ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อยจ้า ฝาครอบสปอตไลท์ เวลาจะเอาไปครอบ ต้องถอดโคมสปอตไลท์ออกก่อนเปล่าครับ  (อ่าน 3624 ครั้ง)

ออฟไลน์ ronaldoy10

• *
  • Popular Vote : 9
ตามนั้นเลยครับ หรือว่าครอบไปได้เลยแม้จะมีไฟอยู่
 :bbbear_19:

ออฟไลน์ BMX มองแต่เธอ

• Global Moderator
  • Popular Vote : 57
ถ้าเป็นกันชน เวอร์ชั่น 5-6 ก็ควรจะถอดคับ เพราะขายืดฝาครอป มันใช้ตำแหน่งเดียวกับ ขายึดสปอร์ตไลท์
ขายอะไหล่ นำเข้าจากญี่ปุ่นโดยตรง หัวตัด ฯลฯ

• *
ถ้าเป็นกันชน เวอร์ชั่น 5-6 ก็ควรจะถอดคับ เพราะขายืดฝาครอป มันใช้ตำแหน่งเดียวกับ ขายึดสปอร์ตไลท์
แล้ว ver1-3 พอจะทราบมั้ยคร้าบ พอดีเพิ่งได้มา พอลองครอบดูเหมือนจะติดอะครับ

ออฟไลน์ ลังสาด

• *
  • Popular Vote : 18
  • Tel 0869796049
สงสัยจะไม่ขายแล้วนะเนี้ย GF คันนี้ :bbbear_36:

ออฟไลน์ kiyota

• *
  • Popular Vote : 10
แล้ว ver1-3 พอจะทราบมั้ยคร้าบ พอดีเพิ่งได้มา พอลองครอบดูเหมือนจะติดอะครับ

เช่นเดียวกันครับ   ขายืดฝาครอป มันใช้ตำแหน่งเดียวกับ ขายึดสปอร์ตไลท์

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ผมมีกันชนแบบเดียวกันเลย ฝาครอบๆสปอร์ตไลท์ได้เลย ไว้ถ่ายรูปให้ดูครับ
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ kiyota

• *
  • Popular Vote : 10
ผมมีกันชนแบบเดียวกันเลย ฝาครอบๆสปอร์ตไลท์ได้เลย ไว้ถ่ายรูปให้ดูครับ

รอชม :bbbear_5:

• *
สงสัยจะไม่ขายแล้วนะเนี้ย GF คันนี้ :bbbear_36:
แต่งไปขายไป 555

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
มาแล้วจ้า ขอโทษที่ให้รอนาน บ่องตงช่วงนี้ไม่ว่างเลย นับเงิน(จ่ายหนี้)อยู่555

เข้าเรื่องว่าอยากใส่ฝาครอบสปอร์ตไลท์ แต่น๊อตมันใช้ตัวเดียวกัน แบบนี้ถอดทีสปอร์ตไลท์ก็หลุดมาด้วย  ผมเลยสั่งโรงกลึงทำน็อตแบบนี้

เวลาใส่ก็ใช้ตัวทีเบอร์10ไข ยึดสปอร์ตไลท์ก่อน

ทีนี้หัวน๊อตยึด มันเป็นตัวเมีย เราก็เอาน๊อตตัวผู้สวยๆมาขันยึดฝาสปอร์ตไลท์ ง่ายนิดเดียว

ส่วนน๊อตตัวผู้ที่ใช้ปิดฝาครอบสปอร์ตไลท์ ต้องยาวหน่อย ต้องใช้ยาวแค่ไหนใช้"ลวด"วัดเอานะครับ กะกันเอาเองนะเพราะ บางทีอาจต้องไซด์โค้งเว้าหลบบ้างตามภาพ

ฝาเวอร์4 แปะกับกันชนเวอร์5 แบบไม่มิด กันหินกระเด็นตอนออกตจว.(ความจริงไม่มีตังค์ซื้อฝาเวอร์5อิอิ)
ใส่ตอนออกตจว.มั่นใจได้เลยว่าไม่มีแตก555ขอให้หนุกหนานนะครับ

ปล.ตอนใส่กันชนเวอร์4 ก็ใช้ฝาครอบสปอร์ตไลท์ได้เลย เนียนสนิทสวยเป๊ะ ไฟสปอร์ตไลท์เพชรกับ น็อตก็ใช้ชุดเดียวกันเนี้ยแหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2013, 09:02:13 PM โดย Choke gf »
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *
ขอบคุณมากครับ บรรยายด้วยภาพเลย ชัดเจนแจ่มแจ้ง
 :bbbear_17: