ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนชาร์ฟ อก ก้าน กับการ Overhaul  (อ่าน 3572 ครั้ง)

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
เปลี่ยนชาร์ฟ อก ก้าน กับการ Overhaul
« เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 02:29:15 PM »
เรียนถาม

หากเครื่องเดิมไม่ได้เป็นอะไร เพียงแค่ใช้มา 2 แสนโลได้ และก็ถึงเวลาเปลี่ยนสายพานไทมิ่ง ลูกรอก ปั๊มน้ำ สายพานหน้าเครื่อง (วาล์วน้ำไม่แน่ใจว่าต้องเปลี่ยนมั้ย)

ผมเองอยากจะยกออกมาเช็คระบบ ตั้งวาล์ว(รถติดแก๊ส) เช็คคลัช และ OH เครื่องไปในตัว

เปลี่ยนชาร์ฟซิ่ง ACL สำคัญมั้ยครับ หากเปลี่ยน นอกจากความเหนียว มีอะไรที่ดีขึ้นบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ถามต่อ สเต็ปในการ OH เครื่อง ของแต่ละท่าน เป็นเช่นไร  ผมเครื่อง EJ20K คอแดง คอล์ยกลางครับ

ออฟไลน์ Teeraparp

• *
  • Popular Vote : 3
Re: เปลี่ยนชาร์ฟ อก ก้าน กับการ Overhaul
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 09:23:06 PM »
เครืองตากลม เคยสูบแตก ได้ short block มาใหม่ใส่ไปแล้วกลับมีปัญหาเรื่อง Invoice ลงเล่มไม่ได้ เลยถอดคืน

ต้องหา Short block ใหม่ ให้อู่หาให้ ก่อนประกอบ ทำทุกอย่าง ชาพท์อก ชาพท์ก้าน ลูกสูบ แถมเปิดฝาทำ Valve ไปด้วย หลังจากประกอบเสร็จ ใช้ดีม๊วากกกกก
เครืองเดินเงียบ เรียบ แรง เหมือนเครืองใหม่เลย แนะนำเลยครับ ไหนๆจะยกออกมาแล้ว ถ้ามีงบทำไปซะทีเดียว ไม่ผิดหวังครับ

GC เครืองกลม คอขาว

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
Re: เปลี่ยนชาร์ฟ อก ก้าน กับการ Overhaul
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 09:47:16 PM »
ชาฟป์เดิมทนก็มีชาฟป์ซิ่งฟังก็เยอะครับอยู่ที่คนประกอบด้วยโชคดีครับ
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 10:08:40 PM »
ชาฟป์เดิมทนก็มีชาฟป์ซิ่งฟังก็เยอะครับอยู่ที่คนประกอบด้วยโชคดีครับ

555 ข้อนี้แหละครับ ที่กล้าๆ เกรงๆ สุดแล้ว :bbbear_19:

ออฟไลน์ poowasu

• *
  • Popular Vote : 9
  • พูดคุยปรึกษาเรื่องรถได้คับ กะลังเหงาๆ 089-122-1670
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 09:04:11 AM »
ถ้าราคาต่างกันไม่มาก ACL น่าใช้กว่าคับ แต่อย่างที่ว่า ขึ้นอยู่ที่คนประกอบด้วยคับ
Glad to drive it. Subaru

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 09:20:05 AM »
เรียนถาม

หากเครื่องเดิมไม่ได้เป็นอะไร เพียงแค่ใช้มา 2 แสนโลได้ และก็ถึงเวลาเปลี่ยนสายพานไทมิ่ง ลูกรอก ปั๊มน้ำ สายพานหน้าเครื่อง (วาล์วน้ำไม่แน่ใจว่าต้องเปลี่ยนมั้ย)

ผมเองอยากจะยกออกมาเช็คระบบ ตั้งวาล์ว(รถติดแก๊ส) เช็คคลัช และ OH เครื่องไปในตัว

เปลี่ยนชาร์ฟซิ่ง ACL สำคัญมั้ยครับ หากเปลี่ยน นอกจากความเหนียว มีอะไรที่ดีขึ้นบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ถามต่อ สเต็ปในการ OH เครื่อง ของแต่ละท่าน เป็นเช่นไร  ผมเครื่อง EJ20K คอแดง คอล์ยกลางครับ

ที่พี่ต้องการจะทำใช้งบอยู่ที่เท่าไหร่หรอครับ พอดีอยากเก็บไว้เป็นความรู้ :)

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 07:32:34 PM »
ยังไม่ได้ตั้งเลยครับ งบ ตอนนี้หาข้อมูลเรื่อยๆ อีกหมื่นกว่าโล (น่าจะใกล้ปลายปี ค่าคอมน่าจะพอออกแล้วบ้าง) ว่าจะ OH น่ะครับ