ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าเหยี่ยวอยากเพิ่มบูส1.2บาร์คับ  (อ่าน 3401 ครั้ง)

ออฟไลน์ monkeygod

• *
  • Popular Vote : 2
หน้าเหยี่ยวอยากเพิ่มบูส1.2บาร์คับ
« เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 12:46:53 PM »
 :bbbear_33:หน้าเหยี่ยวอยากเพิ่มบูส1.2บาร์คับ
   1ใส่ปรับบูส
   2กล่องจูนจากกล่องเดิมหรือต้องเพิ่มกล่องพ่วง
   3เวสเกตและโบออฟของเดิมเอาอยู่ไหม
   4และการปรับไฟอ่อน/แก่กล่องเดิมจะทำได้ไหม :bbbear_33:
                        ขอบคุณคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2013, 12:49:14 PM โดย monkeygod »

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
Re: หน้าเหยี่ยวอยากเพิ่มบูส1.2บาร์คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 12:59:17 PM »
สบายครับ ได้ทุกข้อ งบเหลือมากก็พ่วงก็ได้ :bbbear_32:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *
Re: หน้าเหยี่ยวอยากเพิ่มบูส1.2บาร์คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:27:45 PM »
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 07:33:13 AM »
ผมเลือก Reflash คับ

โบ ออฟ เวสเกตเดิม สบายๆ เลยคับ

ปรับไฟ กล่องเดิมสามารถ ทำได้คับ

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 04:34:00 PM »
เรื่องปรับไฟ หรือปรับองศาจุดระเบิด กล่องเดิมค่อนข้างยืดหยุ่นนะครับ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 04:40:54 PM »
สอบถามต่อหน่อยได้ไหมครับ

กล่อง ถ้า reflash แล้ว สามารถทำกลับให้เป็นแบบ default ของโรงงานทีหลังได้ไหมครับ
และการ reflash มีความเสี่ยงอะไรบ้าง เสี่ยงน้อยกว่ากล่อง standalone อื่นๆรึเปล่า (กรณีที่ tuner ไม่เก่ง)

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 10:48:56 PM »
ใส่ปรับบูสก็ดันได้แล้ว

ออฟไลน์ MuayIMM

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 09:22:58 AM »
 :bbbear_24: คงต้องแฟลชกล่องก่อนนะครับ แฟลชให้บูสท์สูงขึ้นเลยก็ได้ set ไว้ที่ 1.2 บาร์ กำลังดี
ถ้าไม่แฟลชจะใส่ปรับบูสท์ไฟฟ้า กล่องเดิมมัน set limit ไว้ที่ประมาณ 1 บาร์ครับ ถ้าดันบูสท์มาเกิน
1 บาร์ ไฟ engine check จะติดตลอด เพราะฉะนั้นยังงัยต้องแฟลชกล่องก่อนครับ ถ้าบูสท์ไม่นิ่ง
วิ่งไม่ได้ดั่งใจค่อยไปใส่ ปรับบูสท์ไฟฟ้าอีกทีดีกว่า นอกจากตังค์เหลือ ใส่แล้วเค้าก็ว่าดีกว่านะ solinoid
มันคุมได้นิ่งกว่า แต่ผมแฟลชมาเกือบๆ บาร์ สาม Happy แล้ว เลยยังไม่เสียตังค์

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 11:15:07 AM »
ใส่ปรับบูสก็ดันได้แล้ว

ถ้าไม่แฟลช  บิด ไปสามบาร์ ก้อไม่ไปครับ

กล่องมันตั้ง  boost limit ให้ ตัดน้ำมัน  อย่างที่ว่า ...

:bbbear_24: คงต้องแฟลชกล่องก่อนนะครับ แฟลชให้บูสท์สูงขึ้นเลยก็ได้ set ไว้ที่ 1.2 บาร์ กำลังดี
ถ้าไม่แฟลชจะใส่ปรับบูสท์ไฟฟ้า กล่องเดิมมัน set limit ไว้ที่ประมาณ 1 บาร์ครับ ถ้าดันบูสท์มาเกิน
1 บาร์ ไฟ engine check จะติดตลอด เพราะฉะนั้นยังงัยต้องแฟลชกล่องก่อนครับ ถ้าบูสท์ไม่นิ่ง
วิ่งไม่ได้ดั่งใจค่อยไปใส่ ปรับบูสท์ไฟฟ้าอีกทีดีกว่า นอกจากตังค์เหลือ ใส่แล้วเค้าก็ว่าดีกว่านะ solinoid
มันคุมได้นิ่งกว่า แต่ผมแฟลชมาเกือบๆ บาร์ สาม Happy แล้ว เลยยังไม่เสียตังค์

กดไป ซัก ที สองที ไฟเครื่องโชว์ล่ะ

กล่องเดิม เอาอยู่แน่นอนครับ reflash ไป ปรับไฟ ปรับน้ำมัน ดันบูสได้สบาย

ไปไกลกว่านี้ก้อไหว  ได้อีกแยะ

สอบถามต่อหน่อยได้ไหมครับ

กล่อง ถ้า reflash แล้ว สามารถทำกลับให้เป็นแบบ default ของโรงงานทีหลังได้ไหมครับ
และการ reflash มีความเสี่ยงอะไรบ้าง เสี่ยงน้อยกว่ากล่อง standalone อื่นๆรึเปล่า (กรณีที่ tuner ไม่เก่ง)

ทำกลับสบายๆเลยครับ
ส่วนความเสี่ยง ก้อไม่มีอีก ... แถม ฉลาดกว่า กล่อง standalone หลายๆตัวด้วย แค่เพียง ละเอียดน้อยกว่า และ จูน realtime บ่ได้

กล่องซูบารุ  ท่านว่า  มันทำแกล้งโง่  แต่ฟามจริง โคตรฉลาด...

ผิดจากตัวผม  ที่ แกล้งฉลาด  แต่ฟามจริงโครตโง่  อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2013, 11:15:39 AM โดย ---น้ำตาเสือดำ--- »

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 09:36:17 PM »
ขอบคูณค้าบ