ผู้เขียน หัวข้อ: เลขตัวถังกับเลขเครื่องมีปัญหาคับ  (อ่าน 10359 ครั้ง)

ออฟไลน์ Monster

• *
  • Popular Vote : 12
Re: เลขตัวถังกับเลขเครื่องมีปัญหาคับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 09:11:16 PM »
ผมขออนุญาตเสนอความคิดเห็นนิดนึงนะครับ...

ผมเข้าใจว่าท่านเจ้าของกระทู้คงรู้สึกผิดหวัง หรือเสียใจเล็กๆที่ถูกหลอกขายรถวางเครื่องมา และคงมารู้ความจริงทีหลังจากอู่ หรือคนที่รู้จริง :bbbear_22:
(ผมเชื่อว่าคงจะมีคนที่เพิ่งเริ่มเข้ามาเล่นรถซูบารุคงโดนหลอกกันมาบ้าง ประมาณว่าให้ข้อมูลของรถที่ขายไม่ตรงกับความเป็นจริง)

สิ่งที่ผมอยากจะบอกคือ...เราซื้อเค้ามาแล้ว ถ้าเค้ายังใช้งานได้ดี ไม่เสียไม่พัง หรือผิดปกติอะไร ก็น่าจะใช้เค้าต่อไป ไม่ต้องขายทิ้ง
เพราะรถซูบารุกับการวางเครื่องไม่ใช่เรื่องแปลกหรือเรื่องใหญ่อะไร ใช้รถให้มีความสุขดีกว่าครับ :bbbear_47:

ปล. ทั้งหมดนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัว...ถ้าทำให้ท่านเจ้าของกระทู้ไม่พอใจก็ขออภัยนะครับ!
 :bbbear_19:

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
Re: เลขตัวถังกับเลขเครื่องมีปัญหาคับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 10:44:56 PM »
ผมขออนุญาตเสนอความคิดเห็นนิดนึงนะครับ...

ผมเข้าใจว่าท่านเจ้าของกระทู้คงรู้สึกผิดหวัง หรือเสียใจเล็กๆที่ถูกหลอกขายรถวางเครื่องมา และคงมารู้ความจริงทีหลังจากอู่ หรือคนที่รู้จริง :bbbear_22:
(ผมเชื่อว่าคงจะมีคนที่เพิ่งเริ่มเข้ามาเล่นรถซูบารุคงโดนหลอกกันมาบ้าง ประมาณว่าให้ข้อมูลของรถที่ขายไม่ตรงกับความเป็นจริง)

สิ่งที่ผมอยากจะบอกคือ...เราซื้อเค้ามาแล้ว ถ้าเค้ายังใช้งานได้ดี ไม่เสียไม่พัง หรือผิดปกติอะไร ก็น่าจะใช้เค้าต่อไป ไม่ต้องขายทิ้ง
เพราะรถซูบารุกับการวางเครื่องไม่ใช่เรื่องแปลกหรือเรื่องใหญ่อะไร ใช้รถให้มีความสุขดีกว่าครับ :bbbear_47:

ปล. ทั้งหมดนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัว...ถ้าทำให้ท่านเจ้าของกระทู้ไม่พอใจก็ขออภัยนะครับ!
 :bbbear_19:
GDBนับคันได้อะในประเทศไทย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
ส่วนใหญ่มันก็GDAแล้ววางเครื่องหมดแหละ :bbbear_13:

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 10:49:30 PM »
รถแท้กับรถวางหัวมันก็ไม่ได้ต่างอะไรกันมากหรอกครับ ถามจริงตัวถังgdbแท้ๆนี่เมืองไทยมีกี่คัน ใจเย็นๆหน่อยครับ เอาใจช่วย :bbbear_6:
:bbbear_34:

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 11:21:36 PM »
เรื่องเครื่องไม่ตรงกับตัวถังเป็นเรื่องที่ธรรมดามากครับ เพราะมันไม่ต่างอะไรมากเลย แค่สลับเครื่องและช่วงก็เหมือนกันหมดแล้วครับ  ผมมั่นใจว่าเกือบทุกคนในเว็ปนี้ขับ GDB แท้ไม่กี่คนหรอกครับๆ  :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2013, 11:22:47 PM โดย F@M3 »
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 10:15:29 AM »
ใช่ครับ  รถแท้ มีไม่กี่คัน  เอา รถ พันหก บ้าง wrx มาทำบ้าง  เพียงแต่ "นั้น"  เกิดเพราะความ "ตั้งใจ" มิใช่หรือ?

