ผู้เขียน หัวข้อ: เจอจะจะ พวกท้าแข่ง (เซ็ง) เหมือนอันพาลเลย  (อ่าน 11936 ครั้ง)

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
Re: เจอจะจะ พวกท้าแข่ง (เซ็ง) เหมือนอันพาลเลย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 08:53:02 AM »
ต้องหาวิงใหญ่ๆหาdiffuserๆใหญ่มาติดครับ นอกจากใส่แล้วสวย ยังเป็นเครื่องลางกันพวกนี้มากวนใจด้วยครับ

ของผมใช้อยู่ได้ผลดีเลยนะครับ  :bbbear_19:

ใส่อันนี้ไป มีหวังวิ่งไม่ออกแน่ 5555 :bbbear_43:
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
Re: เจอจะจะ พวกท้าแข่ง (เซ็ง) เหมือนอันพาลเลย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 08:55:33 AM »
Honda พรีลูด รึ ปล่อยเค้าบินไปเหอะครับ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 09:32:21 AM »
ต้องหาวิงใหญ่ๆหาdiffuserๆใหญ่มาติดครับ นอกจากใส่แล้วสวย ยังเป็นเครื่องลางกันพวกนี้มากวนใจด้วยครับ

ของผมใช้อยู่ได้ผลดีเลยนะครับ  :bbbear_19:

ในภาพ มันใหญ่ไปหรือเปล่าครับเนี่ย  :bbbear_13: :bbbear_13: :bbbear_13:
ความสะอาด เป็นสิ่งสวยงาม แต่ความสกปรกนั้น กลับสวยงามยิ่งกว่า

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 12:20:03 PM »

ทีนี้ตัดปัญหาว่าจะมีใครมาลอง
กลายเป็นว่าต้องระวังจะไปเกี่ยวมอไซแทน :bbbear_1:
วิ่งมาซักร้อยนี่ต้องมีชิ้นส่วนใดหลุดขาดจากร่างกายบ้างแหละผมว่า :bbbear_41:
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ kr3w

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 01:14:15 PM »
ผมอยู่พัทยาโดนบ่อยคับ พัทยาคนแรงกว่ารถเยอะคับ ต้องระวัง

ว่าแต่คันนั้น dc2 รึป่าวคับ ถ้าใช่ออกห่างให้ไวคับ  :bbbear_10:

ออฟไลน์ the fast

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 02:21:36 PM »
เตือนเพื่อนฯนะครับ แถวพัทยาคนแรงกว่ารถจริงครับ มาเฟียเยอะครับ :bbbear_14: :bbbear_14: เพราะผมอยู่สัตหีบครับ เลยพอรู้บ้างครับ เมื่อก่อน แว้นมอไซเพียบเดี๋ยวนี้หายากยิ่งกว่าอะไรอีกครับเพราะเจอยิงบ่อยครับ

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 05:39:20 PM »
ใครเจอเหตุการนี้แนะนำให้เรียกเจี๊ยบวาริสครับ :bbbear_44:
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

ออฟไลน์ Embetta

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 05:52:48 PM »
เออ ใช่เลยครับจี๊ด...
นึกว่าผมคิดไปเองคนเดียว  เวลาขับอิมฯ รู้สึกทางมันสะดวกๆ ไม่ค่อยมีใครมากวนใจ
แต่พอวันไหนขับรถบ้านเล็กๆ มีแต่คนปาดหน้า แทรกซ้ายแทรกขวา
เห็นด้วย :bbbear_29:

ออฟไลน์ Shi

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 07:41:46 AM »
ผมอยู่พัทยาโดนบ่อยคับ พัทยาคนแรงกว่ารถเยอะคับ ต้องระวัง

ว่าแต่คันนั้น dc2 รึป่าวคับ ถ้าใช่ออกห่างให้ไวคับ  :bbbear_10:
คันสีเขียวอ่อนๆป่าวคับ ผมเคยเจอนะ

ออฟไลน์ kr3w

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 10:17:23 AM »
คันสีเขียวอ่อนๆป่าวคับ ผมเคยเจอนะ

สีเทาอ่ะคับพี่ชิ

ออฟไลน์ the fast

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 10:32:53 AM »
สีเทาครับ แสดงว่าเจอเหมือนกันซิครับ แต่ผมแอบมองอยู่นะตอนมันเลี้ยวหนีไป ผมว่ามันลืมใส่กันโคลงแน่เลย เพราะมันแป่งฯสงสัยมันแต่งเทพแต่ภายนอก (เดาเอาเองครับ :bbbear_30:)  งั้นแสดงว่าเราอยู่ใก้ลกันเจอเหมือนกัน

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 10:42:07 AM »
เกิดเหตุการณ์อะไรขึ้นครับเนี่ย เห็นพูดถึงพัทยากัน  :bbbear_38:

พอดีมีญาติอยู่ทางโน้นเหมือนกัน ไม่ได้ไปมาเกือบ 7 ปีละครับ  :bbbear_37:
ความสะอาด เป็นสิ่งสวยงาม แต่ความสกปรกนั้น กลับสวยงามยิ่งกว่า

ออฟไลน์ Bob The Builder

• *
  • Popular Vote : 4
  • Born to be your Hero!!!
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 12:27:26 PM »
ผมก็เป็นคนนึงที่อยู่แถวพัทยาเหมือนกัน แต่ว่าไปแล้วมันก็มีกันทุกที่หละครับ ไม่ว่าจะเป็นอันธพาล หรือพวกท้าแข่ง ผมเชื่อว่าพวกเราก็น่าจะเคยเจอมากันหมด
แต่ถึงจะยั่วยุให้แค่ไหนก็ตาม ถ้าหากเราไม่เล่นด้วยกับมันซะอย่าง ไม่เอาตัวเข้าไปเสี่ยงกับเรื่องพวกนี้ รู้จักให้อภัย โดนปาดหน้าแล้วก็ไม่จำเป็นต้องปาดคืน แค่นี้มันก็คงไม่มีอะไรเกิดขึ้นอยู่แล้ว (แต่ก็คงต้องด่าในใจซักหน่อย) ทุกคนก็กลัว ผมก็กลัว และผมก็รู้ว่ามันก็ต้องกลัวผมเหมือนกันนั่นหละ  เพราะทุกคนมันกลัวตายกันหมดหละครับ เป็นธรรมชาติของมนุษย์ :bbbear_29:

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 06:37:52 AM »
ผมก็เป็นคนนึงที่อยู่แถวพัทยาเหมือนกัน แต่ว่าไปแล้วมันก็มีกันทุกที่หละครับ ไม่ว่าจะเป็นอันธพาล หรือพวกท้าแข่ง ผมเชื่อว่าพวกเราก็น่าจะเคยเจอมากันหมด
แต่ถึงจะยั่วยุให้แค่ไหนก็ตาม ถ้าหากเราไม่เล่นด้วยกับมันซะอย่าง ไม่เอาตัวเข้าไปเสี่ยงกับเรื่องพวกนี้ รู้จักให้อภัย โดนปาดหน้าแล้วก็ไม่จำเป็นต้องปาดคืน แค่นี้มันก็คงไม่มีอะไรเกิดขึ้นอยู่แล้ว (แต่ก็คงต้องด่าในใจซักหน่อย) ทุกคนก็กลัว ผมก็กลัว และผมก็รู้ว่ามันก็ต้องกลัวผมเหมือนกันนั่นหละ  เพราะทุกคนมันกลัวตายกันหมดหละครับ เป็นธรรมชาติของมนุษย์ :bbbear_29:
ใช่เลยครับ :bbbear_34:
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 10:01:14 AM »

ขับขี่ปลอดภัยกันทุกท่านนะครับ  :bbbear_34: