ผู้เขียน หัวข้อ: xv ไปติดกล้องดูขอบประตูหลังด้วยนะครับ  (อ่าน 7956 ครั้ง)

ออฟไลน์ แมวขี้เมา

• *
  • Popular Vote : 7
เมื่อวานที่ 0 พัทยา เรียกผมไปติดกล้องโดยเจ้าหน้าที่ MIT จากกรุงเทพ ติดเสร็จผมเช็คแต่กล้อง ไม่ได้เช็คการเดินสายที่ขอบประตูหลังกลับมาบ้าน ปรากฎว่า ช่างไม่ได้เก็บงานให้ เบาะรื้อแล้วไม่ติดกิ้ปยึดให้ขอบประตูแปะเอาไว้เฉยๆ ตอนนี้เจอระบบ GPS ที่ก่อนไปติดกล้องไม่มีปัญหา ปรากฎว่าตอนนี้รวน แฮงค์ไปสี่รอบ ถ้าช่างไม่มีฝีมือไร้สติปัญญาทำงานให้ดี เอามาให้ผมติดเองก็ได้ เสียดายลงรูปในนี้ไม่เป็นไม่อย่างนั้นจะส่งรูปให้ดู พอดีวันนี้วิ่งมากรุงเทพ มาทางบางนา ขอเอาเข้าไปแก้ไข ที่บางนา ก็ทำให้ไม่ได้ต้องไปที่เสรีไทย เรื่องแค่นี้ 0 แก้ไขไม่ได้ต้องไปสำนักงานใหญ่ อย่ามี 0 เลย

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
Re: xv ไปติดกล้องดูขอบประตูหลังด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 02:21:52 PM »
ผมก็ว่าครับกล้องพวกนี้ไม่ได้ติดง่ายๆ ตอนแรกที่บอกว่าจะติดให้ที่บ้าน ก็ยังคิดอยู่เลยครับว่ามันจะไหวเหรออ  :bbbear_38:

• *
Re: xv ไปติดกล้องดูขอบประตูหลังด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 02:37:18 PM »
ต้องรื้อกาบประตูกลับเบาะ ที่โมโหคือรื้อแล้วไม่ใส่คืน แปะเอาไว้เฉยๆ แสดงถึงความรับผิดชอบต่ำขาดความใส่ใจในการทำงาน แล้วต่อไปจะกล้าให้ดูแลเรื่องเครื่องยนต์ระบบไฟฟ้าหรือช่วงล่างที่สำคัญได้ครับ ถ้าเกิดชุ่ยแบบนี้กับเรื่ีองสำคัญ คงได้มีคนตายเพราะช่างลืมขันน้อตกันบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2013, 09:07:13 PM โดย แมวขี้เมา »

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 04:45:33 PM »
ทาง MIT ได้แจ้งขอโทษ พร้อมกับ จะมาแก้ไขให้ที่ทำงาน พรุ่งนี้ เวลา 10.00 น โดยไม่ต้องเอารถไปที่เสรีไทย ขอขอบคุณในการตอบสนองและแก้ไขข้อผิดพลาดอย่างรวดเร็ว

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 05:15:50 PM »
กล้องมองหลังเคยทั้งแกะทั้งถอดครับ แกะเยอะเหมือนกันครับ ขอบยาง กาบพลาสติค เจาะพรม ติดนานด้วย ต้องถอดเครื่องเสียง

ซึ่งงานนี้ผมว่าน่าใช้ช่างเครื่องเสียงน่าจะถนัดที่สุดครับ ช่างเครื่่องไม่เก่งไฟ ช่างไฟไม่เก่งเครื่อง

ช่างเครื่องเสียงให้มาทำไฟรถยนต์ก็ไม่ถนัด แต่เขาจะได้เรื่องเน้นความเนี้ยบและเรียบร้อย

ก็เลยเกิดปัญหาอย่างว่า ยิ่งเป็นงานที่ไม่มีคนตรวจงานด้วยก็จะเป็นอย่างนี้แหละครับ

พนักงานแต่ละคนมาตรฐานไม่เหมือนกัน อันนี้ต้องควบคุมและดูแลให้ดี ไม่งั้นผลเสียมันมากกว่า

คงต้องมีการอบรมการติดตั้งอุปกรณ์พวกนี้อย่างจริงๆจังๆเสียก่อนครับผมว่า คอร์สระยะสั้นก็คงพอ คงไม่ถึงกับต้องจ้างช่างเครื่องเสียงมาเพิ่ม

เพราะปกติงานศูนย์คงไม่ค่อยได้ทำงานพวกนี้เท่าไหร่ คงเป็นงานไม่ถนัด เตรียมไว้ดีกว่าเดี๋ยวจะเป็นวัวหายล้อมคอก   :bbbear_9:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2013, 06:53:50 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 07:21:45 PM »
โอ้โฮ น่ากลัวมากๆครับ รถมาดีๆ ถ้าแกะโน่นแกะนี่แล้วรวนพัง ไม่ติดซะดีมั้ยเนี่ย

เดี๋ยวรอความคืบหน้าเรื่อง GPS รวนด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2013, 07:30:36 PM โดย shreck_747 »

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 07:59:20 PM »
ติดกล้องหลังใน legacy BR BM แล้วต้องรื้อเยอะมากครับ
ไปดูในเวป ตปท เค้ารื้อแล้วถ่ายรูปมาให้ดู เห็นแล้วยอมแพ้ครับ ยิ่งถ้าclip หัก
ยังไม่รู้ว่าจะซื้อที่ MIT ได้ไหม เลยไม่ติดดีกว่าครับ  :bbbear_6:

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:58:39 AM »
GPS ก่อนมาทำกล้องดีมากเลยครับ ขนาดเมฆทมึนฝนตก ใช้เวลา 3-5 นาที ล้อคดาวเทียมได้ ถ้าฟ้ากระจ่างแป้บเดียวได้หมดไม่เคยแฮ้งค์ พอทำกล้องแล้วฟ้ากระจ่าง ใช้เวลเกือบ 10 นาที ใช้แล้วพอเปลี่ยนตำแหน่ง แฮ้งค์ไปดื้อๆเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:52:59 AM »
ช่างมาเก็บงานให้แล้วครับ มากันสามหนุ่ม มาใส่กาบใส่เบาะเช็คระบบสัญญาณไฟให้ใหม่ ขอบคุณที่เห็นการบริการและดูแลลูกค้าคือหัวใจ สร้างความเชื่อมั่นให้มากครับ ถ่ายรูปไว้แต่ลงในนี้ไม่เป็น

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:39:05 AM »
ช่างมาเก็บงานให้แล้วครับ มากันสามหนุ่ม มาใส่กาบใส่เบาะเช็คระบบสัญญาณไฟให้ใหม่ ขอบคุณที่เห็นการบริการและดูแลลูกค้าคือหัวใจ สร้างความเชื่อมั่นให้มากครับ ถ่ายรูปไว้แต่ลงในนี้ไม่เป็น

แล้ว GPS แก้ไขด้วยมั้ยครับ?

ออฟไลน์ Suplex

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:45:08 AM »
ตามมาเก็บข้อมูลที่เป็นประโยชน์ครับ ถ้ามีรูปให้ดูจะแจ่มเลย จะได้สังเกตุว่ามันคือตรงไหน

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:17:31 PM »
แล้ว GPS แก้ไขด้วยมั้ยครับ?

นั่นสิครับ ตรงนี้แหละที่อยากทราบ ติดกล้องแล้ว GPS รวนมั้ยครับ

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:08:38 PM »
KLONGMONG LUNG KUEI PAI TID KOR RUEA AOK KON
นั่นสิครับ ตรงนี้แหละที่อยากทราบ ติดกล้องแล้ว GPS รวนมั้ยครับ
กล้องมองหลังเคยทั้งแกะทั้งถอดครับ แกะเยอะเหมือนกันครับ ขอบยาง กาบพลาสติค เจาะพรม ติดนานด้วย ต้องถอดเครื่องเสียง

ซึ่งงานนี้ผมว่าน่าใช้ช่างเครื่องเสียงน่าจะถนัดที่สุดครับ ช่างเครื่่องไม่เก่งไฟ ช่างไฟไม่เก่งเครื่อง

ช่างเครื่องเสียงให้มาทำไฟรถยนต์ก็ไม่ถนัด แต่เขาจะได้เรื่องเน้นความเนี้ยบและเรียบร้อย

ก็เลยเกิดปัญหาอย่างว่า ยิ่งเป็นงานที่ไม่มีคนตรวจงานด้วยก็จะเป็นอย่างนี้แหละครับ

พนักงานแต่ละคนมาตรฐานไม่เหมือนกัน อันนี้ต้องควบคุมและดูแลให้ดี ไม่งั้นผลเสียมันมากกว่า

คงต้องมีการอบรมการติดตั้งอุปกรณ์พวกนี้อย่างจริงๆจังๆเสียก่อนครับผมว่า คอร์สระยะสั้นก็คงพอ คงไม่ถึงกับต้องจ้างช่างเครื่องเสียงมาเพิ่ม

เพราะปกติงานศูนย์คงไม่ค่อยได้ทำงานพวกนี้เท่าไหร่ คงเป็นงานไม่ถนัด เตรียมไว้ดีกว่าเดี๋ยวจะเป็นวัวหายล้อมคอก   :bbbear_9:

TRUAD HAI CHANG KRUENSIANG KON PNUKNGAN TAELAKON MAI MUAENKUN TONG KUAB KUMMAKWA MAINGUN PONSIA MAKKWA SAEEKBEOI HAHAHAHA
CHANG KRUEN SIANG RODYON PENNGAN NEAB POKKATI NGAN SOON TUMNGAN MAIKOI MUAERRAI NGAN MAI TANUD TREAMWAI JADEEKWA PEN WUAHAI LOMKOK :bbbear_25:
ตามมาเก็บข้อมูลที่เป็นประโยชน์ครับ ถ้ามีรูปให้ดูจะแจ่มเลย จะได้สังเกตุว่ามันคือตรงไหน
โอ้โฮ น่ากลัวมากๆครับ รถมาดีๆ ถ้าแกะโน่นแกะนี่แล้วรวนพัง ไม่ติดซะดีมั้ยเนี่ย

เดี๋ยวรอความคืบหน้าเรื่อง GPS รวนด้วยครับ
ทาง MIT ได้แจ้งขอโทษ พร้อมกับ จะมาแก้ไขให้ที่ทำงาน พรุ่งนี้ เวลา 10.00 น โดยไม่ต้องเอารถไปที่เสรีไทย ขอขอบคุณในการตอบสนองและแก้ไขข้อผิดพลาดอย่างรวดเร็ว
ผมก็ว่าครับกล้องพวกนี้ไม่ได้ติดง่ายๆ ตอนแรกที่บอกว่าจะติดให้ที่บ้าน ก็ยังคิดอยู่เลยครับว่ามันจะไหวเหรออ  :bbbear_38:
:bbbear_36:
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 10:47:56 AM »
ตอนนี้GPS ก็ยังรวนอยู่เลยครับ เซ็งจิต

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 01:07:05 PM »
ศูนย์นัดไปติดกล้องแต่ยังไม่มั่นใจครับ ท่านที่ติดแล้ว งานแกะและประกอบเป็นยังไงบ้างครับ