ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบขนาดและความยาวของท่อยางน้ำมันของจีซีหน่อยครับ  (อ่าน 1431 ครั้ง)

ออฟไลน์ PaoPao

• *
  • Popular Vote : 5
พอดีอยากจะเปลี่ยนท่อยางน้ำมัน ไหนๆจะเปลี่ยนแล้วก็ขอให้มันทนกับพวกE85ไปเลยครับ
เลยอยากจะถามพี่ๆเพื่อนๆว่า
1.ท่อน้ำมันที่ใช้มีกี่ขนาด (OD/ID)แต่ละขนาดความยาวเท่าไหร่บ้าง
2.ยี่ห้ออะไร หาซื้อได้ที่ไหน(มีเบอร์ติดต่อจะขอบคุณมากครับ) ราคาประมาณเท่าไหร่
ขอบคุณทุกๆคนล่วงหน้านะครับ

เปา

ออฟไลน์ zordor_im

• *
  • Popular Vote : 17
  • Zordor_im
ใช้น้ำมันอะไรอยู่คับ
   1. แก๊ซโซฮอล95 ใช้เกรด r7.  พอคับ หาซื้อได้ตามร้านอะไหล่ทั่วไป
   2.E20-E85.   ใช้เกรดr9. จะดีกว่าเอาชัว ของผมใช้อยู่ยี่ห้อ GATE
   3.  ในถัง. ใช้เกรดr10.   ความยาวไม่เกิน2นิ้วครึ่ง. ผมใช้อยู่ยี่ห้อGATE

ส่วนนอกถังใช้ประมาณ3เมตร ใช้ขนาด8มิลทั้งในและนอกถัง. ส่วนท่อไอเบนซินใช้ขนาด6มิล แต่ความยาวไม่ชัว เพราะผมไม่ได้เปลี่ยน

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
ท่อน้ำมันใช้ขนาด 8 ม.ม.
ท่อไอใช้ขนาด 6 ม.ม.
จัดมาขนาดละ 3 เมตรครับ ใช้แล้ว ท่อไอ 6 ม.ม.จะพอดีๆ ท่อน้ำมัน ขนาด 8 ม.ม.จะเหลือนิดหน่อย
เอาไว้ติดรถ

เห็นหน้าซื้อขาย performance parts ก็มีอยู่นะ
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

ออฟไลน์ PaoPao

• *
  • Popular Vote : 5
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• *
  • Popular Vote : 7
ความรู้ทั้งนั้น ขอเซฟเป็นบุคมาร์กนะครับ  :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34:

+1 ให้ทุกท่าน
ความสะอาด เป็นสิ่งสวยงาม แต่ความสกปรกนั้น กลับสวยงามยิ่งกว่า