ผู้เขียน หัวข้อ: เทียบท่อยางหม้อน้ำ  (อ่าน 2344 ครั้ง)

ออฟไลน์ ong_cm

• *
  • Popular Vote : 3
เทียบท่อยางหม้อน้ำ
« เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 09:20:44 PM »
 EJ 16  N/A ครับ กำลังหาอาการเครื่องเดินเบาสั่นสะดุดยังไม่เจอ ก็มีงานใหม่งอกท่อยางหม้อน้ำท่อนบนแตกครับ(หลังจากพี่ตี๋ หางดงทักไว้ไม่กี่วัน) ปัญหาคือมันกลางทางเลยแดดเปรี้ยง จะไปหาซื้อท่อยางหม้อน้ำซูบารุได้ที่ไหน เลยถอดไปหาเทียบกับร้านอะไหล่ใกล้ๆแถวนั้น ปรากฏว่าไปไกล้เคียงกับ ท่อนบนของ VIGO แต่ต้องตัดทิ้งหน่อย ใช้ได้ครับขนาดท่อเท่ากันใส่ไม่ฝืนมาก เลยสงสัยว่าถ้าท่อนล่างแตกบ้างจะใช้ของใครได้ หากท่านใดมีประสบการณ์แนะนำทีครับ

ออฟไลน์ artart

• *
  • Popular Vote : 0
Re: เทียบท่อยางหม้อน้ำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 10:09:52 PM »
เปลี่ยนก่อนเลยดีมั้ยครับ เบิกอะไหล่เอาครับผม

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 11:04:13 PM »
เบิกเฮียคี้สิครับ
ไม่ก็ของflexก็ใช้ดีนะหน้าซื้อขาย
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 11:20:21 PM »
เบิกตรงรุ่นดีกว่าครับ แต่่ว่า อายุเครื่องขนาดนี้ เกรงว่า จะต้องซ่อมไปเรื่อยๆ นะครับ เดี๋ยวนั่นเดี๋ยวนี่

ลองพิจารณาดูดีๆ หากวางใหม่ ทำดีๆ ทีเดียว เสียค่าแรงครั้งเดียว ใช้ได้ยาวๆ เลยนะครับ จะได้ไม่ต้องหมดเยอะ เก็บยิบๆย่อยๆ

ผมผ่านจุดนั้นมาแล้ว  :bbbear_40:

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 12:37:32 AM »
เบิกตรงรุ่นดีกว่าครับ แต่่ว่า อายุเครื่องขนาดนี้ เกรงว่า จะต้องซ่อมไปเรื่อยๆ นะครับ เดี๋ยวนั่นเดี๋ยวนี่

ลองพิจารณาดูดีๆ หากวางใหม่ ทำดีๆ ทีเดียว เสียค่าแรงครั้งเดียว ใช้ได้ยาวๆ เลยนะครับ จะได้ไม่ต้องหมดเยอะ เก็บยิบๆย่อยๆ

ผมผ่านจุดนั้นมาแล้ว  :bbbear_40:

ตามนั้เลยคับ
ยิ่งเจอไอท่อนนี้นี่หนักในไทยของใหม่ตอนนี้มีไม่ถึง10ชิ้นหายากกว่าเบาะพวกsอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2013, 12:47:40 AM โดย The Mechanic »
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ ong_cm

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 08:18:10 AM »

ตามนั้นครับ  :bbbear_20: แต่พึ่งขายกระบะเชฟวี่กับcivic ไป(เหลือซูบารุคันเดียว)คุณเธอยังตัดสินใจเลือกรถไม่ได้ ต้องร้องเพลงรอไปก่อนอะครับ เดี๋ยวถ้าทำคงมีเรื่องปรึกษาเยอะ รบกวนด้วยนะครับ :bbbear_48: :bbbear_48:

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 11:21:12 AM »
ตามนั้เลยคับ
ยิ่งเจอไอท่อนนี้นี่หนักในไทยของใหม่ตอนนี้มีไม่ถึง10ชิ้นหายากกว่าเบาะพวกsอีก

ชิ้นนี้ใครเขาเปลี่ยนกัน ไม่ต้องเปลี่ยนหรอก.....เด๋วแห่ไปเปลี่ยนกันแล้วของหมด ผมไม่มีเบิก :bbbear_44: :bbbear_44: :bbbear_44:

จริงๆท่อน้ำซูแม่งเยอะมาก ไม่ค่อยมีใครเขานึกจะเปลี่ยนกันหรอกยกเว้นพวกโรคจิตเช่นผมเป็นต้น 5 5 5 :bbbear_40:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 01:39:23 PM »

ชิ้นนี้ใครเขาเปลี่ยนกัน ไม่ต้องเปลี่ยนหรอก.....เด๋วแห่ไปเปลี่ยนกันแล้วของหมด ผมไม่มีเบิก :bbbear_44: :bbbear_44: :bbbear_44:

จริงๆท่อน้ำซูแม่งเยอะมาก ไม่ค่อยมีใครเขานึกจะเปลี่ยนกันหรอกยกเว้นพวกโรคจิตเช่นผมเป็นต้น 5 5 5 :bbbear_40:

ผมก็ไม่ได้เปลี่ยนหรอกถ่ายของคนอื่นมา
ตอนนี้ตัดท่อปะปาใส่เสียบอยู่เรามันยาจกซู

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 02:46:17 PM »
ผมก็ไม่ได้เปลี่ยนหรอกถ่ายของคนอื่นมา
ตอนนี้ตัดท่อปะปาใส่เสียบอยู่เรามันยาจกซู

ลองท่อแก็ซแบบใสๆไหม น่าจะใช้ได้เหมือนกัน เซมๆน่า :bbbear_44:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"