ผู้เขียน หัวข้อ: เกียร์ออโต้กระตุก ไปฟลัช(ล้างเกียร์ด้วยน้ำมันเกียร์ทั้งระบบ)ดีไหม  (อ่าน 3229 ครั้ง)

ออฟไลน์ jiblegacy

• *
  • Popular Vote : 4
ตอนนี้รถมีอาการเกียร์กระตุกช่วงเปลี่ยน จากช่วงเกียร์1มาเกียร์2 2มา3 กระตุกบ้างแต่น้อย
พอช่วงเบรคหยุดรถเร็วๆ เกียร์ออโต้เปลี่ยนลงก็กระตุกไม่เป็นจังหวะ เหมือนติดขัดๆ ไม่ลื่น ช่วง2มา1
เอาเข้าอู่ เช็คแล้วช่วยไม่ได้ บอกว่าต้องไปลอง ฟลัชดู อาจจะหาย ถ้าไม่หายคงต้องหาเกียร์เปลี่ยน ซึ่งรุ่นนี้ถ้าจะหายาก

รถOld leคันที่ใช้อยู่ ก็วิ่งจะ3แสนโลแล้ว
ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด เครื่องเปลี่ยนมาสองรอบแล้ว
แต่คาดว่า เกียร์ยังเป็นเกียร์เดิมติดรถ

เลยอยากถามว่า 1.ควรไปฟลัชไหม( ถามอู่ว่าแนะนำไหม เขาแนะนำ autoservปั้มเชลล์ น่าจะประมาณ3000กว่า)
2.หาเกียร์ออโต้ใหม่ดีไหม(ปัจจุบัน เปลี่ยนเครื่องมาเป็นEJ20ไม่โบ ชนกับเกียร์เดิมของรถที่เคยใช้กับEJ22ไม่โบ)

รบกวนทีครับ

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
ตอบนะครับจากประสบการณ์ 1.ควรไปฟลัชไหม   เคยไปฟลัชครับ ดีขึ้นนิดนึงแค่ช่วงแรกๆครับใช้ไปซักพักก็เริ่มกระตุกอีก(ถ้าจะลองทำจริงลองหาข้อมูลตามนี้ดูครับhttp://www.subaruclubthailand.com/viewtopic.php?t=1409)
                                   2.หาเกียร์ออโต้ใหม่ดีไหม    ลองตัดสินใจดูจากข้อ 1. ครับ :bbbear_33:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 08:00:02 AM โดย BD4 TwinTurbo »

ออฟไลน์ klein88

• *
  • Popular Vote : 7
ขอบคุณท่านbd4...

ออฟไลน์ b_zestup

• ซูบารุคือชีวิต จะขับมันจนกว่าจะไม่มีแรงเหยียบคลัตช์ ถ้าหมดแรงก้อจะขับเกียร์ออโต้ 555
  • *
  • Popular Vote : 7
ถ้าจะเปลี่ยนเกียร์ลูกใหม่ ลองมาดูเกียร์ผมได้คับ เกียร์ออโต้ของเครื่องคอขาวอินเตอร์เฉียง ลองไปถามช่างดูแล้วกันคับว่าชนกับเครื่องไม่โบได้รึเปล่า พอดีผมจะเปลี่ยนเกียร์ธรรมดาตอนวางเครื่อง เกียร์ก้อยังอยู่ในหัวตัด ดูไมล์แล้ววิ่งไป 77,000 โ่ลคับ ลองดูคับเป็นตัวเลือก ถ้าสนใจก้อลองดูรูปกับรายละเอียดได้คับ กระทู้ผมอยู่ในหน้าซื้อขายของเดิมติดรถ ขอบคุนคับ  :bbbear_19: :bbbear_19: