 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 09:06:16 AM »
และไม่ทราบว่าของท่าน shreck_747 มีเสียงไหมครับ ถ้ามีเหมือนกันจะได้สบายใจว่าไม่ได้เกิดจากซีลขอบประตูรั่วครับ

เหมือนกันครับ ดังฟู่เล็กๆ ที่ขอบกระจกหน้าด้านบน. แต่อย่าไปสนใจมากครับ ของเล่นข้างในมีให้เล่นเยอะแยะ และขณะขับลองจินตนาการว่าเครืี่องBoxerด้านหน้าเรามันทำงานยังไง มันเยี่ยมมากๆครับ
พยายามหาข้อดีของรถที่เราตัดสินใจซื้อมา มากกว่าหาข้อติ จะมีความสุขกว่าเยอะครับ

โชคดีครับ

ออฟไลน์ แมวขี้เมา

• *
« ตอบกลับ #387 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 09:36:49 AM »
เหมือนกันครับ ดังฟู่เล็กๆ ที่ขอบกระจกหน้าด้านบน. แต่อย่าไปสนใจมากครับ ของเล่นข้างในมีให้เล่นเยอะแยะ และขณะขับลองจินตนาการว่าเครืี่องBoxerด้านหน้าเรามันทำงานยังไง มันเยี่ยมมากๆครับ
พยายามหาข้อดีของรถที่เราตัดสินใจซื้อมา มากกว่าหาข้อติ จะมีความสุขกว่าเยอะครับ

โชคดีครับ
เป็นเหมือนกันครับ แต่คิดว่าเป็นเพราะเสียงลมตีกันสาด ที่ติดอยู่ เพราลองนั่งตัวที่ไม่มีกันสาดไม่ได้ยินครับ

• *
« ตอบกลับ #388 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 01:14:35 PM »

โชคดีครับ

ครับ แค่ได้ขับก็มีความสุขแล้วครับ ..

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #389 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 06:06:38 PM »
มีใครเล่่นเกมส์ได้บ้างครับ น่าจะต้องหาเครื่องเกมส์มาต่อเองหรือเปล่าครับเห็นมีช่องสัญญาณเข้ากับช่องไฟออก 12V อ่ะครับ

ส่วนหูฟังบลูทูท กับ จอยส์เกมส์บลูทูทจะใช้พร้อมกันได้หรือเปล่าอ่ะครับเพราะช่องสัญญานเดียวกัน อยากเล่มเกมส์ ^^

ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0