ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านตั้งศูนย์หน่อยคับผม  (อ่าน 6241 ครั้ง)

ออฟไลน์ b_zestup

• ซูบารุคือชีวิต จะขับมันจนกว่าจะไม่มีแรงเหยียบคลัตช์ ถ้าหมดแรงก้อจะขับเกียร์ออโต้ 555
  • *
  • Popular Vote : 7
แนะนำร้านตั้งศูนย์หน่อยคับผม
« เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 09:07:04 AM »
พอดีจะเอารถไปทำน่ะัคับ แต่ที่รู้จักก้อจะต้องไปเช้า รอคิวนาน เช่น สนามเป้าศูนย์ล้อ และ บางพลัดศูนย์ล้อน่ะคับ พี่ๆเพื่อนๆท่านใดมีร้านแนะนำบ้่างมั้ยคับ

แถวๆ รามอินทรา แจ้งวัฒนะ ลาดพร้าว ดอนเมือง หรือที่ไหนใน กทม. ก้อได้นะคับ ที่ไม่ใช่ฝั่งธน (เพราะไกลจากบ้านมากมายคับ 555) ขอบคุนล่วงหน้าคับ  :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
Re: แนะนำร้านตั้งศูนย์หน่อยคับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 09:13:34 AM »
b-quik ที่เปิดใหม่ นวมินทร์ 88 ข้างๆ รพ เปาโลนวมินทร

ร้านนี้ ตั้ง รถแข่งทีม b-quik ผมใช้บริการมาแล้ว แจ่มครับ :bbbear_34:

ออฟไลน์ ExtremeSubie

• *
  • Popular Vote : 4
Re: แนะนำร้านตั้งศูนย์หน่อยคับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 09:20:54 AM »
b-quik ที่เปิดใหม่ นวมินทร์ 88 ข้างๆ รพ เปาโลนวมินทร

ร้านนี้ ตั้ง รถแข่งทีม b-quik ผมใช้บริการมาแล้ว แจ่มครับ :bbbear_34:

+1 กับร้านนี้ครับ ช่างรู้งานมาก :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34:

• ซูบารุคือชีวิต จะขับมันจนกว่าจะไม่มีแรงเหยียบคลัตช์ ถ้าหมดแรงก้อจะขับเกียร์ออโต้ 555
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 09:57:34 AM »

ขอบคุนคับผม ว่าแต่ร้านนี่อยู่ติดถนนใหญ่เลยใช่มั้ยคับผม  :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 10:38:10 AM »
ร้านนี้  ....

เดิมผม ไม่เข้าหรอก บีคลิก 

พอดีมันอยู่ข๊างข้าง ที่ทำงานเลยจัดไป...เอาไปแต่เช้า เก้าโมง ห้าโมงเย็น ไม่เสร็จ ผมไปนั่งรอเพราะเลิกงานแล้ว

ช่าง ๐ เอ่อ พี่ครับ  alignment รถพี่ ผิดหมดเลย  ผมตั้งให้แล้ว ห้ารอบแน่ะกว่าจะลงตัว ...

ก่อนหน้านี้ตั้งที่ไหนมาครับ ....

ผม๐ แถวรามอินทราครับ 

ช่าง๐ (เอากระดาษ ให้ดู   นี้ก่อนทำ ครับ นี้หลังทำ   โอ้ว แคมเบอร์ ข้างนึงบวก ข้างนึงลบ  ผิดเพี้ยนแทบทั้งหมด)
        ปกติ ใช้งานแบบไหนครับ

ผม๐   ขับถนน ทั่วไปครับ

ช่าง๐  อ่อ โอเค ผมทำแบบถนนไว้ให้   ถ้าพี่จะวิ่งแทรค  มาตั้งใหม่นะครับ
        ผมมีน้องที่ ตั้ง ให้ทีมบีควิก และ น้องที่ ชำนาญตั้งรถดริฟ   
        ขับแล้วเป็นยังไงมาบอกกันครับ

ผม๐  เอาไปขับ  โอ้  มันต่างจากเดิมจริง

ร้านนี้ สูตรอ. ศิริบูรณ   ถ้าตั้งรถแข่ง ชอบ toe out  จะจิกโค้ง หน้าไว

ลองดูครับ 

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 11:01:34 AM »
ร้านนี้  ....

เดิมผม ไม่เข้าหรอก บีคลิก 

พอดีมันอยู่ข๊างข้าง ที่ทำงานเลยจัดไป...เอาไปแต่เช้า เก้าโมง ห้าโมงเย็น ไม่เสร็จ ผมไปนั่งรอเพราะเลิกงานแล้ว

ช่าง ๐ เอ่อ พี่ครับ  alignment รถพี่ ผิดหมดเลย  ผมตั้งให้แล้ว ห้ารอบแน่ะกว่าจะลงตัว ...

ก่อนหน้านี้ตั้งที่ไหนมาครับ ....

ผม๐ แถวรามอินทราครับ 

ช่าง๐ (เอากระดาษ ให้ดู   นี้ก่อนทำ ครับ นี้หลังทำ   โอ้ว แคมเบอร์ ข้างนึงบวก ข้างนึงลบ  ผิดเพี้ยนแทบทั้งหมด)
        ปกติ ใช้งานแบบไหนครับ

ผม๐   ขับถนน ทั่วไปครับ

ช่าง๐  อ่อ โอเค ผมทำแบบถนนไว้ให้   ถ้าพี่จะวิ่งแทรค  มาตั้งใหม่นะครับ
        ผมมีน้องที่ ตั้ง ให้ทีมบีควิก และ น้องที่ ชำนาญตั้งรถดริฟ   
        ขับแล้วเป็นยังไงมาบอกกันครับ

ผม๐  เอาไปขับ  โอ้  มันต่างจากเดิมจริง

ร้านนี้ สูตรอ. ศิริบูรณ   ถ้าตั้งรถแข่ง ชอบ toe out  จะจิกโค้ง หน้าไว

ลองดูครับ 

ขอบคุนคับพี่ บรรยายซะอยากจะไปลองให้ไวๆ  :bbbear_43: :bbbear_43:  :bbbear_19: :bbbear_19: