ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรอ XV อยู่บ้างมั้ยคะ  (อ่าน 175826 ครั้ง)

ออฟไลน์ Varn_Maxx Showroom

• *
  • Popular Vote : 1
Re: มีใครรอ XV อยู่บ้างมั้ยคะ
« ตอบกลับ #420 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 02:31:54 PM »
คุณ Sixer ครับคือพวงมาลัยมันเอียงจะเข้าไปแก้ไขได้ไหมครับ

ออฟไลน์ โก๋ บุญปกรณ์

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #421 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 02:59:48 PM »
คุณ Sixer ครับคือพวงมาลัยมันเอียงจะเข้าไปแก้ไขได้ไหมครับ
ชว๋าย...แก้นะแก้ได้ครับผมว่า แต่รถใหม่ ๆ ต้องมานั่งแก้...ฮ่วยใช้รถใหม่ ๆ
ควรเอาเวลาไปแก้อย่างอื่น เพลินกว่านะครับ

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #422 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 03:26:58 PM »

ของผม GC เคยเป็นอ่ะครับ น่าจะมากจากตอนประกอบพวงมาลัยไม่ดี

ตอนสวมเข้าไปไม่ตรงตำแหน่งเฟืองล็อคตรงกลาง หรือล้อไม่อยู่ในตำแหน่งตรง

ถ้าเป็นอาการนี้ แกะพวงมาลัยและแป้นแอร์แบ็คออก ปรับตำแกหน่งและใส่กลับเข้าไปตำแหน่งใหม่

(อย่าลืมถ่ายตำแหน่งพวงมาลัยตอนวิ่งตรงด้วยนะครับว่าเอียงขนาดไหน ช่างจะได้ขยับถูกว่ากี่ล็อค)
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ Som O

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #423 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 03:39:12 PM »
:bbbear_33: เพื่อนชาว XV ใครติดฟิล์ม V-Kool มีปัญหากับสัญญาณ GPS บ้างมั้ยครับ? (รับสัญญาณ ไม่ได้ หรือสัญญาณดีเลย์)

ตัวรถมีถาดรองกันเปื้อนในส่วนท้ายรถมาด้วยมั้ยครับ? ถ้าไม่มี มีขายมั้ย?

ผมติด Vk40  ไม่มีปัญหาครับ เข้าใจว่าเสาสัญญาณไม่ได้อยู่ในตำแหน่งกระจก

ออฟไลน์ Chemkorat3

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #424 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 04:05:29 PM »
ผมติด Vk40  ไม่มีปัญหาครับ เข้าใจว่าเสาสัญญาณไม่ได้อยู่ในตำแหน่งกระจก

:bbbear_7: ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล พอดีอยากติด VK-55 ที่บานหน้า และ VK-40 รอบคัน
น้องใหม่ รถบ้านๆ Subaru XV ครับ - ขอฝากตัวด้วยคน

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
« ตอบกลับ #425 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 04:15:28 PM »
 :bbbear_25:
ของผมแจ้งว่าได้รถ 27 มีค. แต่ผมว่าจะนัดรับ 31 มีค. วันอาทิตย์ที่ศูนย์วิภาวดี
ไม่ทราบวันอาทิตย์ศูนย์เปิดรับรถหรือไม่ครับ ในการตรวจรับต้องดูของติดรถที่ต้องตรวจดูเพิ่มเติม
จากการรับรถทั่ว ๆ ไปอะไรไม๊ครับ ท่านผู้ได้ใช้รถแล้วอ่ะครับ

วันอาทิตย์ไม่ปิดครับ รับรถได้. และของติดรถก็เดี๋ยวเจ้าหน้าที่บอกให้ครับ สงสัยอะไรก็ถามเลยครับ เอาให้กระจ่าง กลับมาบ้านจะได้ไม่งง อะไรที่ควรจะใช้ก็ให้เจ้าหน้าที่แกะใส่ถ่าน จูนให้เลย พร้อมสอนวิธีการใช้

โชคดีครับ

ออฟไลน์ โก๋ บุญปกรณ์

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #426 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 04:34:28 PM »
:bbbear_25:
วันอาทิตย์ไม่ปิดครับ รับรถได้. และของติดรถก็เดี๋ยวเจ้าหน้าที่บอกให้ครับ สงสัยอะไรก็ถามเลยครับ เอาให้กระจ่าง กลับมาบ้านจะได้ไม่งง อะไรที่ควรจะใช้ก็ให้เจ้าหน้าที่แกะใส่ถ่าน จูนให้เลย พร้อมสอนวิธีการใช้

โชคดีครับ
ขอบคุณครับ shreck_747 เจอกันบนถนนก็ทักกันนะครับ แบบฟอร์จูนเนอร์ผมก็ ปี๊น ๆ ครับ

