ผู้เขียน หัวข้อ: มาให้ช่วยอีกแล้วคะ  (อ่าน 6901 ครั้ง)

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64
Re: มาให้ช่วยอีกแล้วคะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 11:29:11 AM »
ถ้ารถไม่มีคนใช้จริงๆ แนะนำ 3ขา 4ตัวครับเอารถขึ้นใว้เลย  หนูกัดสายไฟให้เปิดฝากระโปรงใว้ครับถ้าปิดแล้วอยู่เฉยๆมันมาทำรังแน่

ที่บอกเพราะตอนนี้ที่บ้านมีทำอยู่คัน เวลาจะอุ่นเครื่องก็สต้าทเอาบน3ขาเลย เข้าเกียร์เอาพอขยับเล็กน้อยค่อยเก็บ ใว้จะใช้รถค่อยเอาลงดีกว่าครับ

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 11:47:49 AM »
เปลี่ยนอู่เหอะครับก่อนจะโดนอีกเยอะ ดูท่าไม่ดี55 เกียร์ห้ามแลก ถ้าแลกมาเอาของผมไปมี3-4ลูก ใส่ให้ฟรีด้วยอิอิ
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 12:09:00 PM »
ร้านแรก สไลด์รูหูโช็ค ออกทะเล
ร้านสอง หลอกขายโช็ค
ร้านสาม ตลกแดกละ สับเกียร์เพิ่มตัง
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?PHPSESSID=f4ju35otugc8huqbvchnsogni1&/topic,88992.0.html
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 04:59:12 PM »
เสียงเต็ดหรือป่าวครับ เวลาหักเลี้ยวเยอะๆ ก็มีเสียงนะ

ออฟไลน์ MU-TU-CU

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 05:55:08 PM »
เท่าที่สอบถามจากพี่ชาย

เกียร์ตัวนี้เป็นแบบเพลาเสียบ  6Speed  ของ GDBเหยี่ยว  มีการติดสวิตซ์  C-diff  แบบเลื่อนได้ด้วยมือคะ
แต่ไม่มีสวิตซ์ auto คะ   เลยปรับปุ่ม C-diff  เลื่อนไว้ที่ตำแหน่งต่ำสุด   
ส่วนเต็ดที่ว่า  คือ  ลิมิเต็มสลิปหรือเปล่าคะ
รถไม่ได้ติดอะไรเพิ่ม   น่าจะไม่มีมั้งคะ
กะว่าปลายๆ  เดือนอาจให้คนงานที่บ้านส่งรถเข้าซ่อมที่กรุงเทพคะ
( คนงานแม่ที่เอารถมาซ่อมก็รู้แต่เรื่องเครื่องกระบะดีเซล  เครื่องสูบน้ำ  เครื่องเบนซินไม่รู้เรื่องเลยคะ กลัวโดนต้มอีกรอบ อิอิ ) 

รอฟังต่อ   :bbbear_16:   ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งคะ

ออฟไลน์ ลังสาด

• *
  • Popular Vote : 18
  • Tel 0869796049
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 10:14:52 PM »
ตัวปรับสวิทซ์ c diff ของเหยี่ยว จะอยู่บริเวรด้านล่างของที่เก็บของตรงกลางของเบาะหน้าซ้ายขวา
หากปรับเป็นauto จะขึ้นที่หน้าปัดว่าautoครับ หาก. ปรับManual ไฟจะขึ้นที่ตำแหน่งปรับไว้ตรงปุ่มหมุน
ติดกับปุ่มปรับกระจกมองข้างครับ

ออฟไลน์ k_poorahong

• magGlormVE
  • *
  • Popular Vote : 13
    • New connections without risk of disappointment
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 10:25:13 PM »
ช่วงล่างครับ ไม่ใช่เกียร์ อาการเหมือนผมเลยครับ ให้ร้านที่ไว้ใจได้ลองเช็คดูครับ ไม่แพงครับอาการนี้ เอาใจช่วยนะครับ

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 09:52:00 AM »
ผมว่า ยอมขับมาซ่อมที่อู่ดีๆ น่าจะดีกว่านะครับ  ผมเคยจะเอา gc8 ไปเปลี่ยนคอมแอร์กับอู่ธรรมดาๆแถวบ้าน ผมถามก่อนเลยว่า ต้องรอนานมั้ย เขาตอบว่า "วันนึง ต้องรื้อเครื่องออกมา"
ผมเลยขับกลับเลย เอาไปเข้าอู่ซูดีกว่า บ้านผมอยู่ ฉะเชิงเทรา แต่ก็เอารถมาทำที่พระราม 9 ตลอดเลยนะครับ

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 01:04:28 PM »
ร้านแรก สไลด์รูหูโช็ค ออกทะเล
ร้านสอง หลอกขายโช็ค
ร้านสาม ตลกแดกละ สับเกียร์เพิ่มตัง

ถ้าไปร้านสี่ร้านห้าสงสัยได้เปลี่ยนล้อก็เปลี่ยนเบาะชัวร์ :bbbear_38:
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 01:59:28 PM »
ถ้าไปร้านสี่ร้านห้าสงสัยได้เปลี่ยนล้อก็เปลี่ยนเบาะชัวร์ :bbbear_38:

คาดว่าคงต้องวางเครื่องอินเตอร์เฉียงเพื่อความสมูท :bbbear_15:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ bestw124

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 08:43:40 PM »
ลองเข้าไปหาพี่ทวีดูคับ
ของผมหักเลี้ยวซ้ายแล้วมันติดเวลาออกตัว
เสียงจะเหมือนเหล็กขบกัน
พวงมาลัยจะติดๆล็อคๆอ่ะคับ
ไม่ทราบว่าอากาคล้ายๆอย่างงี้รึป่าว
ถ้าใช่ก็ฝาครบ header เลยคับ
เอาไปเชื่อมอย่างเดียว