หาก แต่ในเคสนี้  เกิดแต่ความไม่รู้  ... ไม่ตั้งใจ จะด้วย เพราะอะไร ผู้ซื้อ หรือผู้ขาย    กระผมไม่ขอกล่าวถึง

จริงๆ จะนับรวมว่าเหมือนกันหมดคงไม่   เช่น ค้ำแก้ม  เปิด ซุ้มล้อดูก้อเห็นแล้ว  รถพันหก ไม่มีนะครับ  แต่ถ้าเค้าใส่ให้ครบๆ ก้อน่าดีใจ

หรือ หมู spec c ก้อ spot ซุ้มล้อหน้าเพิ่ม มาจากโรงงาน   เอามาทำ spec c คงไม่เหมือน   แต่ก้อไม่ใช่ ในเคสนี้  เพราะเป็น แค่ STi และเหยี่ยว spec c ไม่มี spot เพิ่มอยู่แล้วววว

ความเห็นต่างผมคือ  ...

ถ้าคนมาขาย โรเล็กซ  ให้ท่าน แล้วบอกท่านว่า ของแท้    ภายหลัง ท่านค้นพบว่า  อ้าวของเก๊   

แล้วท่านจะดีใจ-เฉยๆ-เสียใจ    เพราะยังไง มันก้อเดิน `"บอกเวลา" ได้เหมือนกัน?

หรือ คนขายบอกท่านว่า   นี้ๆ ของก๊อป เกรด AAA แล้ว ท่านพอใจซื้อมา ...เพราะ หน้าตามันเหมือน และ เดินตรงเหมือนกัน 

อย่างไหนดีกว่ากัน ...

ผมเขียนมานี้ ไม่ได้ต้องการ เอาเรือขวางน้ำ
ไม่ได้ต้องการ ให้ จขกท เอารถไปทิ้ง 
ไม้ได้ อะไรทั้งนั้น นะครับ    รถผม ก้อ พันหก วางเครื่องเหมือนกัน......

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 12:40:32 PM »
กระทู้ ล่อเป้า

รถคันนี้ทำมา วางเครื่องคอแดง ก็ไม่ใช่เรื่องแปลกในบ้านเรา เจ้าของเก่ารัก ยิ่งกว่าลูก

ตัวถัง กะ เครื่องไม่ตรงไม่ใช่เรื่องแปลก ถ้าตัวถังไม่ตรงกะเล่มซิ เรื่องใหญ่ ก่อนซื้อ ตรวจสอบเล่มดูรึป่าวล่ะครับ หรือว่าอยากได้อย่างเดียว

การลงทุนมีความเสี่ยงควรศึกษาข้อมูลก่อนตัดสินใจ

ผมขอให้สนุกกับเหยี่ยวดำ และ ยินดีต้อนรับสู่ SSS ครับ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 12:56:31 PM »
รถมีไว้เอาชนะ

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 01:07:05 PM »

ออฟไลน์ subie_bugeye

• *
  • Popular Vote : 8
  • ถ้าคุณแน่อย่าแพ้ขับ4
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 01:18:54 PM »

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 01:35:37 PM »
กระทู้ ล่อเป้า

รถคันนี้ทำมา วางเครื่องคอแดง ก็ไม่ใช่เรื่องแปลกในบ้านเรา เจ้าของเก่ารัก ยิ่งกว่าลูก

ตัวถัง กะ เครื่องไม่ตรงไม่ใช่เรื่องแปลก ถ้าตัวถังไม่ตรงกะเล่มซิ เรื่องใหญ่ ก่อนซื้อ ตรวจสอบเล่มดูรึป่าวล่ะครับ หรือว่าอยากได้อย่างเดียว

การลงทุนมีความเสี่ยงควรศึกษาข้อมูลก่อนตัดสินใจ

ผมขอให้สนุกกับเหยี่ยวดำ และ ยินดีต้อนรับสู่ SSS ครับ

กระทู้ไม่ได้ล่อเป้าหรอกพี่เจ ... ผมนี้แหล่ะ ล่อเอง

อย่างที่บอก รถผม ก้อทำมา รถพันหก ทำ อาร์เออาร์ รักเช่นกัน ได้ไม่ยิ่งกว่าลูก แหะๆ

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 03:32:08 PM »
นี่มันไม่เกี่ยวว่ารถดีหรือไม่ หรือ เลขเครื่องไม่ตรง

แต่คุณมังกี้ เขาเอามาถามว่า บ่องตง นี่ผมโดนหลอกใช่ป่ะครับ

ตอบเลยว่าใช่  มันไม่ใช่ตัวถังGdbแท้ๆ ที่คนขายบอกแน่นอน โดนหลอกแล้วครับ

แต่คุณไม่ใช่คนแรก และคนเดียวที่โดนหลอกแบบนี้555

เอาเปนว่า ได้รถดี เจ้าของเก่าดูแลดี

บ่องตง โคตรโชคดีจุงเบย :bbbear_30:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 03:59:12 PM »
กระทู้ไม่ได้ล่อเป้าหรอกพี่เจ ... ผมนี้แหล่ะ ล่อเอง

อย่างที่บอก รถผม ก้อทำมา รถพันหก ทำ อาร์เออาร์ รักเช่นกัน ได้ไม่ยิ่งกว่าลูก แหะๆ

ล่อใครก็ล่อ น๊าาา อย่าล่อกันเอง เฉียววว  :bbbear_24:
ผมแค่เห็นใจ คนซื้อ และเข้าใจคนขาย สรุป รถแท้ก็มี ว่างๆมาดู แค่มาไม่เหมือนคนอื่น ฮี่ๆ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ monkeygod

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 09:33:45 PM »
ขอบคุณทุกท่านคับ อบอุ่นมั่กๆ ตกลงเก็บไว้คับอยากได้อิมนานแล๊ะ! เดี๋ยวหาคนแฟลชก่อนและboost low.9 high 1.2 น่าจะhappyคับ

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 06:37:35 PM »
ขอบคุณทุกท่านคับ อบอุ่นมั่กๆ ตกลงเก็บไว้คับอยากได้อิมนานแล๊ะ! เดี๋ยวหาคนแฟลชก่อนและboost low.9 high 1.2 น่าจะhappyคับ

ถ้าทำมาแต่ครบๆ จบๆ สภาพดีๆ อย่าไปซีเรียสครับ ดูแลเขาให้ดียิ่งๆกว่าเจ้าของเดิมครับ
รถผมขนาดรถแท้ ยังมีแปลกๆติดมาเลย เช่นเป็นแคร้งพระจันทร์เสี้ยว STI แต่ไม่ใช่ทวินสกอล์....
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ poihere8

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 10:03:58 PM »
ผมเองก็เจอเลขตัวถังกับเลขเครื่องแปลกๆเหมือนกันครับวันนี้ไปดูเหยี่ยว STi มาครับ เพลทที่บนเบ้าโช้คซ้ายที่เหมือนรูปด้านบนที่ระบุว่า GDBไม่มีก็เลยดูที่ตัวถังบริเวณหลังเบ้าโช้คขวาที่โรงงานตอกไว้
 ถึงกับงงกับเลขตังถังครับ มันพิมพ์ว่า GC8xxx-xxxx เลยไปต่อไม่เป็นเลย ตัดสินใจไม่ได้เลยว่าจะซื้อดีหรือไม่ รบกวรถ้าท่านใดพอจะให้ข้อมูลเพิ่มได้จะขอบพระคุณอย่างมากครับ