ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นและความมั่นใจในระยะยาวสำหรับรถนาม "ซูบารุ" -> ล้อหมุนไปตามทาง  (อ่าน 19322 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rule

• ซิ่ง รั่ว
  • *
  • Popular Vote : 5
Re: ขอความเห็นและความมั่นใจในระยะยาวสำหรับ XV
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 10:46:39 PM »
ร้องเพลงรอเหมือนกันคะ sale บอกได้หลังสงกรานต์
จะวิ่งแถวรามคำแหง-ปิ่นเกล้า -พัทยาคะ ทักทายกันได้คะ ยินดีเป็นอย่างยิ่ง รถ Subaru คันแรกคะ

ออฟไลน์ Suplex

• *
  • Popular Vote : 2
Re: ขอความเห็นและความมั่นใจในระยะยาวสำหรับ XV
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 11:39:17 PM »
:bbbear_16:
ของผม ถ้าเซลรักษาคำมั่นสัญญาที่ให้ไว้ในใบจอง ก็น่าจะได้รถราวปลายพฤษภาคม แต่ดูจากหลายๆคนที่โพสแล้ว ห่วงว่าคงจะเลื่อนออกไปค่อนข้างแน่
เส้นทางที่ผมใช้ก็ รามคำแหง สุวิทวงศ์ ฉะเชิงเทรา ศรีนครินทร์ บางนา บางปะกง ชลบุรี  ประมาณนี้แหละครับ

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 12:55:38 AM »
คุ้มค่ากับการรอคอยแน่นอนครับ
 :bbbear_46: :bbbear_46: :bbbear_46:

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 09:47:16 AM »
ถ้าวิ่งต่างจังหวัดก็ยิ่งประหยัดน้ำมันมากขึ้น มันเป็นการซื้อสมรรถนะของรถน่ะครับ ถ้าซื้อรถ PPV ช่วงล่างมันแข็ง ต้องไปเปลี่ยนสปริงเปลี่ยนโช้ควุ่นวาย  การdesignที่ดีดตัวถังซะหลุดออกมาจากแชตซี ทำให้ CG ก็ผิดเพี้ยน การยึดเกาะถนนมันก็ไม่ได้เรื่อง แต่ถูกใจตลาด ก็ทำกันออกมาขาย
ผมก็เกือบซื้อเพราะอยากได้รถ SUV บ้าง หลังจากซื้อ sedan มาหลายคัน แต่สุดท้ายสวรรค์คงเห็นใจ ให้ไปพบกับXVที่มอร์เตอร์โชว์ ผมตัดสินใจจองทันที เพราะจะจ่ายเงินล้านต้นๆ ซื้อรถเครื่องBoxer เหมือนPorche และ symetrical all wheel drive ได้ที่ใหน
ส่วนเรื่องค่าน้ำมัน ถ้าพอจ่ายไหว มันก็คุ้มค่ากับความปลอดภัยที่เราและคนในครอบครัวจะได้รับ
เรื่องศูนย์บริการเดี๋ยวนี้เปิดเพิ่มหลายทื่ ผมออกรถที่วิภาวดี ผู้จัดการก็ดีใจขาด ประทับใจมากๆ แต่จะคาดหวังอะไรก็อย่าลืมว่ารถมันราคาล้านสามห้า ทุกอย่างก็เปี่ยมด้วยคุณภาพเมื่อเทียบกับราคา

ปัญหาก็คือ
1.ของเล่นเยอะแยะที่ให้มา ถ้ามัวแต่กดนู่น จิ่้มนี่ ขณะขับ อาจเกิดอันตรายได่้
2.ลูกๆไม่คุยกับเราแล้ว เพราะมัวแต่เล่นไอ้สองจอหลังที่ให้มากับหูฟังbluetooth เล่นแยกกันได้ด้วย ไม่ต้องทะเลาะกัน นั่งกันเงียบเลยทีนี้

รีบมาเป็นครอบครัวซูบารุ จะได้ดิ๊บไฟทักพี่ๆอิมเพลสซ่าตัวแรงเค้าได้บ้าง 55555 โชคดีครับ

