ผู้เขียน หัวข้อ: เลขตัวถังกับเลขเครื่องมีปัญหาคับ  (อ่าน 10364 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
Re: เลขตัวถังกับเลขเครื่องมีปัญหาคับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 10:21:09 AM »
ตัวถังสวยเป็นพอคับ จะเป็น1.6วางเครื่องไม่เคยชน ก็คงดีกว่าเป็น S203ตัดครึ่งคันมาต่อ

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
Re: เลขตัวถังกับเลขเครื่องมีปัญหาคับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 12:04:16 PM »
ผมเองก็เจอเลขตัวถังกับเลขเครื่องแปลกๆเหมือนกันครับวันนี้ไปดูเหยี่ยว STi มาครับ เพลทที่บนเบ้าโช้คซ้ายที่เหมือนรูปด้านบนที่ระบุว่า GDBไม่มีก็เลยดูที่ตัวถังบริเวณหลังเบ้าโช้คขวาที่โรงงานตอกไว้
 ถึงกับงงกับเลขตังถังครับ มันพิมพ์ว่า GC8xxx-xxxx เลยไปต่อไม่เป็นเลย ตัดสินใจไม่ได้เลยว่าจะซื้อดีหรือไม่ รบกวรถ้าท่านใดพอจะให้ข้อมูลเพิ่มได้จะขอบพระคุณอย่างมากครับ

น่าสนใจทีเดียว เหยี่ยวตัวถัง GC8 ปกติ ตั้งแต่ตากลมขึ้นไป รหัสตัวถังจะเริ่่มที่ GD ลองสอบถามผู้ขาย และผู้รู้เพิ่มเติมครับ ว่ารถมีการแปลง หรือ กระทำการยำ แบบใดมา
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ Yosuke

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 12:57:50 PM »

ผมเองก็เจอเลขตัวถังกับเลขเครื่องแปลกๆเหมือนกันครับวันนี้ไปดูเหยี่ยว STi มาครับ เพลทที่บนเบ้าโช้คซ้ายที่เหมือนรูปด้านบนที่ระบุว่า GDBไม่มีก็เลยดูที่ตัวถังบริเวณหลังเบ้าโช้คขวาที่โรงงานตอกไว้
 ถึงกับงงกับเลขตังถังครับ มันพิมพ์ว่า GC8xxx-xxxx เลยไปต่อไม่เป็นเลย ตัดสินใจไม่ได้เลยว่าจะซื้อดีหรือไม่ รบกวรถ้าท่านใดพอจะให้ข้อมูลเพิ่มได้จะขอบพระคุณอย่างมากครับ

สงสัยจาสวม !! อย่าเสี่ยงเลยคับ

ยินดีกับพี่เจ้าของกระทู้คับ รถ 1600 body ก็เหมือนกับ พวก gda gdb แหละคับ รถสวยเปนอันจบ

:bbbear_16: :bbbear_16: :bbbear_16: