ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อที่ขันน็อตล้อ ซื้อกากบาท หรือซื้อเฉพาะขนาดคันน็อตล้อดีครับ  (อ่าน 2428 ครั้ง)

ออฟไลน์ jiblegacy

• *
  • Popular Vote : 4
ซื้อที่ขันน็อตล้อ ซื้อกากบาท หรือซื้อเฉพาะขนาดคันน็อตล้อดีครับ

ออฟไลน์ dean

• *
  • Popular Vote : 0
กากบาท เหล็กที่ดีๆ หน่อย ใช้ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ needs

• *
  • Popular Vote : 8

ออฟไลน์ Full Throttle

• *
  • Popular Vote : 11
  • Boxer Passion
    • P.P.C. Factory Co., Ltd.
กากบาทราคาถูกๆ ส่วนมากตัวบล๊อกที่ขันจะหนา ถ้าใช้ล้อแม๊กบางแบบให้ระวังจะใส่เข้ารูน๊อตไม่ได้ ควรทดลองให้แน่ใจก่อนซื้อ แต่ถ้าเป็นพวกล้อโรงงานโดยมากมักจะขันได้ไม่ค่อยเจอติดเท่าไหร่
ถ้ามีงบประมาณมากหน่อยแนะนำให้ซื้อเครื่องมือดีๆ ใช้ ซื้อด้ามขันแบบที่ใช้กับลูกบล๊อกพร้อมกับซื้อลูกบล๊อกขนาดที่ต้องการ 1 ตัว หรือถ้าชอบทำรถเองอยู่แล้วแนะนำให้ซื้อเป็นชุดราคาจะถูกกว่าซื้อแยกชิ้นหลายๆ ครั้ง
แต่ถ้ากะจะเอามาถอดล้ออย่างเดียวซื้อแยกเอาจะคุ้มกว่าครับ

ถ้าชอบความเป็นมืออาชีพหรือความเป็นมาตรฐานแนะนำให้ซื้อประแจปอนด์ครับ

ขอให้โชคดี :bbbear_46:

ออฟไลน์ b&b

• *
  • Popular Vote : 28
กากบาทราคาถูกๆ ส่วนมากตัวบล๊อกที่ขันจะหนา ถ้าใช้ล้อแม๊กบางแบบให้ระวังจะใส่เข้ารูน๊อตไม่ได้ ควรทดลองให้แน่ใจก่อนซื้อ แต่ถ้าเป็นพวกล้อโรงงานโดยมากมักจะขันได้ไม่ค่อยเจอติดเท่าไหร่
ถ้ามีงบประมาณมากหน่อยแนะนำให้ซื้อเครื่องมือดีๆ ใช้ ซื้อด้ามขันแบบที่ใช้กับลูกบล๊อกพร้อมกับซื้อลูกบล๊อกขนาดที่ต้องการ 1 ตัว หรือถ้าชอบทำรถเองอยู่แล้วแนะนำให้ซื้อเป็นชุดราคาจะถูกกว่าซื้อแยกชิ้นหลายๆ ครั้ง
แต่ถ้ากะจะเอามาถอดล้ออย่างเดียวซื้อแยกเอาจะคุ้มกว่าครับ

ถ้าชอบความเป็นมืออาชีพหรือความเป็นมาตรฐานแนะนำให้ซื้อประแจปอนด์ครับ

ขอให้โชคดี :bbbear_46:

:bbbear_34:     :bbbear_34:   :bbbear_34:
[img width= height= alt=" class="bbc_img]http://gdurl.com/g4mY[/img]

ออฟไลน์ jiblegacy

• *
  • Popular Vote : 4
ขอบคุณทุกคนมากค้าบ