จะทันเหรอ ครับ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ wanna be free

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 08:11:31 PM »
เพิ่งไปรับ xv มาเมื่อวันที่ 4 เม.ย นี้ ขับแล้วมีความสุขมากครับ
ผมจองโดยไม่ได้ Test Drive เลยครับ เชื่อมั่นซูบารุ แล้วก็ไม่ผิดหวัง
มี Options ให้มากเกินคาดครับ

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 08:48:01 PM »
เพิ่งไปรับ xv มาเมื่อวันที่ 4 เม.ย นี้ ขับแล้วมีความสุขมากครับ
ผมจองโดยไม่ได้ Test Drive เลยครับ เชื่อมั่นซูบารุ แล้วก็ไม่ผิดหวัง
มี Options ให้มากเกินคาดครับ

ยินดีต้อนรับ สู่ครอบครัว Subaruนะครับ

ออฟไลน์ casaNEWa

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 12:23:38 PM »
ลองไป test drive ที่ศูนย์เสรีไทยมาครับ ไม่เคยขับ 4 มาก่อน ไม่เคยขับซูบารุมาก่อน แต่พอดีครอบครัวของคุณแฟนใช้แต่ตระกูลนี้
 :bbbear_34: :bbbear_44:

สัมผัสแรกที่ลองไปนั่งหลังพวงมาลัย ไม่ได้รู้สึกว่ารถสูงมากนัก ไม่ได้รู้สึกใหญ่เทอะทะเท่าไหร่ กำลังดี จังหวะออกตัวยังไม่กล้าจัดหนักเพราะไม่ชิน กลัวจะเอารถ test drive ไปชนซะก่อน - -''

แต่รู้สึกได้ถึงความหนึบ และกำลังที่เหลือเฟือของมัน เสียดายที่ถนนแถวนั้นรถเยอะ เลยได้แต่ขับตามๆกันไป ไม่ได้ใช้ความเร็วมากนัก เข้าโค้งรู้สึกดีกว่ารถขับ 2 อย่างชัดเจน

ไม่ทันไรก็ต้องเลี้ยวกลับเข้าศูนย์ ผมเลยขอลองใช้ทางตรงๆในศูนย์ประมาณ 200 เมตร หยีบดูซักหน่อย แรงดี เสียงเครื่องเพราะเสนาะหูเชียว  :bbbear_31: :bbbear_26:

สรุปว่าชอบมาครับ ขนาดแค่ขับแค่ 10 นาทีแถมรถก็เยอะ คิดว่าคุณแฟนได้มาก็เอา xv ไปต่างจังหวัดบ่อยขึ้น (ปกติใช้ Altis CNG อยู่)  :bbbear_34: :bbbear_17:

ออฟไลน์ vikij

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 12:12:07 PM »
ตอนผมไปดูครั้งแรกรู้สึกชอบไปหมดนะครับ แต่พอช่วงใกล้ๆจะได้รถแล้วรู้สึกว่ามันแคบมากๆครับ จะใส่ถุงกอล์ฟซักใบยังต้องพับเบาะเลย ไปไหนไกลๆถ้านั่งไปซักสี่คนรวมกระเป๋าสัมภาระคงจะอึดอัดเหมือนกันครับ  :bbbear_27:ชักเริ่มลังเลแล้วครับ

ออฟไลน์ แมวขี้เมา

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 12:35:38 PM »
ใส่ถุงก้อปใบเดียวไม่ต้องพับครับ ทุกวันนี้ก็ใส่ ถ้าลงรูปเป็นจะลงให้ดูครับ

ออฟไลน์ TongXV

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 02:35:36 PM »

มาขอทราบข้อมูลด้วยครับ

ออฟไลน์ soup978

• *
  • Forester 2.0 XS
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 12:03:10 AM »
ของผม ถ้าเซลรักษาคำมั่นสัญญาที่ให้ไว้ในใบจอง ก็น่าจะได้รถราวปลายพฤษภาคม แต่ดูจากหลายๆคนที่โพสแล้ว ห่วงว่าคงจะเลื่อนออกไปค่อนข้างแน่
เส้นทางที่ผมใช้ก็ รามคำแหง สุวิทวงศ์ ฉะเชิงเทรา ศรีนครินทร์ บางนา บางปะกง ชลบุรี  ประมาณนี้แหละครับ
วันก่อนเอารถไปเช็คระยะที่เสรีไทย ทราบมาว่ายอดขาย xv ตอนนี้แปดร้อยกว่าคันแล้ว ตอนช่วงงาน motor expo ปลายปียอดจองอยู่ที่ 460 คัน
3 เดือนที่ผ่านมานี่ ขายเพิ่มได้อีกร่วม 400 คัน ทาง MIT ทะยอยส่งรถตามคิวน่ะครับ ยอดขายเยอะแบบนี้คงไม่ต้องห่วงเรื่องศูนย์ เรื่องอะไหล่หรอกครับ
น่าจะสบายใจได้

ยินดีด้วยนะครับ รถดีขับสนุกครับ

ออฟไลน์ Suplex

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 07:20:20 AM »
ไปเจอมา ค้นมาจากอากู๋ เผื่อใครจะเอาไปใช้ครับ รายการตรวจสอบสำหรับรับรถใหม่ หรือมือสองก็น่าจะนำไปประยุกต์ได้บ้าง

ออฟไลน์ pongpolh

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 10:06:01 AM »
ผมยังรอเจ้า XV อยู่ เพราะคุณภรรยาเปลี่ยนใจ นาทีสุดท้าย ขอเปลี่ยนสีรถ ...เลยต้องเลื่อนวันรับรถออกไป
...ก็ยังรอต่อไปครับ
เมื่อเช้าน้องเซลส์โทรมาบอกข่าวดี ว่าหลังสงกรานต์มีลุ้นจะได้ล่ะ

ตื่นเต้นจุงเบย^^ :bbbear_43:
XV จ๋าาาาาาา

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 06:10:53 AM »
หลายคนกลัวนู่น กลัวนี่ มากมาย แต่จากประสบการณ์ของผมกับอิมแมว (ญาติผู้พี่ XV) จะบอกว่ามันก็แทบจะเป็น Toyota ที่จำแลงร่างมาแล้วครับ....
แต่ XV ดีกว่าแมวในแง่ที่แก้เขินหลายๆ อย่างไปแล้ว พวกงานดีไซส์ วัสดุอะไรต่างๆ (แมวนี่ใช้พวงมาลัยจากโตโยต้าวิช)

แต่เฉพาะเปลือกนอก เพราะภายใน ระบบต่างๆ ก็คือเดนโซ่ ก็ยังเป็นโตโยต้าครับ ข้อดีคือ....มันไม่จุกจิกอะไรเลย
ระบบเครื่องยนต์ก็ได้ตัวใหม่แล้ว ส่วนเกียร์ของ XV ผมว่าไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ บริษัทที่ผลิตเกียร์ให้ก็ทำมันทุกค่ายแหละ
ส่วนช่วงล่างเดิมๆ ผมว่ามันขับดีกว่าแมวเยอะนะครับ ถ้าไม่ซนผมว่ามันโอเคเลย  และช่วงล่างไม่จุกจิกนะครับ

แถมได้ประกัน 5 ปี 100,000 โลด้วย เป็นผมไม่คิดมากครับ

แต่...ข้อควรระวังคือ การ Set Turbo กับ CVT มันมักจะไม่ค่อยลงรอยกันนะครับ อันนี้ฝากเตือนเพื่อนๆ เท้าหนัก
ถ้ารักจะแรงจริงๆ หาเครื่องแมว SGT มาชนยังเข้าท่ากว่า ซนกับเครื่องเกียร์เดิมนะครับ 555

ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ akilleus

• *
  • OMAC117
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 08:52:45 PM »
 :bbbear_2:เครื่องแมวราคาประมาณเท่าไหร่ครับคุณพี่ :bbbear_23: