ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ อยากขับ Subaru  (อ่าน 4360 ครั้ง)

ออฟไลน์ rasseel

• *
  • Popular Vote : 0
มือใหม่ อยากขับ Subaru
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 03:02:59 PM »
คือชอบ รถ Subaru มาก โดยเฉพาะตัวหน้าแมวเทอร์โบ งบ 1.5m จะได้ไหมครับ แนะนำทีครับ

1. ใช้งานทุกวัน ไปเรียนมหาลัยเหมาะมั้ย

2. อู่ที่อีสาน มีที่ไหนบ้าง ผมอยู่ขอนแก่นจะมีอู่ subaru มั้ยครับ

3. ปกติแมวเทอร์โบ จะเปนคอแดงรึคอขาวครับ

4. เวลาจะซื้อ มือ2 ต้องดูยังไงบ้างครับ รถทำแท้ข้อเสียมีอะไรบ้าง

ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ Subie+Panda

• *
  • Popular Vote : 3
Re: มือใหม่ อยากขับ Subaru
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 06:32:15 PM »
คือชอบ รถ Subaru มาก โดยเฉพาะตัวหน้าแมวเทอร์โบ งบ 1.5m จะได้ไหมครับ แนะนำทีครับ

มี แมว4ประตู SGT ลงขายไม่ถึง 1.5คับ ถ้า STI เกินแน่เลย

1. ใช้งานทุกวัน ไปเรียนมหาลัยเหมาะมั้ย

ผมใช้ทุกวันคับ รถบ้านมีไม่ขับ

2. อู่ที่อีสาน มีที่ไหนบ้าง ผมอยู่ขอนแก่นจะมีอู่ subaru มั้ยครับ

ไม่ยู้

3. ปกติแมวเทอร์โบ จะเปนคอแดงรึคอขาวครับ

มีทั้งขาว และ แดงครับ

4. เวลาจะซื้อ มือ2 ต้องดูยังไงบ้างครับ รถทำแท้ข้อเสียมีอะไรบ้าง

ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 07:24:09 PM »
1.5ล้าน ระวัง แมวอ้วนปลอม นะ... :bbbear_44:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 08:21:22 PM »
ได้เป็นแมว WRX Turbo ไม่มีโป่งนะ เกียร์แมนนวล 5 สปีด

ถ้าหาตังค์จ่ายค่าน้ำมันเอง เหมาะสมครับ แต่ถ้ายังขอตังค์ที่บ้านอยู่ ไม่เหมาะครับ มีน้องมาปรึกษาอยู่ครับ ไปกลับมหาลัยวันละ 500....
ผมมองว่าบางอย่างพ่อแม่รักเราก็จริง แต่ก็ไม่ควรสอนลูกให้ฟุ่มเฟือยครับ ไม่ตรงคำตอบขออภัย...

ไม่ทราบครับ

แมวเทอร์โบถ้างบที่ว่าคือแมวผอม WRX เป็นคอไอดีพลาสติกสีดำครับ

รถทำแท้ถ้าทำมาดีก็ไม่ได้แตกต่างจากรถแท้ เพราะส่วนมากคือยกสับ ทำสีครับ แต่ 1.5 มันจะได้แมวอ้วนหรือนั่น...

ซูบารุ ไม่ใช่รถบ้าน รถตลาด ถ้าฉลาดเล่นต้องศึกษาหาความรู้ประกอบด้วย บอร์ดนี้มีความรู้เยอะแยะมากมาย
ที่เราอาจจะต้องพยายามทำความเข้าใจกับมัน และซูบารุเองก็ไม่ใช่รถเทพขนาดที่ว่าเอื้อมไม่ถึง คว้าไม่ได้
แต่มันไม่ใช่รถหรูหรา ออกดิบๆ ถ้าชอบแนวนี้ก็จัดได้เลย แต่บางคนใช้ไปไม่นาน ไม่รักกันจริง ขายทิ้งง่ายๆเช่นกัน
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 08:22:59 PM »
1.5ล้าน ระวัง แมวอ้วนปลอม นะ... :bbbear_44:
:bbbear_38:

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 08:51:02 PM »
ถ้าเรื่องรูปลักษณ์ไม่ใช่ประเด็นหลักลองดูตัว GC เป็นอีกตัวเลือกก็ดีนะครับถ้าชอบความเป็น subaru ผมว่าเป็นรุ่นที่บ่งบอกความเป็นตัวตนที่สุด ขับสนุกแบบ ดิบๆ เหมือนเอาโคคาสมาวิ่งถนน   ราคาต้นทุนรถก็ไม่แพง อะไหล่มือสองเยอะไม่ต้องรอ(เพระาปีใหม่ๆถ้าเกิดไรขึ้นรออะไหล่ข้อนข้างนานบางทีเป็นเดือนๆ) อะไหล่ก็ไม่แพง  อีกอย่างถ้าจะขับไปเรียนทุกวัน ก็ติดแก๊สได้ ไม่ต้องเสียดายเยอะ แล้วถ้าอยากคัน ก็เอาเงินส่วนต่าง ระหว่าง GC กับแมวเหมียวมาเป็นค่าโมรถค่าบำรุงดูแลรักษา  อีกอย่างถ้าไม่ถูกใจจะขายก็ไม่เจ็บตัวเยอะ ครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 08:58:54 PM »
คุ้นๆว่าที่ลงขายในเวบมีแมวอ้วนสลับของแบบแท้ๆ ย้ำว่าสลับของแบบแท้ๆ ขายในราคาที่เพิ่มจากงบประมาณไปสักสามแสน ดูน่าจะคุ้มกว่านะ :bbbear_34:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ rasseel

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 10:06:13 PM »
http://www.siamspeed.com/index.php/topic,228362.0.html.   ที่ดูๆไว้มีคันนี้ครับ. ที่ดูสวยเรียบๆดี ชอบฟังเสียงเครื่อง Subaru. ชอบความดิบมันมากครับ

ออฟไลน์ VEE-NEWS

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 10:51:50 PM »
ส่วนตัว ถ้าชอบแมว แมวผอม wrx แท้ ดีแล้วครับ แบบดัดแปลงรอยเชื่อมเยอะมาก (ถ้ารับได้) มะค่อยมีใครถ่ายตอนแปลง แบบกำลังเชื่อมกำลังตัดให้ดูละครับ ต้องพ่นสีทับดีหน่อย ถ้าไปลุยน้องน้ำ น้องหนิมจะถามหา ถ้ามีงบขนาดนี้  1.5 ตัวเลือกเยอะ ถ้า ซู ก็ xv ใด้รถใหม่ ราคาสมเหตุ สมผล (ไม่โดนภาษีนำเข้าเยอะ) อยากเตี้ยก็โหลด ซุ้มล้อ std มาใหญ่ ใส่ขอบ 18-20 ได้สบายๆ  หรือ ถ้าเปิดใจ ยี่ห้ออื่นที่ดีๆก็เยอะครับ สุดท้ายก็แล้วแต่ชอบ คนเราชอบไม่เหมือนกัน

ออฟไลน์ kiyota

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 01:41:08 PM »
ระวังเจอ มาสด้า 3   ตีโป่ง  เป็นแมวอ้วนนะ   เห็นอ่านในบอด นี้มีอยุ่ :bbbear_44:

ออฟไลน์ Subie+Panda

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 02:15:44 PM »
1.5 อยากเชียร์ แมว SGT ครับ คันในลิ้งก็ดูโอเค ม้าเยอะกว่า WRX นิดหน่อย

ออฟไลน์ Art_Red_Integra@Korat

• ถ้าหยุดที่คำว่า "ดี" ก็จะไม่รู้จักกับคำว่า "ดีที่สุด"
  • *
  • Popular Vote : 8
  • โตขึ้นหนูจะเป็น Type R จ้า
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 02:17:55 PM »
อุดร กับ โคราช กำลังจะมีโชว์รูมครับ

ออฟไลน์ Embetta

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 08:48:21 PM »
แมวปลอมนี่คือผสมหมูผสมเหยี่ยวป่าวคับ บอกความแตกต่างหน่อยครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