ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นและความมั่นใจในระยะยาวสำหรับรถนาม "ซูบารุ" -> ล้อหมุนไปตามทาง  (อ่าน 19321 ครั้ง)

ออฟไลน์ Art_Red_Integra@Korat

• ถ้าหยุดที่คำว่า "ดี" ก็จะไม่รู้จักกับคำว่า "ดีที่สุด"
  • *
  • Popular Vote : 8
  • โตขึ้นหนูจะเป็น Type R จ้า
Re: ขอความเห็นและความมั่นใจในระยะยาวสำหรับ XV
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 08:10:34 AM »
ซื้อเลยครับ อย่าได้ลังเล ผมเองใช้รถยี่ห้อนี้คันที่ 3 ละครับ

ออฟไลน์ Suplex

• *
  • Popular Vote : 2
Re: ขอความเห็นและความมั่นใจในระยะยาวสำหรับ XV
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 09:06:54 PM »
ขอบคุณทุกความเห็นที่ส่งมาให้นะครับ ใช้เวลาคิดทบทวนหลายๆอย่าง จนวันนี้ก็ได้ไปจองมาเรียบร้อยแล้วครับ สีดำ  :bbbear_4: ถึงตอนนี้ถือได้ว่า ก้าวขาข้างหนึ่งเข้าเป็นสมาชิกครอบครัวซูบารุไปแล้ว จะเข้าได้เต็มตัวต่อเมื่อถึงวันรับรถล่ะครับ สรุปประเด็นในส่วนของผมชั่งน้ำหนักหลายรอบว่าเลือกเพราะอะไร ตามลำดับคือ

1) ช่วงล่าง ระบบขับเคลื่อน เกียร์ เรียกว่าอยากลอง ที่เค้าบอกว่า เกาะถนนหนึบ ไม่ขึ้นเกาะกลาง ได้มานะจะลองดูว่าเกาะหนึบจริงเปล่า แต่เท่าที่เทสไดร์ฟ ก็เห็นแววครับ
2) เครื่องยนต์ แบบสูบนอน ได้อ่านคำร่ำลืมมาเยอะ ชักอยากเป็นเจ้าของ
3) บั้นท้าย XV อันนี้ไม่เกียว แต่เวลาไปดูรถ ต้องดูบั้นท้ายก่อน โค้งมน ได้ใจจริงๆ เพราะเวลาอยู่บนถนน คนที่ขับตามจะเห็นบั้นท้ายมากกว่าหน้ารถ  :bbbear_36:
4) ลูกเล่นต่างๆ อันนี้มีก็ดี ไม่มีก็ไม่ดี เอาไว้คุยอวด เวลามีคนมานั้งในรถ Navigator, Bluetooth, DVD จิปาถะ

ตอนนี้คงตั้งหน้าตั้งตารอ เห็นเซลบอกว่าปลาย พ.ค. หวังว่าคงไม่เจอโรคเลื่อน  :bbbear_48:

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 09:35:21 PM »
 :bbbear_4:เอาใจช่วยขอให้ได้รถเร็วๆนะครับ...ส่วนตัวผมได้ทดลองขับเจ้าxv มาแล้วเมื่อปลายเดือนที่ผ่านมา..ประทับใจหลายอย่างโดยเฉพาะแพตเดื้ลชิฟ...ใช้งานสะดวกสบายมากครับ.ชอบมากๆครับ..ไม่ผิดหวังแน่นอน

ออฟไลน์ klein88

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 11:55:28 PM »
ขอให้มีความสุขขับสนุกกับXVอย่างปลอดภัยครับ....... :bbbear_30:

ออฟไลน์ FF 1

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:06:15 AM »
เรื่องอู่ไม่ต้องห่วงครับ ใช้อิมมา 18 ปีแล้ว สบายๆ (เปลี่ยนเครื่องเป็นหมูที่ 2.5 แสนโล)
ถ้ายังชอบศูนย์อยู่ก็โอเค เบื่อศูนย์เมื่อไหร่แนะนำอู่นอก พนมบีวาครับ
ทำได้ทุกอย่าง ราคายุติธรรม จริงๆแล้วอู่นอกดีๆมีเพียบ หาดูในเวปนะครับ

ออฟไลน์ P@nzers

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 06:36:12 PM »
คุณ rungrote อยู่ตรงไหนของแปดริ้วครับ เผื่อเจอจะได้ทักกันครับ  :bbbear_16:

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 11:23:21 AM »
คุณ rungrote อยู่ตรงไหนของแปดริ้วครับ เผื่อเจอจะได้ทักกันครับ  :bbbear_16:

ผมอยู่ที่พนมสารคามครับ พึ่งจองรถไป ตอนนี้ก็ยืมรถคนอื่นขับอยู่ พี่ๆน้องๆญาติ ขับวันละหลายยี่ห้อ เหมือนผู้มีอันจะกิน 555
แล้วคุณ Panzers อยู่แปดริ้วเหมือนกันหรอครับ บริเวณไหนเอ่ย เผื่อเจอกัน  :bbbear_46:

ออฟไลน์ P@nzers

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 06:15:30 PM »
ผมอยู่ที่พนมสารคามครับ พึ่งจองรถไป ตอนนี้ก็ยืมรถคนอื่นขับอยู่ พี่ๆน้องๆญาติ ขับวันละหลายยี่ห้อ เหมือนผู้มีอันจะกิน 555
แล้วคุณ Panzers อยู่แปดริ้วเหมือนกันหรอครับ บริเวณไหนเอ่ย เผื่อเจอกัน  :bbbear_46:
อยู่แปดริ้วเหมือนกันครับ ผมอยู่ อ.เมืองครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ เจอกันทักกันได้นะครับ ..  :bbbear_9:

