Article > Article

เสียง turboball bearing ตอนเดินเบากับตอนดับเครื่อง

(1/1)

พะโล้คอขาว:
ไม่ทราบว่าเป็นเหมือนกันไม๊ครับ VF36 Turbo ball bearing เสียงลูกปืนดังมากเวลาเดินเบา บูสต์ หรือแม้แต่ดับเครื่องแล้วก้อยังดังอยู่ต่ออีกแป๊ปนึง มันดังเป็นปกติหรือมันเสียครับเนี่ย :bbbear_33:

pick:
Turbo ball bearing จะหอนสะส่วนใหญ่เมื่อถึงเวลาอันควร.....ลาโลกนี้ไป
มันมีทั้งข้อดีและข้อเสีย มาไวแต่หอนง่าย
บางทีลองไปเปลี่ยนไปใช้พวกBush baearingจะดีกว่า มาช้าหน่อย แต่ทนกว่า

พะโล้คอขาว:

--- อ้างจาก: pick ที่ กุมภาพันธ์ 14, 2013, 09:49:43 AM ---Turbo ball bearing จะหอนสะส่วนใหญ่เมื่อถึงเวลาอันควร.....ลาโลกนี้ไป
มันมีทั้งข้อดีและข้อเสีย มาไวแต่หอนง่าย
บางทีลองไปเปลี่ยนไปใช้พวกBush baearingจะดีกว่า มาช้าหน่อย แต่ทนกว่า

--- End quote ---

ขอบคุณครับ ผม shaft ละลายไปแล้วครับ วานนี้เองวันเดียวหลังจากวางเครื่องเสร็จ เซ็งเป็ดจริง :bbbear_41:

pick:

--- อ้างจาก: พะโล้คอขาว ที่ กุมภาพันธ์ 15, 2013, 08:32:33 AM ---ขอบคุณครับ ผม shaft ละลายไปแล้วครับ วานนี้เองวันเดียวหลังจากวางเครื่องเสร็จ เซ็งเป็ดจริง :bbbear_41:

--- End quote ---

เสียใจด้วยครับ บางทีมันมีองค์ประกอบหลายอย่างที่ทำให้เครื่องพังได้ :bbbear_19:
แต่เอาใจช่วยนะครับ ขอให้หายไวๆ กลับมาวิ่งได้ใหม่ ถ้าไม่ติดเรื่องงบก็ทำเครื่องเพื่อไว้เลยก็ดีนะครับ
อีกอย่าง เวลาทำรถใหม่หรือใส่อุปกรณ์แต่งใหม่อย่าลืมจูนกล่องนะครับ

ผมขับ4ปีเปลี่ยนเครื่องไป3เครื่องแล้ว
อย่าท้อครับ เพราะท้อเอาไว้ให้ลิงถือ

intrinsic:
สุดยอดครับ 4 ปี 3 เครื่อง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version