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
« ตอบกลับ #427 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 04:59:57 PM »

ไม่น่าเอียงนะครับ. ตรวจสอบลมยางให้แน่ชัดอีกครั้งครับ จะได้ไม่เสียเวลา
 :bbbear_26:

ออฟไลน์ Gobbaru

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #428 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 05:38:54 PM »
ไม่อยากให้แยกเป็นclubนู๊น clubนั้นเลยครับ น้องซูยิ่งน้อยๆอยู่ อยู่รวมๆกันแบบนี้เหอะ งี้เดี๋ยวมีแยกอิม แยกเล แยกฟอเรสเตออีกอ่ะ แล้วอิมนี่แยกได้อีกเพียบเลย  :bbbear_22: :bbbear_20: :bbbear_8: คหสต.นะครับ

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #429 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 05:48:26 PM »
ไม่อยากให้แยกเป็นclubนู๊น clubนั้นเลยครับ น้องซูยิ่งน้อยๆอยู่ อยู่รวมๆกันแบบนี้เหอะ งี้เดี๋ยวมีแยกอิม แยกเล แยกฟอเรสเตออีกอ่ะ แล้วอิมนี่แยกได้อีกเพียบเลย  :bbbear_22: :bbbear_20: :bbbear_8: คหสต.นะครับ

เห็นด้วยครับ  :bbbear_34:

ออฟไลน์ ButterFIy

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #430 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 06:36:09 PM »
รับรถมาแล้ว เมื่อวันอังคาร  ขับแล้ว เบรค แรงๆ จะมีเสียง ครืดๆ ที่ล้อ หน้าขวา แล้วก็จะดังไปอย่างนั้น สักพัก โดยเฉพาะ เวลา เลียเบรค และ เลี้ยวขวา
ขับไปสักพัก จะหายเอง

แล้วถ้าเบรค หรือหักขวาแรงๆ อีก ก็จะดังอีก

ไม่รุ้ เป็นอะไร ยังไม่มีเวลากลับไปให้ 0 เช็คเลย

ใครมีอาการหรือป่าวครับ

:bbbear_27:

ออฟไลน์ patchawa

• *
  • Popular Vote : 7
  • People is the miracle .
    • http://www.facebook.com/subaruxvthailand
« ตอบกลับ #431 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 07:05:45 PM »
รับรถมาแล้ว เมื่อวันอังคาร  ขับแล้ว เบรค แรงๆ จะมีเสียง ครืดๆ ที่ล้อ หน้าขวา แล้วก็จะดังไปอย่างนั้น สักพัก โดยเฉพาะ เวลา เลียเบรค และ เลี้ยวขวา
ขับไปสักพัก จะหายเอง

แล้วถ้าเบรค หรือหักขวาแรงๆ อีก ก็จะดังอีก

ไม่รุ้ เป็นอะไร ยังไม่มีเวลากลับไปให้ 0 เช็คเลย

ใครมีอาการหรือป่าวครับ

:bbbear_27:
เป็นเหมือนกันค่ะ เสรีไทยเช็คแล้วบอกว่าปกติ บอกว่าผ้าเบรคใหม่อยู่ และจะเป็นตอนเครื่องเย็น  วิ่งมา 1000  กว่าโลแล้วยังไม่หายเลย ตอนเครื่องไม่เย็นก็เป็น 
ลองให้ที่ศูนย์ไปเช็คดูก็ดีค่ะ จะได้รู้ว่าเหมือนกันหรือเปล่า

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #432 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 07:59:51 PM »
เห็นด้วย ฮับ
อย่าแยกเลยครับ

ออฟไลน์ ButterFIy

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #433 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 10:02:44 PM »
เป็นเหมือนกันค่ะ เสรีไทยเช็คแล้วบอกว่าปกติ บอกว่าผ้าเบรคใหม่อยู่ และจะเป็นตอนเครื่องเย็น  วิ่งมา 1000  กว่าโลแล้วยังไม่หายเลย ตอนเครื่องไม่เย็นก็เป็น 
ลองให้ที่ศูนย์ไปเช็คดูก็ดีค่ะ จะได้รู้ว่าเหมือนกันหรือเปล่า

confirm ว่า ร้อนเย็น เป็นหมดครับ
คิดว่าเป็นที่ผ้าเบรคใหม่ เหมือนกัน แต่ถ้า 1000 โลแล้วไม่หาย ไม่น่าเกี่ยวแล้วล่ะนี่

ออฟไลน์ Varn_Maxx Showroom

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #434 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 10:16:03 PM »
ไม่น่าเอียงนะครับ. ตรวจสอบลมยางให้แน่ชัดอีกครั้งครับ จะได้ไม่เสียเวลา
 :bbbear_26:
เช็คลมยางทั้งหมดแล้วเอียงจริงๆครับ รถตรงแต่พวงเอียงครับ