ออฟไลน์ แมวขี้เมา

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 06:16:53 PM »
วิ่งอยู่ศรีราชา ซีคอน คอนโด Ideo mix 103 ครับ

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 03:58:47 PM »
มีเรื่องเล่าเพิ่มเติมครับ หลังจากจองรถไว้แล้ว หลายคนที่รู้ว่าขายรถไป แล้วไปจองรถใหม่คือ ซูบารุ บ้างก็ว่า แน่ใจแล้วหรือ, อะไหล่แพงนะเตรียมเงินไว้เลย, หาที่ซ่อมยากนะ ในทางที่ดีก็มีนะครับ เช่น เห็นตัวจริงแล้วอยากได้, มันหล่อมากเลยนะนั้น แต่ที่ผมขำก็คือ คุณลุงคนหนึ่งพอผมบอกซูบารุ แกบอก เฮ้ยรถดีมากเลย สวยเท่ห์ ผมยิ้มเลยมีคนเห็นด้วยแฮะ เห็นขับบนถนนเพียบ แต่ว่ารอรถนานมากเลยนะ ชักแปลกๆ สุดท้ายแกถามยี้ห้ออะไรนะ พอบอกซูบารุ แกก็บอก อ้าวนึกว่า ซูซูกิ ได้ยินแค่คำว่า ซู เลยคิดว่าซูซูกิ สุดท้ายแกก็เลยบอกว่า แล้วจะหาที่ซ่อมได้หรอ  :bbbear_40:

ทั้งนี้และทั้งนั้น ไม่มีผลใดๆครับ ยังไงผมก็จะเอามัน เพราะอยากมันส์ :bbbear_34:

ออฟไลน์ sixer

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 04:08:18 PM »
เหมือนรถดีๆหลายๆยี่ห้อในไทยครับ

คนพูดไม่เคยใช้ ทั้งนั้นครับ

ออฟไลน์ pongpolh

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 04:24:36 PM »
ถ้าชอบแล้ว ซื้อมาใช้เถอะครับ ...ได้ใช้รถที่เราชอบ (ต้องชอบจริงๆ นะ) ความสุขจะเกิดขึ้นกับเรา มองรถแล้วก็ยิ้มได้ อยากอยู่กับมันนานๆ

ผมเองเพิ่งเริ่มใช้ซูบารุมาไม่นาน
เริ่มจาก GD ซื้อต่อจากเพื่อน ปัจจุบันยังใช้อยู่ทุกวัน ขับไปทำงานทุกวัน เมื่อยมั่ง อะไรมั่ง เคยอยากจะขายเพราะคิดว่าไม่เหมาะกับชีวิตครอบครัว
แล้วก็ตัดใจขายไม่ลง มองมันทีไรก็อมยิ้มได้ เพราะมันขับสนุก ไม่จุกจิก และเป็นรถไนฝันมาตั้งแต่วัยหนุ่ม

คันที่สอง Legacy แวน ปี2012 คันนี้ซื้อมาตอบโจทย์ชีวิตครอบครัวสุดๆ จุใจ ไปไหนไปกันไปกันทั้งพ่อแม่ลูก (อีกหน่อยคงจะใช้ทุกวันแทนอิมฯ อยากถนอมอิมฯ ไว้นานๆ  :bbbear_43: และประหยัดน้ำมันกว่าอิมฯ)

คันที่สาม เจ้า XV นี่แล่ะครับ รอรับรถปลายมีนาฯ นี้ ถ้าไม่ผิดพลาด... คันนี้ตั้งใจซื้อให้ภรรยา (ขายรถ Eco car ของภรรยาไป เหตุผลเรื่องความปลอดภัย)
...สมัยก่อน ภรรยาผมไม่เคยสนใจรถแบรนด์ซูบารุนี้ พอใช้ชีวิตกับผมนานวันเข้า ชักจะรักซูบารุมากขึ้นทุกที ตั้งใจให้เธอใช้ไปยาวๆ กับลูกชายผม ส่งไปโรงเรียน ไปเที่ยวโน่นนี่นั่น ตามประสาแม่ลูก

สรุป ...ซื้อเลยคร้าบบบบ
 :bbbear_34:

ออฟไลน์ subieNoi

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 09:31:52 PM »
 :bbbear_16:

ฝากตัวเป็นน้องใหม่ด้วยคนค่ะ
ได้ XV มาแล้วค่ะ ไม่เคยใช้ซูบารุมาก่อน ขับดีหรือป่าวไม่รู้
รู้แต่ว่าได้ขับแล้วมีความสุขมาก  :)
จอดไว้ที่ office รปภ บอกมีคนมาแอบดูรถเยอะเลย

ออฟไลน์ subieNoi

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 10:03:11 PM »
อยู่แปดริ้วเหมือนกันครับ ผมอยู่ อ.เมืองครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ เจอกันทักกันได้นะครับ ..  :bbbear_9:

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 10:41:37 PM »
:bbbear_16:

ฝากตัวเป็นน้องใหม่ด้วยคนค่ะ
ได้ XV มาแล้วค่ะ ไม่เคยใช้ซูบารุมาก่อน ขับดีหรือป่าวไม่รู้
รู้แต่ว่าได้ขับแล้วมีความสุขมาก  :)
จอดไว้ที่ office รปภ บอกมีคนมาแอบดูรถเยอะเลย

ยินดีด้วยครับ ช่วงนี้เป็นช่วงอิจฉาคนอื่น ตอนนี้ได้แต่ร้องเพลงรอ  :bbbear_30: