ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเรียนข้อสรุปและแนวทางการทำงานจากการประชุมคณะทำงาน sss วันที่ 13/03/56 ครับ  (อ่าน 4023 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
เนื่องจากเมื่อวานในที่ประชุมผมลืมถามว่าใครเป็นเลขาในที่ประชุม ดังนั้น เพิ่อความรวดเร็วในการสื่อสารกับมวลสมาชิก ผมขออนุญาตคณะทำงาน sss เรียนข้อมูลให้สมาชิก sss ทุกท่านทราบข้อสรุปและแนวทางการทำงานจากการประชุมคณะทำงาน sss วานนี้ที่ A Motorsports เวลาประมาณ 19.00-22.15 น. คร่าวๆ โดยหากมีข้อมูลใดตกหล่น รบกวนคณะทำงานที่ได้ร่วมประชุมเพิ่มเติมให้ด้วยนะครับ

:bbbear_19:

โดยการประชุมเริ่มประมาณทุ่มกว่า มีท่านประธานโกร๋นเป็นประธานในที่ประชุม และทีมงานจากหลายส่วนอีกประมาณ 20 กว่าท่าน ได้แนวทางการทำงานและข้อเสนอในการปรับปรุงส่วนต่างๆ เพื่อพัฒนาชมรมของเราให้ก้าวไปข้างหน้าคร่าวๆ ดังนี้ครับ

- ประธานโกร๋นเสนอให้มีการวางแผนงานอีเว้นท์ต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นงานบุญ, งานแทร็คเดย์, และอื่นๆ ล่วงหน้า เพื่อจะได้วางแผนในการจัดสรรงบประมาณได้ถูกต้อง แม่นยำ โดยไม่ต้องเป็นภาระของผู้จัดที่เป็นแกนนำในการจัดอยู่แล้วให้มากไป และโดยเฉพาะงานแทร็คเดย์ ทางคณะทำงานเสนอว่าควรจะจัดให้มีทีมงานแบบออกาไนเซอร์เข้ามาช่วยดำเนินงานบ้างโดยชมรมฯ จะยอมเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม เพื่อเป็นการลดภาระของสมาชิกที่เป็นทีมจัดงาน และเปิดโอกาสให้คณะผู้จัดได้เข้าถึงอีเว้นท์บ้าง ได้มีโอกาสลงไปวิ่งกับเค้าบ้าง (เพราะในปัจจุบันต้องไปตั้งกรวย, โบกธง, และออกาไนซ์งาน)
  โดยแต่ละงานจะจัดทำงบประมาณที่ชัดเจนว่าจะต้องใช้เท่าไหร่ สปอนเซอร์สนับสนุนเท่าไหร่ และส่วนของสมาชิกจะต้องออกเท่าไหร่ เพื่อเพิ่มโอกาสในการเข้าถึงอีเว้นท์ของสมาชิกอีกหลายๆ ส่วนที่บางครั้งอาจจะติดขัดหากค่าใช้จ่ายในการเข้าร่วมอีเว้นท์สูงจนเกินไป

- ประธานโกร๋นเสนอให้มีการใช้งบประมาณแบบสมดุลย์ในช่วงแรก คือใช้แต่ละอีเวนท์แล้วให้หมดไป หรือเกือบหมด โดยอาจจะนำไปทำบุญ และ จัดทำงบประมาณแบบโปร่งใส ตรวจสอบได้เพื่อแจ้งให้สมาชิกทราบเป็นระยะ

- ประธานโกร๋นขอความร่วมมือกลุ่มจากฝั่งต่างๆ และคณะผู้จัดอีเว้นท์หลักๆ ให้ทำการประชาสัมพันธ์และเชิญชวนสมาชิก sss ในนามของชมรมฯ เพื่อเป็นการให้โอกาสสมาชิกจากส่วนอื่นๆ และบรรดาสมาชิกใหม่ ได้มีโอกาสเข้าร่วมกิจกรรมได้ง่ายขึ้น โดยไม่ต้องไปกังวลว่าจะเป็นมีทติ้งหรืออีเว้นท์เฉพาะกลุ่ม (ที่ประชุมเห็นชอบและรับไปปฎิบัติ)

- ที่ประชุมเห็นชอบแต่งตั้งเพิ่มเติม คุณโบ๊ทเกย์ เป็น ประชาสัมพันธ์ชมรมฯ และ พี่ต่ายเป็นเหรัญญิกชมรมฯ (ชั่วคราว)

- ที่ประชุมเห็นชอบในการปรับปรุงเว็ปแบนเนอร์เพื่อการโฆษณาประชาสัมพันธ์และเป็นรายได้ส่วนหนึ่งมาจ่ายเป็นค่าบำรุงดูแลและเช่าเว็ปไซด์ โดยมีคุณจี๊ดรับอาสาดูแลให้โดยไม่คิดค่าใช้จ่าย (ชมรมฯ จ่ายแต่เพียงค่าเช่าเว็ปไซด์)

- ที่ประชุมเห็นชอบในแนวทางการพัฒนาชมรมฯ ไปสู่ความเป็นสากล ทั้งในแง่สถานะของชมรมฯ และการดูแลสภาพแวดล้อมของเว็ปชมรมฯ ให้มีมาตรฐาน โดยให้ตัวแทนกลุ่มต่างๆ ขอความร่วมมือสมาชิกในการปฎิบัติให้ถูกต้องตามระเบียบข้อบังคับ โดยเฉพาะการไม่ใช้คำพูดที่หยาบคาย ส่อเสียด หรืออาจจะก่อให้เกิดความเข้าใจผิดจากเหล่าบรรดาสมาชิก หรือกลุ่มคาร์คลับอื่นๆ (ในข้อนี้ตัวแทนกลุ่มรับมาดำเนินการ)
  ส่วนในแง่ของการพัฒนาชมรมฯ ไปสู่ความเป็นสากล จะเริ่มจากการเพิ่มความเข้มงวดในการปฏิบัติตามกฎหมายลิขสิทธิ์ เพื่อจะไม่ไปละเมิดสิทธิของผู้ผลิตสินค้า เจ้าของตราสินค้า หรือตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้งตามกฎหมายจากเจ้าของสินค้า โดยการประกาศเป็นนโยบายของชมรมฯ ที่จะห้ามการโฆษณาประชาสัมพันธ์สินค้าปลอม สินค้าละเมิดลิขสิทธิ์ ในส่วนที่ไปใช้เครื่องหมายการค้าของเจ้าของสินค้าที่มีลิขสิทธิ์ถูกต้องตามกฎหมายก่อน และจะทำการประเมินผลเพื่อดูความเหมาะสมในการดำเนินการขั้นถัดไป (การดำเนินการในส่วนนี้เพื่อเป็นการปฏิบัติตามกฎหมาย และเพื่อให้สปอนเซอร์ที่จะเข้ามาสนับสนุนเกิดความมั่นใจในมาตรฐานการดำเนินงานของชมรมฯ)

- ที่ประชุมเห็นชอบในการกำหนดการมีทติ้ง sss เป็นรายไตรมาส โดยจะจัดในพื้นที่ตรงกลางระหว่างทุกโซน และจะแจ้งให้สมาชิกทราบต่อไป

- เสนอจัดทำสติ๊กเกอร์ของชมรมฯ และนำแบบมาเลือกกันในครั้งถัดไป

- จัดตั้งช่องทางการสื่อสารภายในคณะทำงาน เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพและความรวดเร็วในการสื่อสารของคณะทำงาน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2013, 10:10:02 PM โดย Hattori »

• *
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
ตอนนี้ผมนึกออกเท่านี้นะครับ(ยังนอนไม่เต็มอิ่มเลย) หากมีคณะทำงานท่านใดจะเพิ่มเติมหรือแก้ไขข้อความเพื่อความชัดเจนเรียนเชิญครับ ผมจะได้คัดลอกและนำไปปะเพิ่มให้ในส่วนแรกนะครับ ขอบคุณครับ

อ้อ .. เกือบลืมครับ ขอขอบคุณสปอนเซอร์พิซซ่าและเครื่องดื่มวานนี้จาก เสธ.เบ๊นซ์ นะครับ (แต่งานหน้าขอแชร์ดีกว่านะครับ จาได้กินเพิ่มได้เยอะๆ)

:bbbear_17:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2013, 08:14:16 AM โดย Hattori »

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
ผมขออนุญาตสนับสนุนในส่วนของค่าใช้จ่ายเว็บครับ

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
ต้องสุภาพแล้วขอรับท่านขุน

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ขออาสาสนับสนุนในส่วนของสปอรนเซอร์ อีเว้นออเกไนเซอร์. เทรคเดย์มิตติ้งต่างๆของชมรม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2013, 08:54:50 AM โดย Bossma »

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • Popular Vote : 23
  • fanfan2000
เพี่อนๆพี่ๆเดียวจะสรุปการประชุมให้ทราบและคณะทำงานในแต่ละฝ่ายครับ :bbbear_16: :bbbear_16:

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ goodnewgarage

• *
  • Popular Vote : 12

ออฟไลน์ nirun2882

• *
  • Popular Vote : 5
  • ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้ 55

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
ยินดีครับมีอะไรให้ช่วยก็บอกครับ ....... :bbbear_31:
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ขออาสาสนับสนุนในส่วนของสปอรนเซอร์ อีเว้นออเกไนเซอร์. เทรคเดย์มิตติ้งต่างๆของชมรม
พี่ต้นสนับสนุนเครื่องเสียงและอื่นๆมาแล้ว มีใครจะสนับสนุนโคโยตี้บ้างไหมครับ  :bbbear_2:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
ชัดเจนเป็นระบบ ขอบคุณพี่ปุ้ยด้วยครับ สำหรับรายงานการประชุม  :bbbear_34:
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
สนใจลงเว็ปแบนเนอร์อะครับติดต่อใครได้บ้าง พอดีpm adminไปแล้วยังไม่ได้คำตอบ   :bbbear_33:

• *
สนใจลงเว็ปแบนเนอร์อะครับติดต่อใครได้บ้าง พอดีpm adminไปแล้วยังไม่ได้คำตอบ   :bbbear_33:

ถูกคนแล้วครับนุ เดี๋ยวจี๊ดคงจะตอบกลับไปครับ

:bbbear_9:

ออฟไลน์ jeedz

• ยามฝั่ง ณ. SSS
  • Administrator
  • Popular Vote : 29
  • Green ( เกรียน ) Monster
    • Online Network Co., Ltd.

ง่า ผมไม่ได้ login เข้า user นั้นเลยครับ PM หา user นี้แทนครับ

เดี๋ยวเรื่องแบนเนอ จะประกาศอีกทีครับ รอแพ้บ
Tel. 089-4272257
บริการ Hosting, รับฝาก server Co-location, IDS, Firewall, Web