ผู้เขียน หัวข้อ: Tamiga Racing - รบกวน แนะนำ ติชม ได้เต็มที่เลยครับ  (อ่าน 2601 ครั้ง)

ออฟไลน์ k_poorahong

• magGlormVE
  • *
  • Popular Vote : 13
    • New connections without risk of disappointment
 :bbbear_49:สวัสดีครับทุกๆท่าน :bbbear_49:

ผมชื่อ โอ๊ตนะครับ ปัจจุบัน เปิดบริษัทของตัวเอง ชื่อว่า Tamiga Co., Ltd. โดยหลักๆ บริษัทของผมจะ สร้าง และผลิตเครื่องจักร ที่ใช้ในงานอุตสาหกรรม หรือเรียกว่า System Integrator (SI) โดยเน้นหลักอยู่ที่อุตสาหกรรมอิเล็กทรอนิกส์ ผมและทีมงานจะทำตั้งแต่คุยคอนเซปต์ ออกแบบ ผลิต และประกอบเองทั้งหมด เพื่อตอบสนองความต้องการของลูกค้า เรียกได้ว่า อยากได้เครื่องจักรแบบไหน Manual, Semi-Auto, Automatic, ใช้ระบบ PLC หรือควบคุมด้วย Controller อย่างง่ายๆ หรือ จะใช้ Image Processing ก็ได้

รถยนต์ ก็เป็นสิ่งหนึ่งที่ผมรัก ไม่แพ้งานที่ผมทำอยู่ ผมก็เลยไม่อยากที่จะหยุดฝัน และผมเชื่ออยู่เสมอว่า คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก ทุกอย่างเป็นไปได้ หากตั้งใจจริง
ผมจึงหยิบเอาสิ่งใกล้ๆตัว และเป็นสิ่งที่ผมรัก ซึ่งก็คือรถยนต์มาลองทำดู :bbbear_31:

ตอนนี้ผมได้เริ่มออกแบบ และผลิตชิ้นงานมาทดสอบบ้างในบางส่วนแล้ว ตอนแรกผมเน้นที่ Non-Movement Part อย่างเช่น กรองอากาศ (Air Filter) โดยจะให้สามารถใส่แทนของเดิมได้เลย โดยไม่ต้องมีการเปลียนแปลงสิ่งต่างๆภายในห้องเครื่องเลย Material ที่ใช้ ก็จะเป็น Stainless Steel 304 หรือ Aluminium ชุบ Anodize

รถที่ผมออกแบบไปแล้ว ได้แก่
1. Honda Jazz GE
2. Toyota Vios
2. Toyota Camry
3. Mitsubishi Mirage

ส่วนเรื่องแรงม้าที่จะเพิ่มขึ้น อันนี้ต้องทดสอบแน่นอน แต่รอชิ้นส่วนบางชิ้นที่ยังขาด เพื่อที่จะได้ทำการทดสอบในขั้นตอนต่อๆไปครับ

ผมจึงใคร่ขอ ความช่วยเหลือจากทุกๆท่าน ช่วยแนะนำ ติชม หรือจะให้กำลังใจ เพื่อเป็นแนวทางในการดำเนินธุรกิจต่อไป
บอกตรงๆว่า ทำมา ไม่รู้จะขายได้รึเปล่า ราคาขายแพงไปรึเปล่า อยากได้ผลิตภัณฑ์ประเภทไหนบ้าง ผมยินดีน้อมและขอบคุณรับทุกๆความคิดเห็นครับ

ขอบคุณทุกๆท่านครับ

:bbbear_19:

ปล. ผมได้ลองโพสต์ขาย งานที่ผมผลิตมา ดูตามลิงค์ด้านล่างนะครับ
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=98250.0

ออฟไลน์ k_poorahong

• magGlormVE
  • *
  • Popular Vote : 13
    • New connections without risk of disappointment
Re: Tamiga Racing - รบกวน แนะนำ ติชม ได้เต็มที่เลยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 04:41:51 PM »
รูปเพิ่มเติมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2013, 04:51:43 PM โดย k_poorahong »

ออฟไลน์ akevex

• *
  • Popular Vote : 4
    • Piaggy Scooter Shop
Re: Tamiga Racing - รบกวน แนะนำ ติชม ได้เต็มที่เลยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 05:26:34 PM »
มีแฟนเพจมั้ยครับ จะได้ follow ง่ายๆหน่อย  :bbbear_25:
มี STi แต่ไม่มี STang

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 05:58:23 PM »
 :bbbear_17: แบรนคนไทยขอสนับสนุนของไทยครับ
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 07:14:11 PM »
หนับหนุนอีกแรงครับ ชู้ๆ :bbbear_19:

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 07:45:58 PM »
:bbbear_17: แบรนคนไทยขอสนับสนุนของไทยครับ
KOB KHUN KUB
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy